Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2' | Page 143 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2'

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chứ em tưởng theo MS loại này ko có bản quyền KTS?Key loại này em cũng có vài chiếc còn sống nhăn ra bác ạ.Em vọc vạch các kiểu từ kích online rồi nhập key OEM,kích phone rồi nhập key OEM,lấy folder $OEM$ chèn vào file cài đặt rồi kích hoạt....và vẫn ko có bản quyền KTS.
Có phải key dạng này ko hả bác:
Ko biết lấy số LTSC này có giống LTSB hay ko , nếu nó cùng 1 típ thì có thể được qua cách làm từ tổng hợp của bác chungcm
Tôi được bạn @quangkhangtvt giúp lấy số cho LTSB , nhưng máy ko cài nó nữa mà đang chạy 19H1

Xin phép @dinhchungcm cho tôi dẫn link
https://docs.google.com/document/d/1L3GWkYc_mvc09N_9y4jAUhPF2Yt9deKMGmaGGe1DsA8/edit

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vậy là đúng KTS rồi đó chú. Tôi nghĩ nếu thấy chữ AAOEM là có KTS vì các phiên bản Windows khác như Enterprise thường cũng có hàng chữ này nếu nhập key Generic.
Hình như tôi nhớ ko nhầm thì LTSB nó cũng có hàng chữ DIGITAL LICENSE đó bác

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Ko biết lấy số LTSC này có giống LTSB hay ko , nếu nó cùng 1 típ thì có thể được qua cách làm từ tổng hợp của bác chungcm
Tôi được bạn @quangkhangtvt giúp lấy số cho LTSB , nhưng máy ko cài nó nữa mà đang chạy 19H1

Xin phép @dinhchungcm cho tôi dẫn link
https://docs.google.com/document/d/1L3GWkYc_mvc09N_9y4jAUhPF2Yt9deKMGmaGGe1DsA8/edit

Windows 10 EnterpriseS 2016 "xưa" rồi bác. Chẳng cần lấy số theo key vất vả nữa. Chỉ cần chạy Tool của sa1ve777 gì đó là được!

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Vậy là đúng KTS rồi đó chú. Tôi nghĩ nếu thấy chữ AAOEM là có KTS vì các phiên bản Windows khác như Enterprise thường cũng có hàng chữ này nếu nhập key Generic.
Em nghĩ theo lý về bản quyền KTS nghĩa là máy đó đã có bản quyền kích hoạt vĩnh viễn với MS,do đó khi có cài lại máy,đăng nhập account thì phải tự kích hoạt hoặc nhập đại cái key đúng của phiên bản ấy thì kích hoạt giống như ENT(N), PRO(N),ProEDU(N),Pro Workstation(N).
Nhưng với LTSB thì máy báo có KTS,cài lại win mà nhập key die vào hay key OEM vào nó có kích hoạt đâu các bác?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nếu LTSC nó tương tư
Em nghĩ theo lý về bản quyền KTS nghĩa là máy đó đã có bản quyền kích hoạt vĩnh viễn với MS,do đó khi có cài lại máy,đăng nhập account thì phải tự kích hoạt hoặc nhập đại cái key đúng của phiên bản ấy thì kích hoạt giống như ENT(N), PRO(N),ProEDU(N),Pro Workstation(N).
Nhưng với LTSB thì máy báo có KTS,cài lại win mà nhập key die vào hay key OEM vào nó có kích hoạt đâu các bác?
Xem phần đính kèm 1505
Nhập key gen là ok thôi , vì ngoài bản pro thì các edition khác chỉ cần nhập key gen là nó kích hoạt khi máy đã có BQ KTS
=============
PS/ haibmh nếu còn dư key OEM LTSC thì thử test với cách của LTSB xem có thành công ko

Sửa lần cuối:

