(Hỗ trợ) Keys, Get/Call CID và kích hoạt bản quyền các sản phẩm của Microsoft qua TeamViewer v2! | Page 19 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

(Hỗ trợ) Keys, Get/Call CID và kích hoạt bản quyền các sản phẩm của Microsoft qua TeamViewer v2!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

QuangDat

Rìu Chiến
Tài khoản bị khóa
Lỗi Non-core có nhiều loại mà bác do đó sẽ ko có một công thức chung cho fix non-core, như hôm trước bác bị lỗi non-core 0xc400022 là liên quan đến security setting của fordel 2.0 trong spp\store . Lỗi đấy mà ko biết kiểu thì chẳng có cách nào fix đc nó, nhưng nếu biết thì chỉ cần nửa nốt nhạc là xong.
mã lỗi này bạn sử lý hộ mình với

The Software Protection service is starting.

The Software Protection service could not be started.

A system error has occurred.

System error 5 has occurred.

Access is denied.

dungltcd

Lạt Ma
mã lỗi này bạn sử lý hộ mình với

The Software Protection service is starting.

The Software Protection service could not be started.

A system error has occurred.

System error 5 has occurred.

Access is denied.
Ô, đêm muộn rồi mà bác vẫn vào đây ah.
Lỗi này chính là lỗi 0xC00022 giống như của bác Đức liên quan đến cấu hình sercurity setting của folder 2.0 dẫn đến không thể start được dịch vụ sppsvc.exe do đó không thể chạy đc các lệnh liên quan đến slmgr.vbs và ospp.vbs của office.
Nhưng lúc chiều em có team cho bác Hoàng Đức thì ko đc , lúc kiểm tra folder 2.0 thì đúng là bị thiếu sppsvc trong phần serc setting sau đó em fix lại thì vẫn ko đc, lúc sau thì đc biết trước đó bác ấy đã tìm cách fix và đã chạy một tool dạng cmd và một vài khoá trong registry đã bị thay đổi so với mặc định. Vì lai là máy ảo nên ngại ngồi sửa lại.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sao bác ko dùng cái teamviewer QS cho nhanh !

Lúc cấp bách tôi không tìm thấy file đó cất ở đâu hết bạn à, bời vì đâu có ngờ là các cháu sẵn lòng vào TV cho mình. Tôi ngại nên nói trước đó là máy ảo rồi nhưng cháu vẫn muốn xem thành ra phải cài bản trên net.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@dungltcd, bác cảm ơn cháu đã bỏ thời gian giúp bác nha, tuy rằng chưa hoàn tất.

@bbkim@QuangDat, bác cảm ơn hai cháu rất nhiều vì đã chỉnh sửa thành công, lần trước hai cháu đã giúp bác rồi, lần này thật sự bác không dám làm phiền tới hai cháu nữa, không ngờ cháu @bbkim sẵn lòng hổ trợ và sau đó là cháu @QuangDat. Không thầy đố mày làm nên, việc sửa non-core nhiêu khê quá, không ngờ các cháu quá giỏi, đáng nể thật đó.

Thân chúc tất cả các cháu luôn sức khoẻ, thành công trên con đường sự nghiệp.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Máy ảo cài windows 10 đã kích hoạt bản quyền số và office 2016, 2019 retail đã kích hoạt bản quyền thì chuyển sang máy tính khác sử dụng VM thì lần đầu mở trên VM thì nó hỏi remove hay copied. Nếu người dùng chọn remove thì Windows vẫn được kích hoạt bản quyền KTS, Office vẫn còn kích hoạt bình thường. Nếu người dùng chọn copied thì Windows vẫn còn bản quyền KTS office mất kích hoạt nhưng khi dùng MSAct Plus nhập đúng key đã kích hoạt trước thì Office được kích hoạt lại. Hiện tôi đang dùng như trên và cho cả bản Windows Enter, ProEdu, ProWorkstation.

Tôi hiện có 3 cái máy như sau và kết quả test theo cách của bạn như thế này:

1/- Desktop UEFI, tôi đem máy ảo tạo bên máy Legacy, dùng trên máy ảo ổ desktop này thì thành công, license Win và Office giữ nguyên.

2/- Desktop Legacy, máy này đời cũ quá, không cài được bản VMWare 15, chỉ cài được bản 12, thành ra nó không tương thích với các bản máy ảo của Desktop UEFI, không thử được bạn à.

3/- Laptop Legacy, mua năm 2012, tôi cài VMWARE 15 xong test máy ảo UEFI, kết quả máy bị freeze, tắt đi mở lại cũng vậy, tôi sẽ test với bản Legacy xem kết quả ra sao bạn nhé.

QuangDat

Rìu Chiến
Tài khoản bị khóa
@dungltcd, bác cảm ơn cháu đã bỏ thời gian giúp bác nha, tuy rằng chưa hoàn tất.

