Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2' | Page 144 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2'

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Thử nghiệm: Xem có KTS chưa? Câu trả lời của tôi: Chắc chắn là có. Xem hình minh họa:
Trước khi nhập môt key Win EnterS LTSC 2019 khác:
2 (2).png

Nhập 1 key đã bị chặn:

2 (1).png

Kết quả:
Mất kích hoạt!

Dịch hàng chữ màu vàng:
Chúng tôi không thể kích hoạt Windows trên thiết bị này vì key bạn nhập vào không phù hợp với thông tin phần cứng. Nếu gần đây bạn có sửa chữa Windows hay có những thay đổi đáng kể phần cứng cho thiết bị này, hãy chọn Troubleshoot để thử và sửa chữa trục trặc hay vào cửa hàng Store để mua phiên bản đích thực Windows.

Nhập lại key OEM thì trở lại như cũ. (đã có hình ở trên, không cần đăng lại)

Sửa lần cuối:

chitaitinh

Gà con
Thử nghiệm: Xem có KTS chưa? Câu trả lời của tôi: Chắc chắn là có. Xem hình minh họa:
Trước khi nhập môt key Win EnterS LTSC 2019 khác:
Xem phần đính kèm 1508

Nhập 1 key đã bị chặn:

Xem phần đính kèm 1509

Kết quả:
Mất kích hoạt!
Xem phần đính kèm 1510

Dịch hàng chữ màu vàng:
Chúng tôi không thể kích hoạt Windows trên thiết bị này vì key bạn nhập vào không phù hợp với thông tin phần cứng. Nếu gần đây nạn có sửa chữa Windows hay có những thay đổi đáng kể phần cứng cho thiết bị này, hãy chọn Troubleshoot để thử và sửa chữa trục trặc hay vào cửa hàng Store để mua phiên bản đích thực Windows.

Nhập lại key OEM thì trở lại như cũ. (đã có hình ở trên, không cần đăng lại)
Cũng bị vậy và dùng MSAct++ thì activate được.

Sửa lần cuối:

mnhutag

Búa Gỗ
Nhờ các bạn active giùm mình office 2010 pro plus.
key:
7Q634-TBGPJ-PD9V8-YBW8D-WR8GV
US
step2
015985
474942
736684
046996
076171
941490
224441
356625
119950
Cám ơn rất nhiều.

zzaliaszz

Rìu Chiến
Sau khi nhập những key OEM bị chặn, sẽ có bảng thông báo này:
Xem phần đính kèm 1512

Chứng tỏ rằng Windows 10 Enterprise LTSC 2019 vẫn có bản quyền số!

Giờ cháu mới rảnh mở máy đọc cũng học được vài thứ. Mà cháu có thắc mắc.
- Bác nhập key chặn sẽ có thông báo như vậy. Nhưng nếu Bác nhập 1 key Windows 10 Enterprise 2019 LTSC còn lượt kích hoạt online thì sao Bác. Nhận luôn hay vẫn thông báo như vậy. Cháu không có key test nên nhờ Bác làm giúp để cháu học hỏi
Dịch hàng chữ màu vàng:
Chúng tôi không thể kích hoạt Windows trên thiết bị này vì key bạn nhập vào không phù hợp với thông tin phần cứng. Nếu gần đây bạn có sửa chữa Windows hay có những thay đổi đáng kể phần cứng cho thiết bị này, hãy chọn Troubleshoot để thử và sửa chữa trục trặc hay vào cửa hàng Store để mua phiên bản đích thực Windows.

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
- Bác nhập key chặn sẽ có thông báo như vậy. Nhưng nếu Bác nhập 1 key Windows 10 Enterprise 2019 LTSC còn lượt kích hoạt online thì sao Bác. Nhận luôn hay vẫn thông báo như vậy. Cháu không có key test nên nhờ Bác làm giúp để cháu học hỏi
.

