Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2' | Page 139 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2'

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

kama9999

Gà con
@haibmh @DuongDang em cảm ơn mấy bác. sao khi em xóa sạch cái office rồi tải lại bản VL thì cũng đã nhập key thành công

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vâng bác,trước em cài thử từ Build 1709 hầu như tất cả win để trải nghiệm từ Ent(N),Pro(N),Edu(N) với key Office 2016 Retail được cho dạng đặc biệt,cứ đăng nhập account Office là kích hoạt luôn,chẳng cần nhập key nữa.

Bạn nói cái này đúng rồi, khi đăng nhập với acc MS thì kích hoạt được luôn, tôi lại né cách này vì tôi không muốn MS biết mình dùng bao nhiêu bản Office khi tôi đã cài rất nhiều bản cho một máy, rồi thì nhiều máy khác nhau nữa, không khéo thì MS tưởng là mình kinh doanh, chứ họ đâu biết đó là thú vui của mình.

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Bạn nói cái này đúng rồi, khi đăng nhập với acc MS thì kích hoạt được luôn, tôi lại né cách này vì tôi không muốn MS biết mình dùng bao nhiêu bản Office khi tôi đã cài rất nhiều bản cho một máy, rồi thì nhiều máy khác nhau nữa, không khéo thì MS tưởng là mình kinh doanh, chứ họ đâu biết đó là thú vui của mình.

Bác sống ở Mỹ nơi copyright được bảo vệ nghiêm ngặt bởi pháp luật nên cẩn thận vẫn tốt hơn! :D

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Em cũng ko biết MS quản lí thiết bị của mình chi tiết thế nào,chỉ biết em đăng nhập account,vào mục quản lí thiết bị thì họ chỉ báo hệ điều hành kể cả trên máy ảo chứ ko báo Office loại gì.(máy ảo em cũng very account luôn bác ạ).
Máy ảo em cài Office 2013 và 2016 retail có get CID,sau cài bao nhiêu cái máy ảo,xong cứ cài Office retail rồi dùng MSAct nhập key là nhận tất luôn.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cái key Office 2016 Retail dạng đặc biệt nó khác với cái key Retail mà mọi người thảo luận ở trên bác à (thấy bác trên nói key retail đặc biệt nên cháu đoán thế), nói khác thì khác, mà nói giống thì cũng giống, khác là do key add vào account, key này sau khi add nó là key Retail mới (còn lượt online và by phone), key này sau khi đăng nhập vào office nếu thấy máy này chưa kích hoạt thì nó sẽ dùng lượt online để kích hoạt, nếu kích hoạt rồi sẽ lưu thông tin ID máy lên server để dùng nhiều lần về sau. Tài khoản này có thể đăng nhập được nhiều máy có giới hạn...

Để cháu chụp hình minh họa cho bác xem loại key này add vào acc nó như thế nào.
(Loại key này giống như bác mua sẽ có hộp đầy đủ)

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Em cũng ko biết MS quản lí thiết bị của mình chi tiết thế nào,chỉ biết em đăng nhập account,vào mục quản lí thiết bị thì họ chỉ báo hệ điều hành kể cả trên máy ảo chứ ko báo Office loại gì.(máy ảo em cũng very account luôn bác ạ).
Máy ảo em cài Office 2013 và 2016 retail có get CID,sau cài bao nhiêu cái máy ảo,xong cứ cài Office retail rồi dùng MSAct nhập key là nhận tất luôn.
Cái mà đăng nhập tài khoản Microsoft vào bất kì máy nào nó sẽ đưa thông tin máy đó lên quản lí nhiều cái như bitlocker, vị trí,..., còn license windows ko rõ, nếu có thì cũng chỉ dễ dàng khi gặp sự cố kích hoạt máy tính (trouble shooth trong mục activation của Windows), việc xóa thiết bị đó nó không ảnh hưởng gì vấn đề kích hoạt.
Còn về đăng nhập Office để kích hoạt thì e nghĩ không có đâu nếu dùng key retail mà không add key vào account (như hình e có đăng ở trên)
---
Trên là ý kiến cá nhân có thể không đúng nhưng e biết là thế.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào các bạn buổi sáng bên tôi, buổi tối bên các bạn, tối hôm qua sau khi tắt máy thì tôi lại muốn test phần Office 2019 retail trên máy chủ; lúc bạn @vuhahuydan có bài viết về cách cài O 2019 trên Win7, 8, 8.1 thì tôi chỉ thử trên máy ảo thôi. Sau khi đã có ý kiến của các bạn và các cháu ngày hôm qua, tôi quyết định làm trên Win 7 cùng với máy UEFI, máy này đang cài bản LTSC 2019 và OFF 2019 retail, giờ vào Win7 tôi xoá O 2016 Pro Plus VL với soft Revo, xoá xong tôi không retsart máy mà dùng tools WOTOK cài luôn, cài xong tôi chạy cái MsAct Plus, điền key vào và Activate thành công. Tôi rất là vui mà vì giờ đó khuya quá rồi, tôi không gửi kết quả lên cho các bạn xem được

