Học tiếng anh khó vậy các bác? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Học tiếng anh khó vậy các bác?

VoidCentury

Búa Gỗ
phải nói nhiều bạn ạ. Bạn nói được thì ít nhất bạn đã nghe được bản thân nói rồi. Sau đó bạn nói nhanh nói chuẩn thì tự khắc bạn sẽ có phản xạ nghe tăng lên đáng kể.

Nói chung người hướng nội ít nói thì khó mà giỏi tiếng Anh giao tiếp được, vì môn này cần phải tương tác bằng mồm nhiều

Socsuna

Búa Đá
bạn mình cứ học tiếng Anh 1:1 với cô giáo người Philipin, thấy trình nghe lên tự tin hẳn. Ai cần, mình giới thiệu cho. tầm 60k trở lên/25p (tùy thuộc vào trình độ)

Riolish

Gà con
Hiện tại có rất nhiều giáo trình luyện nghe từ các nhà xuất bản như Oxford và Cambridge. Tuy nhên, việc trả lời được một câu hỏi nào đó chỉ có tính chất hên - xui (Ai đó trả lời đúng có thể do vô tình chọn nhầm đáp án chứ không phải do hiểu được toàn bộ bài nghe)

Để khắc phục khuyết điểm này, Riolish đã tái hiện mô hình Dictation (Đọc chính tả), giúp người học có thể viết lại được chính xác những gì đã nghe

Riolish có hơn 600 bài Listening, được tái hiện trên 12 dạng câu hỏi khác nhau, được dịch song ngữ 100% giúp tiết kiệm đáng kể thời gian tra từ điển. Riolish cũng có cơ chế hỗ trợ thông minh, giúp bạn có thể tập trung vào những câu khó nghe…

Nếu bạn muốn tìm hiểu thêm về ứng dụng Riolish bạn có thể truy cập website riolish.vn

Mình nghĩ song ngữ thì được, chứ tiếng mẹ đẻ mà tự nhiên không giữ gìn còn đòi bỏ. Sính ngoại nhưng phải đúng cái mà sính chứ nhỉ.