Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi cách sửa lỗi card AMD bị lỗi code 43 trên win 7 64 bit | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi cách sửa lỗi card AMD bị lỗi code 43 trên win 7 64 bit

Chào mọi người, mình dùng laptop dell vostro 3450, win 7 ultimate 64 bit, card amd là card đi theo máy, có sẵn lúc mua (máy mình chỉ có 1 card vga).
Dù là dùng wandrive, hay các phần mềm cài driver online thì đều bị lỗi màn hình xanh xuất hiện kèm theo file atikmpag.sys do máy tính đang bị xung đột driver VGA dù rằng mình đã cài lại win mới. Lúc cài bằng wandrive thì nó cài driver amd radeon hd 6600m and 6700m series cho card vga.
Mình có lên trang web của dell để tải driver vga cho máy, trên trang của dell có 3 driver (1 driver cho vga onboard, 2 vga cho card amd), cái vga onboard thì cài bình thường còn vga cho AMD thì 1 cái cài vào bị lỗi màn hình xanh như đã nói ở trên (driver AMD 7650/7450), 1 cái thì hiện lỗi Error Code 43 (Windows has stopped this device because it reported problems) (driver AMD 6470m).
Mình có lên trang web của intel để cập nhật driver cho cái vga onboard thì sau khi cập nhật xong cái vga onboard bị Error Code 43 nên phải cài lại driver cũ.
Lên trang web của AMD để tải driver cho card vga thì, cái soft của AMD dùng nhận diện phần cứng trên máy (dùng cho win 7 và win 10) để tự động tải và cài driver không nhận diện được cái card vga, chọn driver bằng tay thì cái driver mình cần là dành cho win 7 không có chỉ có cái cho win 10.
Mình có search ở các trang web để tìm driver version cũ hơn cũng như mới hơn để cài thử nhưng tất cả đều bị error code 43.
Mong mọi người hướng dẫn mình cách fix lỗi này nếu có thể teamview qua giúp mình thì càng tốt. Cám ơn mọi người đã đọc bài.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
bạn cài win 10 để windows update tự cài driver , nhưng vấn đề bạn cài driver trang chủ mà xanh thì tỉ lệ gpu của bạn bị lỗi rất cao , có thể bong chân gpu , nếu nặng quá bạn mang thợ bảo họ ngắt vga , dùng onboard thôi

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Dòng này mình ko lầm thì nó hay dùng AMD 6630M.
Bạn vào link bên dưới, chọn win 7 64 bit rồi kéo xuống dưới có cái Revision Number 15.7.1 WHQL thì bạn down về cài thử xem. Nhớ cài driver intel hd 3000 trước, khởi động lại máy sau đó cài driver amd.
Driver AMD
Driver intel hd graphic

Dòng này mình ko lầm thì nó hay dùng AMD 6630M.
Bạn vào link bên dưới, chọn win 7 64 bit rồi kéo xuống dưới có cái Revision Number 15.7.1 WHQL thì bạn down về cài thử xem. Nhớ cài driver intel hd 3000 trước, khởi động lại máy sau đó cài driver amd.
Driver AMD
Driver intel hd graphic
cài xong cái driver intel rồi khởi động lại máy thấy nó tự chuyển sang độ phân giải 1366 x 768, sau đó cài tiếp cái driver amd vừa cài xong là dính ngay màn hình xanh xuất hiện kèm theo file atikmpag.sys. Khởi động lại thì nó quay về độ phân giải 800 x 600 và cả 2 cái vga onboard lẫn amd đều thông báo lỗi code 52 (windows cannot verify the digital signature for the drivers required for this device. A recent hardware or software change might have installed a file that is signed incorrectly or damaged, or that might be malicious software from an unknown source) nên mình làm theo hướng dẫn này của microsoft https://answers.microsoft.com/en-us...-for-amd/5e82b4f3-68fd-4540-b6f5-479911f03f4c nhưng vẫn như vậy vẫn lỗi code 52 nhưng khi gỡ driver amd ra thì nó quay về độ phân giải 1366 x 768 ngay

nói thêm là cái link driver amd bạn đưa mình cài vào thì ra driver amd radeon hd 6600m and 6700m series. Mình có thử cài lại 2 cái driver của dell xem thế nào vì 1 cái là driver 6470m nhưng cài ra 6630m, 1 cái là driver 7650m và cả 2 cài xong đều lỗi màn hình xanh

Nếu đã lỗi vậy thì bạn cài mỗi driver intel thôi.
bạn cho mình hỏi driver cho wifi là cái nào vậy trên trang chủ của dell mục network cho win7 64bit trả về 13 kết quả, mình không biết nên tải cái nào để cài

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
bạn cho mình hỏi driver cho wifi là cái nào vậy trên trang chủ của dell mục network cho win7 64bit trả về 13 kết quả, mình không biết nên tải cái nào để cài
Bạn đưa service tag (lật xem dưới đít máy) của máy lên đây mình xem xem loại nào, trên trang chủ nhập service tag vô sẽ xem dc thông tin cấu hình chuẩn của máy.

Bạn đưa service tag (lật xem dưới đít máy) của máy lên đây mình xem xem loại nào, trên trang chủ nhập service tag vô sẽ xem dc thông tin cấu hình chuẩn của máy.
đây bạn service tag là 9L2K2S1
express service code là 20865126673

Bạn download cái Dell Wireless 1701 802.11 b/g/n, Bluetooth 3.0+HS Driver nha

Bạn muốn xem các thành phần chuẩn của máy thì vào link dưới, gõ servicetag vô Search Support, xong nhìn bên phải có View product specs ở mục Quick links
Bạn download cái Dell Wireless 1701 802.11 b/g/n, Bluetooth 3.0+HS Driver nha

Bạn muốn xem các thành phần chuẩn của máy thì vào link dưới, gõ servicetag vô Search Support, xong nhìn bên phải có View product specs ở mục Quick links
Dell Wireless 1701 802.11 b/g/n, Bluetooth 3.0+HS có 2 cái bạn ơi