Hỏi/ Thắc mắc - [Gmail] Hỏi cách set mặc định share khi gửi email? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [Gmail] Hỏi cách set mặc định share khi gửi email?

Tình hình là em làm tại 1 shop ảnh và khách hay yêu cầu gửi file qua email nhưng những lúc bình thường thì khi soạn xong mail rồi ấn GỬI thì gmail có popup xác nhận chỉnh sử chế độ share file là xong. Nhưng những lúc "tay nhanh hơn não" thì em hay quên bước này và kết quả là trên 50 file gửi khách hàng sẽ nằm ở chế độ "riêng tư= chỉ mình tôi" và em phải vào từng ảnh để bật chế độ share "bất cứ ai có liên kết".
Em muốn hỏi là có cách nào set luôn chế độ file khi gửi email sẽ auto thành "bất cứ ai có liên kết hoặc là công khai trên web" luôn không các bác?
Em cảm ơn các bác.{EMO_039}

Sẵn đây chúc các bác vào soi topic của em một năm an lành, hạnh phúc và như ý nhé. {EMO_028}{EMO_028}{EMO_028}

thinhtn

Búa Gỗ
Mình thì không rõ về phần này lắm nhưng theo mình bạn có thể đưa ảnh vào 1 thư mục trên google drive sau đó share bình thường chứ không phải share lần lượt nhiều ảnh 1 lúc.

Nhưng bác ơi... Tại máy dùng chung nên có người thì biết làm, người thì không. Chuyện upload vào chung 1 folder drive rồi click right share luôn folder thì em biết và làm rất gọn cho khách nhưng những người khác thì cứ auto mở mail > điền address> đính file (ít cũng tầm > 50file) xong rồi cứ thần chú NEXT NEXT OK OK ko share file cho khách down thì cuối cùng em vẫn là người fix rất mất thời gian ạ.
Em mục đích là hỏi có cách setup mặc định trong email share luôn hay không cho đỡ nhọc thôi chứ em và đồng nghiệp lu bu cũng hay quên vụ này lắm...
Up hóng cao nhân.