Microsoft Office - Hỗ trợ kích hoạt Office 365 ProPlus & Office 2016 Retail qua Teamviewer | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office Hỗ trợ kích hoạt Office 365 ProPlus & Office 2016 Retail qua Teamviewer

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
1809 lỗi nhiều là lỗi cái gì.
Nếu chỉ nghe thông tin thì xem lại không cần về 1803.
Nếu vẫn muốn về thì xong báo mình kèm cái mail kích hoạt > Mình kích hoạt lại.
Em dùng chip AMD hôm qua vừa bị quả xanh lét màn hình, cắm ổ cứng di động thì nhận nhưng lại không hiện biểu tượng để remover khi cần. Mail kích hoạt của em là [email protected]. Bác hủy cho em rồi tối xin phiền bác hỗ trợ kích hoạt lại

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Em dùng chip AMD hôm qua vừa bị quả xanh lét màn hình, cắm ổ cứng di động thì nhận nhưng lại không hiện biểu tượng để remover khi cần. Mail kích hoạt của em là [email protected]. Bác hủy cho em rồi tối xin phiền bác hỗ trợ kích hoạt lại
Chờ bác lâu không phản hồi em cài lại từ đầu rồi
Mình cần cái mail của mình kích hoạt o365 cho bạn và computer name máy bạn khi kích hoạt. Không cần mail của bạn!
1. biết để kích hoạt lại đúng Acc cũ.
2. Để Xoá kích hoạt máy cũ > Nếu không nó chiếm hết 1 slot

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Mình cần cái mail của mình kích hoạt o365 cho bạn và computer name máy bạn khi kích hoạt. Không cần mail của bạn!
1. biết để kích hoạt lại đúng Acc cũ.
2. Để Xoá kích hoạt máy cũ > Nếu không nó chiếm hết 1 slot
cái đó em sao nhớ được bởi bác đăng nhập lúc kích hoạt sau đó bảo em đăng nhập mail của em mà.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Bạn @mercury039 có onl thì gửi lại ID&Pass Teamviewer nhé!

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Microsoft 365 bổ sung các tính năng mới!

Tháng 11 sắp kết thúc và Microsoft lại một lần nữa nêu chi tiết một số thay đổi được thực hiện cho Microsoft 365 trong tháng vừa qua. Không có nhiều tính năng mới quan trọng, nhưng có một vài cải tiến tốt đẹp. Có lẽ tin tức liên quan đến Office lớn nhất hiện nay là việc ra mắt các biểu tượng mới cho các ứng dụng của nó với các thiết kế hiện đại hơn.

Như đã đề cập ở trên, mặc dù, có một vài bổ sung tốt đẹp cho một số phần của Office. Để bắt đầu, Word đang có khả năng theo dõi việc cần làm. Được hỗ trợ bởi AI, ứng dụng hiện có thể thêm các mục vào danh sách việc cần làm bất cứ khi nào bạn chèn văn bản như "TODO: hoàn thành phần này" trong tài liệu. Ngoài ra, nếu bạn đề cập đến một người nào đó trong một việc cần làm, họ sẽ nhận được liên kết đến tài liệu sẽ đưa họ trực tiếp đến phần yêu cầu sự chú ý.
Tính năng này hiện khả dụng cho Người dùng nội bộ Office trên Mac và tính năng này sẽ được chuyển sang tất cả người dùng Office 365.

Outlook trên web cũng đang nhận được một vài cải tiến bắt đầu vào tháng tới. Sẽ dễ dàng hơn khi đăng nhập vào dịch vụ e-mail nếu bạn có tài khoản cơ quan hoặc trường học, vì Outlook.com sẽ tự động chuyển hướng bạn đến trang đăng nhập của tổ chức bạn. Việc cần làm của Microsoft cũng tích hợp vào Outlook.com, cho phép bạn kéo các e-mail vào danh sách nhiệm vụ để tạo một mục nhập mới hoặc lên lịch các tác vụ bằng cách kéo từ danh sách nhiệm vụ vào lịch.

Microsoft Teams đang nhận được tính năng Quiet Hours mới trên thiết bị di động và hoạt động tốt như bạn mong đợi, giúp bạn có thể ẩn thông báo cho giờ cụ thể trong ngày và thậm chí cả những ngày cụ thể trong tuần để bạn không bị làm phiền ví dụ như vào cuối tuần. Thêm vào đó, nó cũng cho phép người dùng lên lịch các cuộc họp và tìm kiếm những người trong tổ chức.