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Đối với các phiên bản Windows 10 thường, khi có KTS thì sau khi cài lại, nhập key Generic hay bất kỳ key nào nhưng đúng phiên bản, Win sẽ kích hoạt lại.
Nếu Windows 10 Enterprise S LTSB 2016 của chú chưa kích hoạt lại sau khi nhập key Generic thì máy của chú chưa có bản quyền KTS.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có lẽ MS bỏ hàng chữ Digital License cho phiên bản này nên chỉ có AAOEM giống như Windows 7, 8, 8.1. Mà đã kích hoạt bằng key OEM thì lần sau chỉ cần nhập key OEM.
Theo tôi nghĩ Cái AAOEM này nó chỉ thể hiện bác đang dùng với key oem . Chứ ko liên quan gì đến digital . Bởi AAOEM này các loại Edition đều hiện như vậy khi dùng key OEM

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Theo tôi nghĩ Cái AAOEM này nó chỉ thể hiện bác đang dùng với key oem . Chứ ko liên quan gì đến digital . Bởi AAOEM này các loại Edition đều hiện như vậy khi dùng key OEM
Bác nên nhớ key OEM bao giờ cũng là key Retail, giống như key Windows 7, 8, 8.1, 10 Pro.. và vì vậy dễ dàng kích hoạt lại. Kiểm tra key thì có hàng chữ này:
Win 10 RTM EnterpriseS OEM:NONSLP
Vừa rồi tôi nhập key này trên máy cài Win 10 EnterS LTSC 2019 (đã kích hoạt) một phát ăn ngay!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vừa rồi tôi nhập key này trên máy cài Win 10 EnterS LTSC 2019 (đã kích hoạt) một phát ăn ngay!
Cái quan trọng là key OEM này còn sống hay đã chết .
Nếu key chết và máy bác ko có backup , khi bác nhập key chết nó ăn ngay thế thì chúc mừng bác (xem như có KTS)

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Đối với các phiên bản Windows 10 thường, khi có KTS thì sau khi cài lại, nhập key Generic hay bất kỳ key nào nhưng đúng phiên bản, Win sẽ kích hoạt lại.
Nếu Windows 10 Enterprise S LTSB 2016 của chú chưa kích hoạt lại sau khi nhập key Generic thì máy của chú chưa có bản quyền KTS.
Với LTSB em cài trên máy ảo nó thế này các bác:

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Cái quan trọng là key OEM này còn sống hay đã chết .
Nếu key chết và máy bác ko có backup , khi bác nhập key chết nó ăn ngay thế thì chúc mừng bác (xem như có KTS)
Thì tôi đã nói nhập một phát ăn ngay và tôi có chụp hình đăng ở trang 142, #2834 nhưng không có hàng chữ "Activation is linked to your MS Account" thì tôi nghĩ nó giống Win 7, 8, 8.1.

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Nhứ vậy là có KTS chứ sao lại không?
Vấn đề ở đây là em kích hoạt có bản quyền KTS trên máy ảo cẩn thận rồi mới cài lên máy thật,ko sử dụng tools để lấy bản quyền KTS đâu bác.
Nhưng khi em cài lại win LTSB,đăng nhập account mà nó ko kích hoạt,nhập key MAK hay OEM bị blocked nó ko kích hoạt nhưng nhập key MAK còn lượt online thì chỉ báo kích hoạt thường,OEM còn sống cũng chỉ báo kích hoạt thường.
Em ko biết và chưa thử nhập key Generic vì nghĩ nó là key dùng thử:rolleyes:
Để lúc nào có thời gian em KT xem nhập key Generic vào có bản quyền KTS hay ko.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thì tôi đã nói nhập một phát ăn ngay và tôi có chụp hình đăng ở trang 142, #2834 nhưng không có hàng chữ "Activation is linked to your MS Account" thì tôi nghĩ nó giống Win 7, 8, 8.1.
Bác chưa đi vào trọng tâm . KEY BÁC ĐANG DÙNG LÚC BÁC ADD VÀO NÓ ĐÃ CHẾT CHƯA

zzaliaszz

Rìu Chiến
Chứ em tưởng theo MS loại này ko có bản quyền KTS?Key loại này em cũng có vài chiếc còn sống nhăn ra bác ạ.Em vọc vạch các kiểu từ kích online rồi nhập key OEM,kích phone rồi nhập key OEM,lấy folder $OEM$ chèn vào file cài đặt rồi kích hoạt....và vẫn ko có bản quyền KTS.
Có phải key dạng này ko hả bác:
Xem phần đính kèm 1502
Share share a ơi :D :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.