TEST OFF 2019 2019-01-17_222151.png

TEST OFF 2019-4  2019-01-17_222151.png

TEST OFF 2019-5  2019-01-17_222151.png

TEST OFF 2019-6  2019-01-17_222151.png

Lúc tôi có Office 2019 Retail thì chưa có bài viết của bạn @vuhahuydan, nên cứ theo MS là 2019 chỉ cài được trên Win 10. Khi có bài viết của bạn, thì lại không biết vụ key retail có thể kích hoạt từ 10 sang 7. Sáng sớm nay tôi lại làm thử trên Win 8.1, tôi sẽ gửi tiếp vào post khác. Cảm ơn các bạn đã chia sẻ và quan tâm.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tiếp tục chương trình test đây các bạn, với Win 8.1 thì tôi không dùng WOTOK mà dùng C2R, làm xong thì cũng dùng MsAct Plus điền key vào luôn, kết quả cũng thành công, khi mở Word thì nó không có cái hình Accept and start Word như trên Win 7, các bạn xem lại post trước đó của tôi nhé.

Hình dưới đây là ý của tôi nói ở trên, lúc mở Word ra thì nó vào thẳng giao diện này, không có thêm cái Accept and start Word như Win 7.

Bây giờ cũng với key Retail này, tôi đem sang máy desktop Legacy\MBR xem thế nào nhe các bạn, hiện tại máy MBR cũng có một bản Office 2019 Retail rồi nhưng khác key, tôi muốn thử dùng key trên máy UEFI sang máy Legacy xem có thành công không hay nó giống với Volume là key nào máy ấy.

panwenfu

Rìu Chiến
Hai máy của bạn có cùng là UEFI\GPT hay cùng là LEGACY\MBR không? Tôi cũng có 2 máy, một là UEFI, hai là Legacy, cùng một bản Office nếu cài trên máy UEFI kích hoạt thành công, cài tiếp trên máy Legacy với key đó luôn thì không khi nào được bạn à.
Về bản chất của chuẩn Legacy/Mbr và Uefi/Gpt chủ yếu là quản lý quá trình khởi động của Windows thôi bác ạ
Với chuẩn Uefi/Gpt được cải tiến nên quá trình boot(Khởi đông)vào Win nhanh hơn.Khác với chuẩnLegacy/Mbr chuẩn,Uefi/Gpt khi boot vào Win sử dụng phân vùng khởi động(Đúng chuẩn theo bộ cài Windows là 96 Mb có định dạng là Fat32,khi bác convert ổ cứng bằng các phần mềm có thể nó sẽ là 280 Mb hay 460 Mb) còn chuẩn Legacy/Mbr lại sử dụng các file boot để vào Win
-Ưu điểm của chuẩn Uefi là đỡ bị lỗi trong lúc khởi động động do các file boot được đặt trong phân vùng ẩn có thể miễn nhiễm với virus và chuẩn Uefi quản lý về mặt lý thuyết là 128 phân vùng primary so với 4 phân vùng của Legacy
-Nhược điểm của Uefi là chỉ cài được Windows 64 bit
Còn đã vào được Windows thì cả 2 chuẩn đó như nhau không có gì khác biệt cả

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.