(Hỗ trợ) Keys, Get/Call CID và kích hoạt bản quyền các sản phẩm của Microsoft qua TeamViewer v2! | Page 18 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

(Hỗ trợ) Keys, Get/Call CID và kích hoạt bản quyền các sản phẩm của Microsoft qua TeamViewer v2!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
Hi mọi người.
Nhờ mọi người. Giúp em Call CID step 3 cho office 2019 Plus với ạ.
Key 66TTH-N9WYJ-KDR8M-2H8WF-W8HQD
0861234 8347791 6256473 2954621 7438314 3342056 9511990 6295730 7627765

Cảm ơn mọi người.
office cài trên mac hay windows vậy bạn?
nó hỏi, mà không biết ra sao nên cúp rồi

Sửa lần cuối:

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Nhân các bạn đang bàn về key kích hoạt thì tôi cũng có thắc mắc này, nếu đem một bản Win backup đã có digital license của một máy khác, restore vào một máy khác nữa thì không thể nào có lại DL (digital license) phải không các bạn? Bởi vì hoàn toàn khác hardware, cho dù tôi có đăng nhập với MS account cũng không hiệu quả. Thay key mới hoàn toàn rồi activate thành công với MSActPlus cũng không có DL, chạy Cmd với lệnh ato cũng thất bại. Thế nhưng cái Office 2019 R từ máy lạ đó, vào máy này lại activate được vì nó cũng vẫn còn ID cũ, tôi dùng lại CID cũ thì kich hoạt thành công.

Tôi đang test về tools DISM, dùng System backup cho bản Win 10 Pro-1903, đã có DL, trên máy Laptop Legacy, xong đem cài vào máy Desktop UEFI thành công nhưng gặp vấn đề với DL.

Ý tôi muốn hỏi là với bản Win, khác hardware thì muôn đời mình không có DL trở lại phải không? Tôi chưa dùng thử các tools Digital Activator, tôi chờ xem các bạn có ý kiến thế nào?

Hình O2019R kich hoạt lại:

Xem phần đính kèm 5711
Em đã từng thử thế này bác ạ:
- Năm ngoái em mua liền 2 cái laptop Dell Inspiron 7000 đặt từ US về có cấu hình giống nhau,máy cài sẵn bản quyền W10 Home và ko có Office.Em cài lại W10 Enterprise và Office 2016R lên 1 máy,backup bản quyền bằng MSBackup,mang file ấy sang Restore cho máy còn lại thì không được cả Win lẫn Office,chép cả folder 2.0 sang cũng vẫn báo chưa kích hoạt.
- Việc thử nghiệm với máy ảo : trừ bản Home còn em đã cài khắp lượt các bản Win vào folder Document-Virtual Machines và cài luôn cả Office 2016 R ,kích hoạt xong bằng cách get CID.Trừ LTSB và LTSC ko có bản quyền KTS còn lại có tất.
Em chép các file máy ảo đó vào ổ cứng di động thì Win vẫn có bản quyền nhưng chỉ báo kích hoạt,ko có KTS,Office vẫn báo đã kích hoạt.Riêng LTSB và LTSC vẫn báo kích hoạt.
Thi thoảng muốn thử gì em chép file máy ảo trở lại Document-Virtual Machines thì thấy Win chỉ báo kích hoạt,Office vẫn có kích hoạt- Như vậy với Office Retail,chỉ cần dùng đúng 1 key duy nhất là sẽ sử dụng cho tất cả các máy ảo đã được cài,còn Win có dùng 1 key còn live kích lại vẫn ko hiện bản quyền KTS.
Sau này để thử nghiệm các bản Win 1803 và 1809 em chỉ cài bằng file của VLSC và chỉ thử với 2 bản Enterprise và Pro for Workstation,vẫn cài trên thư mục Document-Virtual Machines và mang key đã kích hoạt cũ ra nạp qua MSAct Plus,chỉ key của bản Pro for Workstation nhận,key Enterprise ko nhận.Riêng key Office 2016R từ muôn kiếp mang ra,cài mới lại Office trên máy ảo thì vẫn nhận key bình thường.
Riêng với Office VL thì cài,kích hoạt trên máy ảo rồi copy cái máy ảo ấy ra ổ cứng.Cứ để thế dùng Office ko báo gì nhưng chạy Update và Update xong sẽ có thông báo mất kích hoạt.

