(Hỗ trợ) Keys, Get/Call CID và kích hoạt bản quyền các sản phẩm của Microsoft qua TeamViewer v2! | Page 188 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

(Hỗ trợ) Keys, Get/Call CID và kích hoạt bản quyền các sản phẩm của Microsoft qua TeamViewer v2!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

duchuy0405

Gà con
Em chào mọi người.
Em nhờ mọi người kích hoạt giúp em Microsoft Office Professional Plus 2016 với ạ.
Em hoàn toàn đồng ý với các điều khoản và nội quy của topic và diễn đàn.
Cảm ơn mọi người nhiều

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Em chào mọi người.
Em nhờ mọi người kích hoạt giúp em Microsoft Office Professional Plus 2016 với ạ.
Cảm ơn mọi người nhiều
Nhắn mình Ultra View.
Update:

Sửa lần cuối:

lucbangon

Gà con
Nhờ các bạn trợ giúp kích hoạt Win 10 pro qua TeamViewer.
Tôi đã đọc và đồng ý với các điều khoản nội quy topic này tại VN-Zoom.org

Sửa lần cuối:

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
các bác cho em hỏi là nếu dùng macOS thì có nhờ kích hoạt được Office trong thớt này ko ạ?
Sorry em hơi gà mờ ạ :(
Vậy bạn tính nhờ kích hoạt gì, Office 365 đúng ko?

khoame95

Búa Gỗ
(Không liên quan)
Sao bác lại nói vậy? E còn dùng Mac support mà =))
em dùng win chưa dùng mac bao giờ TT
nhưng có đứa bạn xài macos đang cần cài ofice làm luận văn, nên em hỏi hộ.

Vậy là được hả bác, bản nào cũng được ạ, vậy em cần down office nào trước ạ, bác có link nào hướng dẫn ko ạ?

Em cảm ơn!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác @Hoang Duch2 cháu thấy như sau:
Ở thời điểm hiện tại để cài đặt được máy tính Windows 7 chuẩn, đẹp dùng nhanh thì nên cài như sau: (Cháu vừa cài đặt xong mấy ngày trước)
+ Download Windows 7 ISO trực tiếp từ Microsoft theo link:
(Cần điền Key Retail hay OEM-NSLP) và tải được đĩa nguyên gốc theo đúng Key đó => Khi cài đặt thì điền đúng Key đó (Bác có thể tải ISO kèm theo Key của bạn @dongle905 đã Up)
=> Bản Windows 7 này là nguyên gốc phát hành (Không có bản vá đến 2020) => Sau khi cài xong cần Update rất nhiều.
+ Theo cách cài đặt này sẽ không gặp lỗi nào dù Key là Online hay Get Web đều được => Sau khi máy tính đã kích hoạt lần đầu, thì lần sau cài lại máy tính bằng chính ISO và Key đó sẽ Active Online lại cho Bác.
+ Cháu cài cho máy của trẻ con cho nó học => Dùng cực tốt Bác nhé.

Bác cảm ơn cháu đã hổ trợ, phần download này từ MS thì bác nghĩ chỉ dùng cho các máy đời cũ, với máy đời mới của bác thì phải thêm dirver usb 3.0 và sata, mỗi lần làm cũng nhiêu khê lắm nên có bạn nào làm sẵn thì bác load về dùng cho tiện cháu à. Cũng nhân dịp vừa rồi cài thử một số bản Win 7 trên máy ảo, bác học thêm được một số mẹo và tools hữu ích, coi như trong cái rủi lại có cái may.
Cài Win 7 xong thì tới phần cài Office 2019 ( hiện đang có rất nhiều key retail nên bác test luôn), bác thấy bản nào mà cài đầy đủ Visual C++ thì chạy được tools C2R ( tools này bác biết cháu không thích, cháu hay cài với ISO, nhưng cài với ISO thì nó hay có nhiều phần trong đó, bác chỉ muốn có Word, Excel và Powerpoint thôi), lúc trước bác không hiểu vì sao có bản Win 7 Ultimate thì cài được, còn bản Win 7 Pro thì không, thì ra là vì nó không có đầy đủ mấy cái Visual C++ như hình dưới đây của bản Pro:

Trong hình này cháu thấy có bản Office 2019, bác cài thử nhưng không chạy được:

Hình sau khi cài thêm visual C++, bác cũng xoá luôn bản Office 2019 bị lỗi:

Hình chuẩn bị cài bản mới từ C2R:

WIN7PRO-11  VMW 2020-03-23_173921.png

Kết quả:

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Bác cảm ơn cháu đã hổ trợ, phần download này từ MS thì bác nghĩ chỉ dùng cho các máy đời cũ, với máy đời mới của bác thì phải thêm dirver usb 3.0 và sata, mỗi lần làm cũng nhiêu khê lắm nên có bạn nào làm sẵn thì bác load về dùng cho tiện cháu à. Cũng nhân dịp vừa rồi cài thử một số bản Win 7 trên máy ảo, bác học thêm được một số mẹo và tools hữu ích, coi như trong cái rủi lại có cái may.
Cài Win 7 xong thì tới phần cài Office 2019 ( hiện đang có rất nhiều key retail nên bác test luôn), bác thấy bản nào mà cài đầy đủ Visual C++ thì chạy được tools C2R ( tools này bác biết cháu không thích, cháu hay cài với ISO, nhưng cài với ISO thì nó hay có nhiều phần trong đó, bác chỉ muốn có Word, Excel và Powerpoint thôi), lúc trước bác không hiểu vì sao có bản Win 7 Ultimate thì cài được, còn bản Win 7 Pro thì không, thì ra là vì nó không có đầy đủ mấy cái Visual C++ như hình dưới đây của bản Pro:

Trong hình này cháu thấy có bản Office 2019, bác cài thử nhưng không chạy được:

Hình sau khi cài thêm visual C++, bác cũng xoá luôn bản Office 2019 bị lỗi:

Hình chuẩn bị cài bản mới từ C2R:

Xem phần đính kèm 10270

Kết quả:

Web cháu có lưu bài viết cách cài được chọn soft đó bác, tool của MS luôn. Đọc thấy hay, nên cháu lưu về web, sau này đỡ mắc công tìm. Giờ chắc nó nằm ở trang 2 ngoài trang chủ rồi á bác.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Bác muốn test cái vụ visual C++, khi rảnh bác sẽ cài lại bản khác chưa có đầy đủ C++ và dùng tools của cháu xem thê nào nhé.
Vâng, mà cháu thấy chỉ chỉnh được Off2019 các phiên bản và Off365 các phiên bản thôi, không chỉnh được Off2016, cháu không nhớ rõ, mà hình như là vậy.

Nhờ các bác kích hoạt giúp em Microsoft Office Professional Plus 2016 Retail với ạ.
Cảm ơn các bác nhiều

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Nhờ các bác kích hoạt giúp em Microsoft Office Professional Plus 2016 Retail với ạ.
Cảm ơn các bác nhiều
bạn gửi Ultraviewer vào ib cho mình nhé
———
Chưa nhận được kích hoạt.

Sửa lần cuối:

ultrakill

Búa Gỗ
Em nhờ các bác kích hoạt giúp em Microsoft Office Professional Plus 2019 với ạ.
Cảm ơn các bác.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.