Có một vài tính năng khác nhằm giúp người dùng tạo nội dung hấp dẫn hơn. Đầu tiên, Biên tập viên sẽ đến vào tháng tới trong PowerPoint, thúc đẩy việc học máy để sửa đổi các cụm từ khó xử và tạo ra nhiều ngôn ngữ tự nhiên hơn. Cũng trong PowerPoint, tích hợp với Microsoft Biểu mẫu hiện khả dụng, vì vậy bạn có thể thêm các câu đố vào bản trình bày.

Như thường lệ, nhiều bản cập nhật nêu bật những nỗ lực của Microsoft để kết nối tất cả các dịch vụ và sản phẩm của mình với nhau. Tích hợp công việc gần đây đã được hiển thị trong Microsoft Launcher dành cho Android và nó cũng sẽ hoạt động với Cortana trong tương lai , vì vậy việc truy cập vào Outlook.com không đáng ngạc nhiên.

Theo Neowin!

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Microsoft sẽ cung cấp Office 64 bit mặc định!

Nếu bạn đã cài đặt Office gần đây, bạn có thể nhận thấy rằng theo mặc định, các ứng dụng 32 bit được cài đặt, mặc dù thực tế rằng điều này dường như đã lỗi thời trong thế giới hiện đại. Các tùy chọn 64 bit đã có sẵn trong nhiều năm, nhưng Microsoft đã để lại các ứng dụng 32 bit làm tùy chọn được đề xuất.

Hôm nay tại Ignite 2018, công ty đã thông báo rằng 64 bit sẽ là mặc định mới. Điều này sẽ đúng đối với cả Office 365 và Office 2019.

Điều này chỉ áp dụng cho việc cài đặt mới Office. Bạn sẽ không tự động được nâng cấp lên các ứng dụng 64 bit. Trong thực tế, không có một con đường để đi từ 32-bit đến 64-bit ở tất cả, trừ khi bạn đang nâng cấp một giấy phép vĩnh viễn cho Office 365 hoặc Office 2019. Nói cách khác, nó phải là một cài đặt sản phẩm đầy đủ (cài mới).

Điều này, tất nhiên là áp dụng cho Windows PC, vì tất cả các máy Mac đã được mặc định cà đặt Office 64-bit trong nhiều năm rồi, và Apple đã cảnh báo người dùng không sử dụng các ứng dụng 32-bit trong bản cập nhật mới nhất của nó. Thật vậy, Office 64-bit đã trở thành tiêu chuẩn trong một thời gian trên Mac và Windows cuối cùng cũng bắt kịp được điều đó.

Theo Neowin!
Edit by @dinhchungcm

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cho mình hỏi chút, mình có office 2016 vl đã active by phone nhờ toàn tâm, rắc rối hiện nay mình gặp là đa phần làm việc bằng tab samsung, nó đòi phải có office 365 mới cho chỉnh sửa, chứ xài acc của mình chỉ cho xem.
Vậy cho mình hỏi mình để bản 2016 đã active trong máy, cài thêm bản 365 này Song Song được không? Và mình phải lấy email sau phần belong to đưa vào acc ms trên tab mới chỉnh sửa file word tren tab được phải không
Cảm ơn các bạn rất nhiều

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Cho mình hỏi chút, mình có office 2016 vl đã active by phone nhờ toàn tâm, rắc rối hiện nay mình gặp là đa phần làm việc bằng tab samsung, nó đòi phải có office 365 mới cho chỉnh sửa, chứ xài acc của mình chỉ cho xem.
Vậy cho mình hỏi mình để bản 2016 đã active trong máy, cài thêm bản 365 này Song Song được không? Và mình phải lấy email sau phần belong to đưa vào acc ms trên tab mới chỉnh sửa file word tren tab được phải không
Cảm ơn các bạn rất nhiều
1. O365 là Office C2R không thể cài chung với Office VL.
2. Việc lấy email sau phần belongs to thực chất là việc Đăng nhập Account kích hoạt O365 và đòi hỏi phải có pass!

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Thông báo:
Mình mới Deactivated Office 365 trên máy DESKTOP-K0OL4RL
Nếu có nhầm lẫn thì Inbox Team mình Kích hoạt lại nhé!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.