Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi cách kết nối smartphone vào TV thường? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi cách kết nối smartphone vào TV thường?

paulscholes0258

Rìu Sắt
Hi ace VN ZOOM trên thông thiênđịa, dưới tường xvideos cho hỏi cái.
Tivi nhà mình ko phải Smart tv hay Internet TV mà là loại tv thường, chỉ có cổng kết nối VGA, HDMI, USB, AV thôi.
điện thoại mẹ mình là LG X4, có 1 con máy củ nữa SS galaxy J5 2016.
mình lúc đầu nghỉ đơn giản mua cáp nối đt với tv là đồng bộ màn hình đc nhưng khi tra để mua thì thấy chỉ có 1 số đt đời mới hoặc đt có tương thích HML mới dùng đc.
chứ ko phải cắm cable nối vào là chạy.
.
nên muốn hỏi ace xem có cách nào chế đc hay mua thêm phụ kiện gì ko để tận dụng cái đt và tivi củ ko?
chứ bảo mua Smart TV hay đầu gì đó biến tv thành Internet tv thì thôi.
cơ bản cho mẹ mình xem mấy ctrinh/ phim mà TV ko có trên màn hình to thôi. chứ ko có thì xem đt.
thanks ace.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Cái này thì sao . có thể khả thi ko bạn

dragonking91

Rìu Chiến
Chủ thớt kiểm tra xem tivi và điện thoại có hỗ trợ HML bằng cách tra trên đây
nếu điện thoại có hỗ trợ mà tivi không có thì mua cáp chuyển Micro usb ra HDMI có dây cấp nguồn.
Đại gia hơn nữa thì mua google chromecast hoặc androidbox