Hỏi/ Thắc mắc - Google Chrome tự động đăng xuất | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Google Chrome tự động đăng xuất

Xin các bác giúp Google Chrome của mình tự động đăng xuất tất cả tài khoản. Sau mỗi lần tắt Chrome mở lại là tất cả đều tự động đăng xuất. Lỗi này mình bị từ vài tháng trước, các bác giúp mình xem có cách nào sửa được không. Thanks all

bina4404

Búa Đá Đôi
- Bạn có đổi pass gần đây không? Thường thì sẽ bị logout ra hết tất cả tài khoản.
- Xem lại có plugin hay extensions nào ảnh hưởng.
- Tải và cài lại chrome

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tốt nhất là dùng Revo tháo sạch sẽ ra hết và cài lại từ đầu cho chắc ăn.

vantrieu

Búa Gỗ Đôi
Xin các bác giúp Google Chrome của mình tự động đăng xuất tất cả tài khoản. Sau mỗi lần tắt Chrome mở lại là tất cả đều tự động đăng xuất. Lỗi này mình bị từ vài tháng trước, các bác giúp mình xem có cách nào sửa được không. Thanks all
cái này là tính năng của chrome, có lâu rồi, không tìm được cách khắc phục, lúc trước có khắc phục được như khi khởi động lại máy tính thì cũng vậy à, nhờ cao nhân khác đi mình không giúp được

vantrieu

Búa Gỗ Đôi
bạn thử cái này đi lúc trước tui làm được, giờ không biết sao không được nữa

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Mình cùng từng bị, gỡ ra cài lại là hết. Mình còn đăng nhập 2 bước, một lần đăng nhập phải dùng cả điện thoại nữa, không thể chịu được buộc phải cài lại.

Mình đã thử các cách trên, cũng dùng Your Uninstaller gỡ sạch cài lại, thậm chí format ổ cứng, cài lại hđh mà vẫn không được....

vantrieu

Búa Gỗ Đôi
Mình đã thử các cách trên, cũng dùng Your Uninstaller gỡ sạch cài lại, thậm chí format ổ cứng, cài lại hđh mà vẫn không được....
cái đó là tính năng mới của chrome mình không nhớ là áp dụng phiên bản nào, bạn vào forum google hỏi đi, chỉ có trên đó mới biết

shivalkyra

Búa Gỗ Đôi
Cái này bó tay rồi, bạn mình cũng bị lỗi này, ko biết là do tùy tài khoản bị không nữa, cứ mỗi lần mở máy là nó tự out ra phải đăng nhập để đồng bộ lại :3

Rallkid

Gà con
Chrome tùy tài khoản mà nó sẽ auto logout nhé. Sửa như sau:

...> settings> advanced> Privacy and security> Site settings> Cookies> Tắt ô "Keep local data only until you quit your browser".

Nếu bật cái "Keep local data only until you quit your browser" thì sau mỗi lần tắt chrome thì nó sẽ auto xóa Cookies, đồng nghĩa với đăng xuất tất cả các tài khoản.
{beat_shot}{beat_shot}

Rallkid

Gà con
Ngoài ra, nếu bác chỉ muốn không đăng xuất tài khoản google còn vẫn muốn các cookies khác xóa sau mỗi lần tắt chrome. Khi đó, bước cuối bác vẫn bật ô "Keep local data only until you quit your browser", và xuống chỗ Allow add vào "accounts.google.com ".
:):)
Xem hình:

Andrews

Gà con
Em cũng bị lỗi vậy. Huhu. Có bác nào fix được chưa ? Đã thử hết cách của các cao nhân nhưng vẫn không được

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Em cũng bị lỗi vậy. Huhu. Có bác nào fix được chưa ? Đã thử hết cách của các cao nhân nhưng vẫn không được
Cứ cỡ 1-2 tháng em lại bị một lần, Chrome tự động đăng xuất Gmail và một số tài khoản... {canny}