@bbkim@QuangDat, bác cảm ơn hai cháu rất nhiều vì đã chỉnh sửa thành công, lần trước hai cháu đã giúp bác rồi, lần này thật sự bác không dám làm phiền tới hai cháu nữa, không ngờ cháu @bbkim sẵn lòng hổ trợ và sau đó là cháu @QuangDat. Không thầy đố mày làm nên, việc sửa non-core nhiêu khê quá, không ngờ các cháu quá giỏi, đáng nể thật đó.

dạ cháu cảm ơn ạ
hôm qua bạn @bbkim sử lý đó ạ
cháu chỉ vô hóng hớt thôi ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
dạ cháu cảm ơn ạ
hôm qua bạn @bbkim sử lý đó ạ
cháu chỉ vô hóng hớt thôi ạ

Cảm ơn cháu, cháu chỉ hóng hớt thôi nhưng là yếu tố quyết định thành công đó.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @hoangph72, tiếp theo cmt # 368, tôi đã làm tiếp với bản x86 của máy UEFI vào laptop MBR, x86 đã tạo theo dạng BIOS, máy vẫn bị freeze, tự động tắt luôn, thử lại hai lần không thành công đó bạn. Lấy bản tạo từ máy desktop Legacy đem chạy trên máy ảo Laptop, lần này thì lên được nhưng thời gian khá lâu, chạy lại cái VMware Tools cũng lâu lắm bạn, hiện tại màn hình vẫn tối thui, tôi cũng chưa vào lại được giao diện desktop.
Tôi nghĩ có thể do máy Laptop của tôi cấu hình yếu, bên bạn các máy chắc mạnh hơn nên bạn dùng cách chuyển các máy ảo dễ dàng. Dẫu sao tôi rất cảm ơn bạn đã chia sẻ thêm cách làm này, như đã nói ở trên tôi hay dùng máy ảo rồi boot vào máy thật thì không có vấn đề nhưng phải activate lại Win và Office, lý do thì chắc bạn cũng biết rồi. Tạm dừng việc test tại đây nhé bạn.

dungltcd

Lạt Ma

Vì 2 lần bác gặp lỗi này đều liên quan đến restore lại Bản quyền Windows nên cháu có lưu ý là lúc Restore thì bác nên chép đè cái thư mục store(hoặc 2.0) chứ không nên xóa bỏ cái thư mục này và paste cái thư mục store khác vào. Vì làm như vậy sẽ bị lỗi 0x000022 này trừ khi bác cố ý muốn tạo ra lỗi này thì làm như thế ạ.

hcvnd

Rìu Chiến Chấm
Vì 2 lần bác gặp lỗi này đều liên quan đến restore lại Bản quyền Windows nên cháu có lưu ý là lúc Restore thì bác nên chép đè cái thư mục store(hoặc 2.0) chứ không nên xóa bỏ cái thư mục này và paste cái thư mục store khác vào. Vì làm như vậy sẽ bị lỗi 0x000022 này trừ khi bác cố ý muốn tạo ra lỗi này thì làm như thế ạ.
Thừa!!! chẳng ai làm thế để tạo ra lỗi đâu Ku ah.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cái anh Office cũng rắc rối lắm bác ạ. Cháu kích hoạt được Office 2019R và Visio 19R nhưng bị lỗi ở Visio (Vẫn chưa sửa được)
Xem phần đính kèm 5716

Cháu thử sửa lỗi
Xem phần đính kèm 5714
Hình như sau đó nó tự gỡ hết Office ra và cài lại thì phải (nó chạy gần 30 phút) và kết quả mất hết bản quyền của Office và Visio mặc dù lúc đó vẫn đăng nhập đúng tài khoản. Cháu khởi động lại máy đăng xuất và đăng nhập lại tài khoản Office => vẫn mất bản quyền.
Bực quá cháu chép thư mục spp sao lưu lúc trước vào C:\Windows\System32 thì mới có lại bản quyền. (Hôm đó không hiểu sao cháu lại không tìm thấy File sao Key ID và CID đã cất nên không thử nhập lại_ giờ thì cho tất cả vào một chỗ cho dễ tìm)
Nhưng nó có một lỗi mà cháu không biết vì sao????
Xem phần đính kèm 5717
Xem phần đính kèm 5715
Bởi vì bạn không có bản quyền số của Office 2019, nên khi cài đặt bằng cách tải trực tiếp từ CDN (Bạn sửa chữa trực tuyến ấy) thì bạn chỉ download về bản Office 2016.
Nhưng vì nó vẫn còn SKU của Office 2019 bạn đã kích hoạt nên có được thông báo như vậy.
Muốn thực sự có được Office 2019 thì hoặc là bạn có BQS của Office 2019, hoặc bạn cài nó từ đĩa cài Offline thì mới được.
Nhưng khi cài từ đĩa cài Offline thì Viso và Project nó vẫn có lỗi gì đó (theo mình đoán thì liên quan đến dịch vụ đám mây của Office 365).
Trên ảnh tôi thấy có cả Office vi-vn và en-us là vì bạn cài Pro Plus tiếng Việt, mà Viso và Project lại không hỗ trợ tiếng Việt, nên khi sửa chữa mới sinh ra như thế.

dungltcd

Lạt Ma
Mã lỗi 0xC0000022 chính xác là nó bị gì vậy bạn? Và sửa lỗi như thế nào bạn bày mình với được không?
Mọi người nói nhiều quá chả hiểu gì cả.
Anh hay thích văn vẻ nhỉ ? Chắc anh tên Văn.{shoot1}{shoot1}{shoot1}
Chuyện là hôm trước thấy bác @Hoang Duch2 Bị lỗi này, thấy bác kêu trời là lỗi này rất khó sửa dù tìm kiếm khắp trên mạng vẫn ko sửa được, sau đó may nhờ được 2 anh giúp mới sửa được nhưng thấy bác bảo là phải dùng rất nhiều lệnh mới sửa được.
Em thì vốn dốt nát nhưng được cái tính hay tò mò nên cố nghĩ thử ra cách để tạo ra lỗi này và sau đó fix xem sao. Kết quả là em đã tạo được ra lỗi này và thấy việc fix cũng rất nhanh và đơn giản không như suy nghĩ của em lúc đầu , nên em tự hỏi sao các anh không bày cho Bác Đức nguyên nhân cũng như cách fix luôn để cho bác tự sửa đỡ phải teamview mỗi lần bị lỗi ?
Còn lỗi này như nào thì mời anh xem lại mấy comment bên trên của em.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.