Microsoft Office - Hỗ trợ kích hoạt Office 2016-2019&2021 qua Teamviewer! | Page 79 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office Hỗ trợ kích hoạt Office 2016-2019&2021 qua Teamviewer!

supermanu

Búa Đá
Cho mình hỏi phiên bản mới nhất của Office 2019 là bao nhiêu ạ. Mình cài đặt theo key dogfood cập nhật không thấy có bản mới, icon vẫn là icon cũ chưa đổi sang dạng mới. Của mình vẫn là bản 16.0.10344.20008

Sửa lần cuối:

supermanu

Búa Đá
Mình cài Office 2019 VL bằng Otool thì bị báo lỗi "This product can't be installed on selected update channel..." thì phải xử lý sao ạ?

Nhờ bạn trợ giúp mình kích hoạt Office Pro Plus 2019 Retail qua TeamViewer

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Cho mình hỏi phiên bản mới nhất của Office 2019 là bao nhiêu ạ. Mình cài đặt theo key dogfood cập nhật không thấy có bản mới, icon vẫn là icon cũ chưa đổi sang dạng mới. Của mình vẫn là bản 16.0.10344.20008
Bắt đầu từ v1904 -11601.200204 thì Office có Icon mới. Đây cũng là build mới nhất của kênh Monthly.
List Build Office 2019 hiện hành:

Của bạn build 10344.20008 chắc là đang ở v1803.
Có cái gì sai với Office của bạn. Nếu kênh Dogfood thì hiện giờ đã là v1906 - build 11720.

Mình cài Office 2019 VL bằng Otool thì bị báo lỗi "This product can't be installed on selected update channel..." thì phải xử lý sao ạ?
Với Office 2019 VL thì bạn phải để kênh Norman để Otool chọn kênh - Hoặc chọn kênh Enterprise.
Khi cài Office 2019 Vlume rồi thì cũng không thay đổi kênh được nữa.
Muốn đổi kênh thì phải gỡ, cài mới Office.

Kênh Volume là kênh số 9:

Sửa lần cuối:

supermanu

Búa Đá
Mình muốn cài O365 và 2019 bản VL trên một máy như của bác, mình có bản quyền cả 2 hai rồi thì bác có thể giúp mình qua teamview hoặc inbox hướng dẫn được ko ạ. Mình cảm ơn nhiều.

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mình muốn cài O365 và 2019 bản VL trên một máy như của bác, mình có bản quyền cả 2 hai rồi thì bác có thể giúp mình qua teamview hoặc inbox hướng dẫn được ko ạ. Mình cảm ơn nhiều.
Nếu cài mới thì bạn làm theo các bước sau:
1. Cài Office 2019 Retail.
2. Đăng nhập Acc O365 > Kích hoạt Office 365
3. Nạp sku Office 2019 Volume > Restore Office 2019 VL.
(phần nạp sku mình không chia sẻ được)

Không hiểu hiện máy bạn đang cài và kích hoạt bản Office nào nên không trả lời cụ thể được.
+Nếu đang ở Office 365 > Nạp sku O19 VL > Restore (hoặc kích hoạt key mới)
+Nếu đang ở Office 2019 VL > Đăng nhập Acc O365 > Chạy Update Now (vài lần) - nếu Update được thì kích hoạt được.
Nếu không Update được >gỡ key O2019 > Đăng nhập Acc 365 > Kích hoạt xong > Kích hoạt lại O19VL

Moneytalks

Búa Đá
Cháu chưa biết là sẽ dùng key nào nên chưa cài Visio ạ. Bác có key loại nào (cho Visio Pro Retail hay VL) để cháu cài Visio loại tương ứng ạ? Cháu cám ơn ạ.

zzaliaszz

Rìu Chiến
Cháu chưa biết là sẽ dùng key nào nên chưa cài Visio ạ. Bác có key loại nào (cho Visio Pro Retail hay VL) để cháu cài Visio loại tương ứng ạ? Cháu cám ơn ạ.
Dù là bản nào nhưng nếu như có nhu cầu sử dụng Visio thì phải cài đặt từ trước chứ nhỉ. Bạn cài bản retail đi nhưng mình bận mất rồi nên không thể đợi bạn tải rồi cài đặt nữa @@!

Moneytalks

Búa Đá
Dù bác bận rồi nhưng cháu vẫn cám ơn bác zzaliaszz nhiều. Chúc bác buổi tối vui vẻ ạ.

Bác nào có key thì cho cháu xin với, cháu sẽ thử gọi điện sang bển để tự kích hoạt ạ ;(