Sửa lần cuối:

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
Bác cứ bảo là Linux cho nó choáng . {lay} {lay} {lay}
Đùa chứ Key đó là for windows only mà bác.
mình k rõ, mà thằng support lại báo lỗi, hỏi cài office trên macintosh hả, cái mình nói không phải, cài trên windows, nó bảo k phải, bị lỗi, nói mình xem lại. mà hôm trước mình giúp bạn ấy, bạn ấy có máy mac, mình mới nghi ngờ nên phải hỏi lại mới nói chuyện với nó đc. vừa rồi gọi lại gặp support khác, nó đọc luôn, không lằng nhằng :)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Em đã từng thử thế này bác ạ:
- Năm ngoái em mua liền 2 cái laptop Dell Inspiron 7000 đặt từ US về có cấu hình giống nhau,máy cài sẵn bản quyền W10 Home và ko có Office.Em cài lại W10 Enterprise và Office 2016R lên 1 máy,backup bản quyền bằng MSBackup,mang file ấy sang Restore cho máy còn lại thì không được cả Win lẫn Office,chép cả folder 2.0 sang cũng vẫn báo chưa kích hoạt.
- Việc thử nghiệm với máy ảo : trừ bản Home còn em đã cài khắp lượt các bản Win vào folder Document-Virtual Machines và cài luôn cả Office 2016 R ,kích hoạt xong bằng cách get CID.Trừ LTSB và LTSC ko có bản quyền KTS còn lại có tất.
Em chép các file máy ảo đó vào ổ cứng di động thì Win vẫn có bản quyền nhưng chỉ báo kích hoạt,ko có KTS,Office vẫn báo đã kích hoạt.Riêng LTSB và LTSC vẫn báo kích hoạt.
Thi thoảng muốn thử gì em chép file máy ảo trở lại Document-Virtual Machines thì thấy Win chỉ báo kích hoạt,Office vẫn có kích hoạt- Như vậy với Office Retail,chỉ cần dùng đúng 1 key duy nhất là sẽ sử dụng cho tất cả các máy ảo đã được cài,còn Win có dùng 1 key còn live kích lại vẫn ko hiện bản quyền KTS.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, câu chuyên của tôi thì bạn chắc cũng hiểu rồi, cấu hình laptop Legacy, MBR hoàn toàn khác với desktop UEFI, GPT, đem râu ông này cắm cằm bà nọ thì nó không tương thích là đúng rồi. Bản Win vẫn có activated nhưng không có KTS, vừa đúng lúc bạn kia posted cái script, tôi làm thử ngay không ngờ thành công đó bạn, nếu hồi trước lúc bạn làm hai cái máy đó mà có script này dùng thì sẽ có KTS với kho key của bạn rồi. Tôi không chép spp và cũng không dùng MsActBackup gì cả, bởi vì tôi biết mình đang trêu ngươi với cái máy. Việc cài vào máy ảo trên máy đó rồi đem cài vô máy chủ thì tôi có làm rồi bạn, ít nhiều gì thì drivers nó cũng giống nhau, hồi trước tôi nhớ có làm bản backup trên máy ảo của máy UEFI, đem sang cài trên máy laptop MBR cũng thành công nhưng phải kích hoạt lại hết. Lúc đó tôi toàn dùng key VL cho Office.

Tôi chỉ còn chờ tác giả phát triển thêm code chỉnh sửa non-core là ngon lành. Hôm qua tôi có thử trên một bản non-core rồi, vẫn chưa thành công bạn ơi.

dungltcd

Lạt Ma
Cảm ơn bạn đã chia sẻ, câu chuyên của tôi thì bạn chắc cũng hiểu rồi, cấu hình laptop Legacy, MBR hoàn toàn khác với desktop UEFI, GPT, đem râu ông này cắm cằm bà nọ thì nó không tương thích là đúng rồi. Bản Win vẫn có activated nhưng không có KTS, vừa đúng lúc bạn kia posted cái script, tôi làm thử ngay không ngờ thành công đó bạn, nếu hồi trước lúc bạn làm hai cái máy đó mà có script này dùng thì sẽ có KTS với kho key của bạn rồi. Tôi không chép spp và cũng không dùng MsActBackup gì cả, bởi vì tôi biết mình đang trêu ngươi với cái máy. Việc cài vào máy ảo trên máy đó rồi đem cài vô máy chủ thì tôi có làm rồi bạn, ít nhiều gì thì drivers nó cũng giống nhau, hồi trước tôi nhớ có làm bản backup trên máy ảo của máy UEFI, đem sang cài trên máy laptop MBR cũng thành công nhưng phải kích hoạt lại hết. Lúc đó tôi toàn dùng key VL cho Office.

