Hỏi/ Thắc mắc - GTX 1660 Super lỗi card hay là xung đột driver | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc GTX 1660 Super lỗi card hay là xung đột driver

quoctuan134

Búa Gỗ
Chào các bác, như tiêu đề thì em mới build con máy với card GTX 1660 Super mấy hôm nay, cứ chơi LOL được vài ván hoặc render cái video nào nhẹ nhẹ một cái là màn hình làm cái phụp đen thui, quạt của card tự dưng chạy ầm ầm. Restart máy lại vẫn không lên màn, phải tắt máy chờ một lúc sau bật lại mới lên lại màn hình. Mấy ngày gần đây tình trạng này diễn ra liên tục, có khi khởi động máy được vài phút, mở trình duyệt web lên lại bị.

Em cập nhật lại driver mới nhất của card rồi vẫn bị. Nên đăng bài này hỏi các bác xem có phải là bị xung đột phần mềm không hay là lỗi card để em đi bảo hành các bác ạ. Em dùng win Windows 11 Pro version 23H2.

namnd2019

Búa Gỗ
Chào các bác, như tiêu đề thì em mới build con máy với card GTX 1660 Super mấy hôm nay, cứ chơi LOL được vài ván hoặc render cái video nào nhẹ nhẹ một cái là màn hình làm cái phụp đen thui, quạt của card tự dưng chạy ầm ầm. Restart máy lại vẫn không lên màn, phải tắt máy chờ một lúc sau bật lại mới lên lại màn hình. Mấy ngày gần đây tình trạng này diễn ra liên tục, có khi khởi động máy được vài phút, mở trình duyệt web lên lại bị.

Em cập nhật lại driver mới nhất của card rồi vẫn bị. Nên đăng bài này hỏi các bác xem có phải là bị xung đột phần mềm không hay là lỗi card để em đi bảo hành các bác ạ. Em dùng win Windows 11 Pro version 23H2.
Bác đã tháo quạt tản nhiệt vệ sinh thay keo tản nhiệt mới chưa thế. thấy bác tả biểu hiện của GPU nóng quá nó tự ngắt. nguội thì mới bật lại lên được

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
linh kiện build máy mới hay cũ, cái nào cũ?
card có quá nhiệt hay k cài msi afterburn là biết, hoặc đơn giản nhấn render rồi mở task manager lên xem nhiệt là biết

hoangtuyen928

Búa Đá
nếu thử các cách của bạn rồi vẫn lỗi, còn bảo hành thì đem ra người ta kiểm tra cho chắc ăn nhé

Shiny

Rìu Sắt
đọc cái câu em mới build máy vga gtx 1660 super mà sập màn thì 90% là nguồn của bạn bị cháy do ko cấp đủ nguồn. Muốn chơi dc cấu hình vs con gtx 1660 super OC thì ít nhất phải nguồn 600w 80 plus gold. Như mình dùng con này còn đầu tư con fsp gold aurum 80 plus 750w đây. Cháy nguồn rồi, mua nguồn 80 plus gold đi bạn. Ra quán ngta khẳng định phải mua nguồn mới thôi. Xác định là đtư trên dưới 2 triệu nhé. Trc mình hồi mới mua con vga cũng ko có kinh nghiệm là nâng cấp nguồn, tưởng nguồn nào cũng dc, cháy rồi mới học dc bài học về nguồn cấp cho vga. Đtư hết thêm 2,5tr tiền nguồn đây bạn 😂

thuuong1309

Rìu Sắt
theo mình biết thì dòng 1660 đa số phải có nguồn rời( mình cũng đang sử dụng gigabyte 1660 đây) cho mình hỏi bộ nguồn của bạn công suất bao nhiêu thế, nhiều khi nguồn yếu quá nó phụt là chuyện tất yếu.

Bác dùng TechPowerUp GPU-Z check thử có bị mất Bios GPU không, nạp lại bios cho nó, chọn dòng nào ngốn nguồn thấp thôi để dùng cho ổn, ngốn cao tăng hiệu năng mà dễ hư cũng vậy.