Microsoft Office - Hỗ trợ kích hoạt Office 365 ProPlus & Office 2016 Retail qua Teamviewer | Page 12 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office Hỗ trợ kích hoạt Office 365 ProPlus & Office 2016 Retail qua Teamviewer

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
cảm ơn bác @dinhchungcm đã tận tình giúp đỡ. tks bác nhiều

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Các bạn cần hỗ trợ nên xem mục Yêu cầu ở #1 nhá!
Mình sẽ không Hỗ trợ tất cả các trường hợp không thực hiện đúng yêu cầu!

Thanks!

datsg

Búa Gỗ Đôi
Hướng dẫn đăng ký Office 365 miễn phí trọn đời
Lê Hiếu December 13, 2017 Internet 29 Comments

Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn đăng ký Office 365 miễn phí trọn đời, bao gồm OneDrive dung lượng 1TB lưu trữ, Microsoft Office 365 ProPlus 2016 mới nhất, rất nhanh chỉ trong vòng 1 phút có ngay tài khoản để sử dụng. Điều kiện cần và đủ là bạn phải có tài khoản mail .edu, nếu chưa có bạn có thể làm theo bài viết hướng dẫn tạo tài khoản Google Drive Unlimited miễn phí.
Với tài khoản Office 365 này bạn sẽ nhận được:

• Bản quyền bộ Office 365 ProPlus version 2016 được cập nhật thường xuyên bao gồm: Word, Excel, PowerPoint, OneNote, Access, Publisher, Outlook, Skype for Business, OneDrive for Busines. Có thể cài đặt tối đa trên 5 PC hoặc Mac, 5 điện thoại và 5 máy tính bảng.
  • Tài khoản OneDrive dung lượng lưu trữ 1TB.
  • Và một số dịch vụ khác được liệt kê bên dưới
D2h0IquZJh6esjWMUXXjsDP5rhdTDPYg_Stle50HwfzAIdTN1Qk9QifxFO9lBzBAmM0GEPDnXUAGWiugLZAZ90RoCoyOgKTvEPjOfQ7XusfJf8tg8MAaFTZchOiAwddZC_U=s0-d-e1-ft

Quy trình đăng ký rất đơn giản, trước tiên bạn truy cập vào địa chỉ: https://products.office.com/en/student/office-in-education

c81ZmuNDn2LcSqlN_bP1j75Ts7QQV4JL4MKnHMa2z2Njm9wlvVCf8xkhD_iSjO7shH9Peg8zyvoG378RMra8jFL_LCy5V4YOniu8VpjR7M3GB4XI0vHM3PA=s0-d-e1-ft

Bạn nhập địa chỉ email .edu vào và nhấn Get started.
-r0HFNeKiHbZ0B-JVgGzm1NoeTP504Wh40STwHehnAwEpsc_VPF2sCPEjgFbQ0ezDvQsHVq9uNjmlUYGxZGUmXpOEoGgO5dUC6AGX5SGdI961jeKUwnkjauRCA=s0-d-e1-ft

Bạn chọn I’m a student
W5jmG8N_ezXQBE81fQl2fBat4T24sYuLJxOoMqWTlkI0pHgmzbhgCP-ciSVXeF4cLEkwqftbCFMDjafjVmIPapszsqlJ7Hpw7DsmKFGDrv612Yi9eE0zoS4=s0-d-e1-ft

Nhập họ tên, mật khẩu, ngày tháng năm sinh. Còn Verification code (mã xác nhận) bạn lấy từ email được gửi tới mail .edu của bạn. Sau đó nhấn Start
WUF1S53HLVtqjzYtrfxb_gOqZd88A54SeXKSbIt63ZqMZ9HveNbNxTk7oix5VsNc6qQUSxGxZB-meyYhl3JXAVERTFvz4pBHdOx8cbsAo9YcNkINo51ULRo=s0-d-e1-ft

Chờ 1 chút để hệ thống tạo tài khoản, sau khi hoàn thành nó sẽ hỏi bạn muốn giới thiệu với người khác hay không, chọn Skip để bỏ qua.
k2bQfAM6Q5M9HK09URYsqpDIcX5rxi4JTwlf03E4kqWvZV7C1YquQ1QBMjucDNhFgWuvlZ9h-JfPlgKMjardDOLVEoVTG6e6dpXsSZHTvXhgXzTZ4d8QiVefuA=s0-d-e1-ft

Tới bước này bạn đã hoàn thành quá trình đăng ký tài khoản Office 365 miễn phí trọn đời. Thông tin đăng nhập chính là mật khẩu và địa chỉ mail .edu bạn nhập lúc nãy. Bây giờ bạn muốn sử dụng bản quyền Office 2016 thì nhấn vào Install Office apps và chọn Office 2016 để tải về file cài đặt, quy trình cài đặt hoàn toàn tự động chỉ vài lần nhấn chuột là xong như hình bên dưới.
Z6oTmxQvA5emWn8Rles-7L4OlO9YVL2Q5XCavNzSUMm9U_NYKCMvV-sBEJtjGCE41EVLAYqcBkj5rAPCtFdYTHHPTQUV99Ow_q_8M5wAsB7tp1Km_Ud2cm1AyGE=s0-d-e1-ft

Một số lưu ý với tài khoản Office 365 miễn phí này:
  • Tài khoản chỉ dùng cho các dịch vụ trực tuyến của Microsoft như Office.com, Onedrive.com và không thể sử dụng làm tài khoản đăng nhập Windows 10 cũng như nhận và gửi mail từ Outlook.
  • Để sử dụng chức năng đồng bộ OneDrive trên máy tính vui lòng chọn app Onedrive for Business.
K2WjU6WGOb1B-cTAng96qGxEL-l5ZLP7NL9rqC0wtyPrNIGy0LUKUvak45f5rOHC6lBu1D2RDIvipmvhwaJD6vLgw7RX-PTJX6JVMBoWq2I=s0-d-e1-ft
@dinhchungcm bác cho em hỏi là em làm theo các trong hướng dẫn trên và get đc acc O365 edu thì nó là giấy phép A1 và active đc 5 máy như bác đang chia sẻ ạ!

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
@dinhchungcm bác cho em hỏi là em làm theo các trong hướng dẫn trên và get đc acc O365 edu thì nó là giấy phép A1 và active đc 5 máy như bác đang chia sẻ ạ!
Đúng.
Số Acc mình get được cũng thuộc loại A1.

NHƯNG BẠN CÓ GET ĐƯỢC THEO HƯỚNG DẪN KHÔNG MỚI LÀ QUAN TRỌNG!
Cái hướng dẫn đó từ T11/2017, và Hướng dẫn GET Acc O365 sau khi đã có Acc Edu.
Cái quan nhất là làm sao GET được Acc Edu. Sau T2/18 không lâu thì bị fix hết rồi!

Sửa lần cuối:

datsg

Búa Gỗ Đôi
Đúng.
Số Acc mình get được cũng thuộc loại A1.

Xem phần đính kèm 934

NHƯNG BẠN CÓ GET ĐƯỢC THEO HƯỚNG DẪN KHÔNG MỚI LÀ QUAN TRỌNG!
Cái hướng dẫn đó từ T11/2017, và Hướng dẫn GET Acc O365 sau khi đã có Acc Edu.
Cái quan nhất là làm sao GET được Acc Edu. Sau T2/18 không lâu thì bị fix hết rồi!
vẫn get đc bác ạ, em làm cách đây 2-3 ngày :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.