Chưa thí nghiệm vì chưa có key Win 10 LTSC 2019 Online, nhưng có thể biết chắc chắn rằng, Windows sẽ trở lại kich hoạt bằng key, thể hiện ở chỗ Product ID sẽ không có chữ OEM.
Vì vậy, máy nào kích hoạt Windows 10 EnterS LTSC 2019 bằng key OEM thì sau này, khi cài lại, phải nhập bằng chính key đó.
Key OEM chỉ thuận lợi hơn ở chỗ không cần lưu giữ IID và CID. Chỉ cần giữ key

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Dịch hàng chữ màu vàng:
Anh có cùng thắc mắc giống em:p
Nhiều khả năng bác @vuhahuydan kích key online sẽ bị mất 1 lượt kích hoạt sau khi đã nạp lại key OEM hay key cũ đã kích hoạt.
Vấn đề cần tìm hiểu ở đây: cái bản quyền KTS của LTSB và LTSC nó thế nào:eek:

qka9999

Đi một ngày đàng, học một sàng khôn.
Nhờ các bạn active giùm mình office 2010 pro plus.
key:
7Q634-TBGPJ-PD9V8-YBW8D-WR8GV
US
step2
015985
474942
736684
046996
076171
941490
224441
356625
119950
Cám ơn rất nhiều.
Đây là lần thứ ba anh đăng nhờ hỗ trợ kích hoạt Office 2010.
Anh cài nhiều máy à?
Lần gần đây nhất anh đăng đúng mẫu sao hôm nay lại không?
Lần đầu chú @panwenfu giúp, lần 2 @vietthong giúp.
?!

qka9999

Đi một ngày đàng, học một sàng khôn.
Nhiều khả năng bác @vuhahuydan kích key online sẽ bị mất 1 lượt kích hoạt sau khi đã nạp lại key OEM hay key cũ đã kích hoạt.
Kính mong đại gia "cây" mở kho cho em xin 1 "cây" online để check thử ạ. ?.

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Câu hỏi của chú @haibmh hơi mơ hồ.
Hiện giờ máy của tôi đã kích hoạt bằng key OEM nên có thể Test các key Windows 10 Enter LTSC 2019. Nếu mất kích hoạt, chỉ cần nhập lại key OEM.
Như tôi nói ở trên, nếu bây giờ có key Win LTSC 2019 Online nhập vào nữa, Windows sẽ hiển thị key đó, nhưng Product ID sẽ không có chữ OEM và key Online kia chắc chắn sẽ mất 1 lượt.
LTSB thì khác, cho dù trước đó lấy KTS bằng key nào đi nữa, khi kích hoạt lại, chỉ cần nhập Generic Key.
Nếu nhập key Online, sẽ không mất lượt.
Tôi vừa nhập lại 1 key Win LTSC 2019 đã kích hoạt trước đó. Mất chữ OEM

PS: Tôi đã nhập key OEM vào 1 máy kích hoạt Win LTSC 2019 bằng 1 key Online và kết quả tương tự.

Sửa lần cuối:

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Câu hỏi của chú @haibmh hơi mơ hồ.
Hiện giờ máy của tôi đã kích hoạt bằng key OEM nên có thể Test các key Windows 10 Enter LTSC 2019. Nếu mất kích hoạt, chỉ cần nhập lại key OEM.
Như tôi nói ở trên, nếu bây giờ có key Win LTSC 2019 Online nhập vào nữa, Windows sẽ hiển thị key đó, nhưng Product ID sẽ không có chữ OEM và key Online kia chắc chắn sẽ mất 1 lượt.
LTSB thì khác, cho dù trước đó lấy KTS bằng key nào đi nữa, khi kích hoạt lại, chỉ cần nhập Generic Key.
Nếu nhập key Online, sẽ không mất lượt.
Vâng,với LTSB em cũng đã vọc test thì gần đúng như vậy vì khi máy báo có bản quyền KTS nếu nhập key OEM đã bị MS blocked thì mất kích hoạt ngay bác ạ,nhưng nhập key OEM chưa bị block thì ok. Lúc này nếu Nhập key MAK online mất 1 lượt và ko hiển thị bản quyền KTS,sau đó nhập key OEM còn sống hay key Generic thì báo bản quyền KTS.
Nhưng với LTSC mà đã kích hoạt OEM hay MAK,bác nhập key OEM đã blocked là mất kích hoạt ngay.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vì LTSC key OEM rất hiếm và những member pro về mảng kỷ thuật số này ko còn hứng thú với vnz nên ko thấy xuất hiện .
Nếu bác nào có key OEM LTSC này thì thử test theo cách lấy KTS của bản LTSB xem có tành công . chứ bàn tới lui cũng chẳng có đi đến đâu

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Vì LTSC key OEM rất hiếm và những member pro về mảng kỷ thuật số này ko còn hứng thú với vnz nên ko thấy xuất hiện .
Nếu bác nào có key OEM LTSC này thì thử test theo cách lấy KTS của bản LTSB xem có tành công . chứ bàn tới lui cũng chẳng có đi đến đâu
Bác kiểm tra hộp tin ạ,và bác có test thì cho em biết KQ với nhé!
Em cảm ơn bác!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.