Tôi chỉ còn chờ tác giả phát triển thêm code chỉnh sửa non-core là ngon lành. Hôm qua tôi có thử trên một bản non-core rồi, vẫn chưa thành công bạn ơi.
Lỗi Non-core có nhiều loại mà bác do đó sẽ ko có một công thức chung cho fix non-core, như hôm trước bác bị lỗi non-core 0xc400022 là liên quan đến security setting của fordel 2.0 trong spp\store . Lỗi đấy mà ko biết kiểu thì chẳng có cách nào fix đc nó, nhưng nếu biết thì chỉ cần nửa nốt nhạc là xong.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Lỗi Non-core có nhiều loại mà bác do đó sẽ ko có một công thức chung cho fix non-core, như hôm trước bác bị lỗi non-core 0xc400022 là liên quan đến security setting của fordel 2.0 trong spp\store . Lỗi đấy mà ko biết kiểu thì chẳng có cách nào fix đc nó, nhưng nếu biết thì chỉ cần nửa nốt nhạc là xong.

Cảm ơn cháu vậy cháu có thể chia sẻ cái nốt nhạc đó không cháu, bác đang có một bản non core với code đó đây:

5724

hoangph72

Rìu Vàng Đôi
Máy ảo cài windows 10 đã kích hoạt bản quyền số và office 2016, 2019 retail đã kích hoạt bản quyền thì chuyển sang máy tính khác sử dụng VM thì lần đầu mở trên VM thì nó hỏi remove hay copied. Nếu người dùng chọn remove thì Windows vẫn được kích hoạt bản quyền KTS, Office vẫn còn kích hoạt bình thường. Nếu người dùng chọn copied thì Windows vẫn còn bản quyền KTS office mất kích hoạt nhưng khi dùng MSAct Plus nhập đúng key đã kích hoạt trước thì Office được kích hoạt lại. Hiện tôi đang dùng như trên và cho cả bản Windows Enter, ProEdu, ProWorkstation.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Cảm ơn cháu vậy cháu có thể chia sẻ cái nốt nhạc đó không cháu, bác đang có một bản non core với code đó đây:

Xem phần đính kèm 5724
Bác dùng file của trường fix thử nha. Nếu không được thì phải mò dần dần xem nguyên nhân là gì rồi fix dần.

dungltcd

Lạt Ma
Bản này nguyên gốc của nó là Insider 18917, lần đó điền thử cái spp của LTSC vào và nó bị non-core, hiện nó chỉ là máy ảo thôi, như vậy có cần cháu phải TV không?
Bác cứ nhắn cháu fix cho, nhưng cái lỗi x00022 này nó sẽ làm cho tất cả các lệnh liên quan đến slmgr.vbs đều không chạy được.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Máy ảo cài windows 10 đã kích hoạt bản quyền số và office 2016, 2019 retail đã kích hoạt bản quyền thì chuyển sang máy tính khác sử dụng VM thì lần đầu mở trên VM thì nó hỏi remove hay copied. Nếu người dùng chọn remove thì Windows vẫn được kích hoạt bản quyền KTS, Office vẫn còn kích hoạt bình thường. Nếu người dùng chọn copied thì Windows vẫn còn bản quyền KTS office mất kích hoạt nhưng khi dùng MSAct Plus nhập đúng key đã kích hoạt trước thì Office được kích hoạt lại. Hiện tôi đang dùng như trên và cho cả bản Windows Enter, ProEdu, ProWorkstation.

Thật sự tôi toàn cài trên máy ảo của máy này, làm backup xong thì đem restore vào máy chủ hay một máy tính khác. Tôi hiện đang có các máy ảo tạo trên máy UEFI và Legacy, tôi sẽ làm thử theo cách của bạn, từ UEFI sang Legacy và ngược lại xem kết quả thế nào nhé bạn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.