Thảo luận - Google Drive đã thay đổi cần tìm giải pháp thay thế. Nếu được mời ae hùng vốn mua dung lượng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Google Drive đã thay đổi cần tìm giải pháp thay thế. Nếu được mời ae hùng vốn mua dung lượng

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Chẳng là google drive đã thay đối chính sách khiến rất nhiều người đã mua gói edu và tài khoản edu hoặc các tên miền khác nhau khác có dung lượng không giới hạn.

Tất cả những anh chị em nào trong đó có mình đều bị ảnh hưởng về data thông qua các dịch vụ này.

==> Tất cả đều là scam.

Nên mình muốn anh em tư vấn xem dùng gói nào là tiện nhất. với chi phí 2tr/năm.

Mình ưu tiên dùng google drive vì tốc độ tải xuống nhanh.

Hoặc anh em nào có trang web nào cho lưu data với dụng lượng lớn tốc độ tải xuống nhanh có thể giới thiệu cho mình với. Chi Phí càng rẻ càng tốt.

Hoặc nếu anh em nào có nhu cầu nào nhiều thì có thể inbox hoặc tạo 1 nhóm dưới 5 thành viên/ gói để anh em cùng nhau hùn vào để thuê gói này cho rẻ.

Bài này mình sẽ cập nhật thêm.

TeraBox Free 1T dung lượng. ==> Bị giới hạn tải xuống dưới 500Mb. ==> không phù hơp khi muốn backup dung lượng lớn.

Sửa lần cuối:

secpol

Rìu Chiến Bạc
Chẳng là google drive đã thay đối chính sách khiến rất nhiều người đã mua gói edu và tài khoản edu hoặc các tên miền khác nhau khác có dung lượng không giới hạn.

Tất cả những anh chị em nào trong đó có mình đều bị ảnh hưởng về data thông qua các dịch vụ này.

==> Tất cả đều là scam.

Hoặc anh em nào có trang web nào cho lưu data với dụng lượng lớn tốc độ tải xuống nhanh có thể giới thiệu cho mình với. Chi Phí càng rẻ càng tốt.

Hoặc nếu anh em nào có nhu cầu nào nhiều thì có thể inbox hoặc tạo 1 nhóm dưới 5 thành viên/ gói để anh em cùng nhau hùn vào để thuê gói này cho rẻ.

TeraBox Free 1T dung lượng. ==> Bị giới hạn tải xuống dưới 500Mb. ==> không phù hơp khi muốn backup dung lượng lớn.
Mình thấy gói cao cấp 2TB phù hợp với bạn. Mua trực tiếp từ Google luôn. Hình thức thanh toán rất dễ dàng ở VN.

Trong Le

Rìu Vàng
Nếu như cần đồng bộ dữ liệu liên tục thì mình chọn Dropbox. Hiện mình đang xài Dropbax 18GB thấy rất ổn, tốc độ đồng bộ rất nhanh.
Nếu chọn lưu trữ nhiều và tải nhanh thì bạn mua luôn của Google, mình thấy giá cũng hợp lý.
Ngoài ra, mình thấy Mediafire cũng tải rất nhanh, giá hạt dẻ luôn: 3,75$/tháng cho 1TB.

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Nếu như cần đồng bộ dữ liệu liên tục thì mình chọn Dropbox. Hiện mình đang xài Dropbax 18GB thấy rất ổn, tốc độ đồng bộ rất nhanh.
Nếu chọn lưu trữ nhiều và tải nhanh thì bạn mua luôn của Google, mình thấy giá cũng hợp lý.
Ngoài ra, mình thấy Mediafire cũng tải rất nhanh, giá hạt dẻ luôn: 3,75$/tháng cho 1TB.
Dropbox dân văn phòng dùng rất nhiều.

Nhưng mình cần dât lưu tương đối lớn.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Em đang thắc mắc cái dạng dùng chung mà các shop hay bán là gói nào?

Tại cũng có vài ae tính hùn tiền lại rồi.

