Hỏi cách diệt virus trojan.win32.sepeh.gen | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi cách diệt virus trojan.win32.sepeh.gen

hpa105

Búa Gỗ Đôi
làm sao bị dính con này vậy bác chủ thớt? xin kinh nghiệm để còn phòng tránh

làm sao bị dính con này vậy bác chủ thớt? xin kinh nghiệm để còn phòng tránh
mình ko rõ, có thể nó lây qua port 1433 của SQL.

thanit9x

Búa Gỗ Đôi
Nhờ các bác tư vấn cho em cách diệt virus trojan.win32.sepeh.gen. em có quét bằng kaspersky thì nó ra nhưng kas không diệt đc. Bác nào gặp phải trường hợp này chưa?

Tất nhiên, sẽ có cái antivirus nhận ra nhưng không diệt được nhưng antimalware/antiadware diệt được, vì cơ sở dữ liệu nhận dạng khác nhau, tên cũng khác nhau. Như em bị dính 1 loại các av nổi tiếng đều phát hiện nhưng không diệt được, cài bkav home vào lại ngon ơ và hết sạch. :D
===========
Cách làm của em:
  1. Tải 1 công cụ quét offline của các antivirus như kaspersky,bitdefender,eset,... => Vào safemode (chế độ thường không phải networking) chạy công cụ đã tải.
  2. Nếu chưa hết thì dùng thêm antimalware/antiadware như adware cleaner, hitmanpro,..

hpa105

Búa Gỗ Đôi
Nhờ các bác tư vấn cho em cách diệt virus trojan.win32.sepeh.gen. em có quét bằng kaspersky thì nó ra nhưng kas không diệt đc. Bác nào gặp phải trường hợp này chưa?

Tất nhiên, sẽ có cái antivirus nhận ra nhưng không diệt được nhưng antimalware/antiadware diệt được, vì cơ sở dữ liệu nhận dạng khác nhau, tên cũng khác nhau. Như em bị dính 1 loại các av nổi tiếng đều phát hiện nhưng không diệt được, cài bkav home vào lại ngon ơ và hết sạch. :D
===========
Cách làm của em:
  1. Tải 1 công cụ quét offline của các antivirus như kaspersky,bitdefender,eset,... => Vào safemode (chế độ thường không phải networking) chạy công cụ đã tải.
  2. Nếu chưa hết thì dùng thêm antimalware/antiadware như adware cleaner, hitmanpro,..
DÙng bản free cũng quét được hả bác?

thanit9x

Búa Gỗ Đôi
DÙng bản free cũng quét được hả bác?
Quét được, như em nói đó, cơ sở mẫu khác nhau, tên gọi mẫu khác nhau nên cái free được nhưng pro không được và ngược lại. Em cũng từng bị dính KIS nhận ra nhưng không diệt được nhưng cài KAV lại được. Khó hiểu lắm. :3