2T em lại cảm thấy ít quá.
Các shop bán như nào thì mình cũng không biết nhưng cũng bị die 2 cái account share kiểu unlimited rồi. Khi mua dung lượng từ Google thì bạn có thể share cho 5 người cũng sử dụng. Tính cả bạn là 6.

Các cụ nhà ta vẫn có câu: TIỀN NÀO CỦA ĐẤY:)

Sửa lần cuối:

ansos123

Rìu Bạc
mega tải xuống ổn nhưng nó lấy phí băng thông tải xuống hơi cao. Sài mega mà hay tải xuống là nhanh hết băng thông

secpol

Rìu Chiến Bạc
mega tải xuống ổn nhưng nó lấy phí băng thông tải xuống hơi cao. Sài mega mà hay tải xuống là nhanh hết băng thông
Chính vì vậy mà mình đã chọn Google để store toàn bộ file share ở web cá nhân với dung lượng cả hệ thống account free và trả phí đến thời điểm này là hơn 600GB.

AlphaOmega

Rìu Chiến
trước đây mình có đăng ký gói business của google drive, lúc đó là không giới hạn dung lượng. không biết bây giờ chính sách đó có bị thay đổi giới hạn dung lượng như gói edu không nhỉ

newsky76

Búa Gỗ

Microsoft 365 Family
1.799.000,00 ₫/năm -> giá đề xuất​

Nhưng ở các shop vn (chính thức) bán rẻ hơn đó.

Bạn có 1 email để đăng nhập - chia sẻ 6 người dùng - mỗi người 1TB.

Thoải mái nha.

BironKing

Búa Gỗ Đôi

Microsoft 365 Family​

Thoải mái nha.
chuẩn, thấy gói này hiện tại tiện và rẻ nhất/ số lượng ng dùng

Trong Le

Rìu Vàng
Em đang thắc mắc cái dạng dùng chung mà các shop hay bán là gói nào?

Tại cũng có vài ae tính hùn tiền lại rồi.

2T em lại cảm thấy ít quá.
dùng chung mà các shop bán đa số là tài khoản dùng chung từ các tài khoản dạng edu rồi share đó bạn. Mình đã từng mua dùng thử, rất nhanh tèo.

dondon

Gà con

Microsoft 365 Family​

Thoải mái nha.
bạn ơi, cho mình hỏi là mình mua 1 gói, sau đó mỗi năm mình nhập 1 key xài, sau 6 năm thì lại mua gói khác tiếp tục như vậy thì vẫn được phải không ạ?

hoanganhtuan

Búa Gỗ
mình thích dùng Dropbox nhưng sau cú giới hạn lưu trữ của google photos thì mình buộc chuyển qua Drive của google. Hiện đang dùng gói 100gb. Cho mình hói nếu gói 2TB mình chia đều cho 5 người có được không, để tránh tình trạng người này sài lấn qua người khác.

secpol

Rìu Chiến Bạc
mình thích dùng Dropbox nhưng sau cú giới hạn lưu trữ của google photos thì mình buộc chuyển qua Drive của google. Hiện đang dùng gói 100gb. Cho mình hói nếu gói 2TB mình chia đều cho 5 người có được không, để tránh tình trạng người này sài lấn qua người khác.
Mình không thấy chỗ nào có thể chia được như vậy. Nhưng bạn có thể biết được mỗi tài khoản đang dùng dung lượng bao nhiêu.

Hoặc bạn có thể share theo email có quyền chỉnh sửa thì mình biết được account đó up những gì.

gift4you

Rìu Bạc

==> Tất cả đều là scam.

Có thể thử 1fichier.com bạn nhé. 1 năm 2TB (cold storage) giá 22 euro. Bạn tìm hiểu thêm nhé. Host này phù hợp tiêu chí của bạn: tốc độ (tải lên/ xuống), giá thành, dung lượng lưu trữ...

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Có thể thử 1fichier.com bạn nhé. 1 năm 2TB (cold storage) giá 22 euro. Bạn tìm hiểu thêm nhé. Host này phù hợp tiêu chí của bạn: tốc độ (tải lên/ xuống), giá thành, dung lượng lưu trữ...
Giá quá tốt. Thanks bạn