Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2' | Page 138 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2'

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

DuongDang

Rìu Chiến
Nhờ các bác và các bạn giúp kích hoạt win 10 pro
- Key: TNBWW-34YGP-3P9GR-VKVQX-WTYQB
- IID:
3366812
0180744
4688953
6774943
6837430
5926784
3730651
1352500
5405440
Chân thành cám ơn.
Vào Settings ->Update&Security ->Activation -> Change Product Key , thay key này, một phát ăn ngay, có bản quyền số (Nhanh tay key còn có 2 lượt kích hoạt online)

kama9999

Gà con
Bạn cài đặt bản Office đó như thế nào?Bạn nói chi tiết chút nhé!
em cài bản retail 64bit xong rồi dùng code cmd chuyển sang bản VL nhập key vào msact rồi lên cái web bác cho xong em lấy đc cái CID rồi nhập vào msact báo thành công mà khi mở word lên thì vẫn đòi nhập CID
===== Code accepted =====
===== Activation is successful =====

vui360

Gà con
- Nhờ các bác và các bạn giúp kích hoạt win phiên bản 10 pro
- Key: TNBWW-34YGP-3P9GR-VKVQX-WTYQB
- IID:
0437430
8841322
1831701
3780911
1148524
1929993
5498696
9941051
7149364
- Chân thành cám ơn.

DuongDang

Rìu Chiến
em cài bản retail 64bit xong rồi dùng code cmd chuyển sang bản VL nhập key vào msact rồi lên cái web bác cho xong em lấy đc cái CID rồi nhập vào msact báo thành công mà khi mở word lên thì vẫn đòi nhập CID
Mở cmd (Admin), dán lệnh sau vào ->Enter
Xong coppy nội dung trong file txt, dán lên đây
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript OSPP.VBS /dstatus>info.txt
start info.txt

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Vậy giờ tôi hướng dẫn theo cách tôi vẫn làm,bạn làm theo 1 trong 2 cách khi ok thì thôi:
1.Mở 1 ứng dụng Office như Word chẳng hạn-Account-Sign Out.Xong bạn tắt đi bật lại word xem nó có nói kích hoạt nữa ko( Thường tôi làm vậy ok luôn).
2.Mất tg hơn,tôi dùng MSActBackUp Portable v1.2.4 rồi chạy để view 5 kí tự cuối key GRACE của Office retail lúc bạn cài,xong dùng lệnh gỡ key GRACE là OK.Tùy theo lúc cài bạn chọn lệnh nhé:

Office 2016 (32-bit) on a 32-bit version of Windows

cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS" /unpkey:<LAST 5 CHARACTERS>

Office 2016 (32-bit) on a 64-bit version of Windows

cscript "C:\Program Files (x86)\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS" /unpkey:<LAST 5 CHARACTERS>

Office 2016 (64-bit) on a 64-bit version of Windows

cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS" /unpkey:<LAST 5 CHARACTERS>

kama9999

Gà con
Mở cmd (Admin), dán lệnh sau vào ->Enter
Xong coppy nội dung trong file txt, dán lên đây
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript OSPP.VBS /dstatus>info.txt
start info.txt
Microsoft (R) Windows Script Host Version 5.812
Copyright (C) Microsoft Corporation. All rights reserved.
---Processing--------------------------
---------------------------------------
PRODUCT ID: 00339-25320-18000-AA323
SKU ID: c47456e3-265d-47b6-8ca0-c30abbd0ca36
LICENSE NAME: Office 16, Office16ProPlusVL_MAK edition
LICENSE DESCRIPTION: Office 16, RETAIL(MAK) channel
LICENSE STATUS: ---OOB_GRACE---
ERROR CODE: 0x4004F00C
ERROR DESCRIPTION: The Software Licensing Service reported that the application is running within the valid grace period.
REMAINING GRACE: 29 days (43163 minute(s) before expiring)
Last 5 characters of installed product key: BBH7M
---Exiting-----------------------------

DuongDang

Rìu Chiến
Microsoft (R) Windows Script Host Version 5.812
Copyright (C) Microsoft Corporation. All rights reserved.
---Processing--------------------------
PRODUCT ID: 00339-25320-18000-AA323
SKU ID: c47456e3-265d-47b6-8ca0-c30abbd0ca36
LICENSE NAME: Office 16, Office16ProPlusVL_MAK edition
LICENSE DESCRIPTION: Office 16, RETAIL(MAK) channel
LICENSE STATUS: ---OOB_GRACE---
ERROR CODE: 0x4004F00C
ERROR DESCRIPTION: The Software Licensing Service reported that the application is running within the valid grace period.
REMAINING GRACE: 29 days (43163 minute(s) before expiring)
Last 5 characters of installed product key: BBH7M
---Exiting-----------------------------
Bạn thử làm theo hướng dẫn của bác @haibmh ở trên xem khắc phục được không.

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Để sửa lỗi trên, cách tốt nhất là dùng Teamviewer, vào máy mới biết cách xử lý. Nhiều người không hiểu hướng dẫn và cũng không biết cách xóa key Grace bằng lệnh CMD.
Hôm trước @hoatienii còn "la làng" tại sao Office 2019 Retail kích hoạt rồi mà mở Word lên vẫn đòi nhập tài khoản. Tôi Teamviewer vào máy, dùng lệnh CMD kiểm tra kích hoạt Office thì biết ngay chưa xóa key Grace.
Vì vậy, rút kinh nghiệm, những lần sau giúp qua Teamviewer, vào máy dán lênh kiểm tra key trước. Sau đó, dùng lệnh CMD xóa key dùng thử xong mới nhập key kích hoạt.

@kama9999 có Teamviewer gửi tôi xem.

Sửa lần cuối:

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Với Windows +Office VL khi có bản quyền Backup bằng MsActBackup.Khi cài lại phải đúng phiên bản Win+Off mới restore lại được bản quyền
Với Windows+Office kích hoạt bằng key Retail chỉ cần nhập key đã kích hoạt vào MsActPlus/Tự động kích hoạt(Nếu nó còn bướng nhập lại CID).Bảo đảm thành công
Ps:Đã có lần tôi còn "quên" không backup bản quyền Off vào lại trang Web tìm key cũ nhập vào ăn luôn.Đã test trên nhiều máy chưa sổng em nào cả

Sáng giờ cháu bận quá chưa đọc được gì hết, không ngờ mọi người thảo luận sôi nổi quá :D

Thấy ai cũng confirm này nọ, vậy cháu cũng đóng góp thảo luận cho vui.

Trước khi cài win:

Sau khi cài win: (thực chất không cài win, áp dụng một vài thủ thuật reset license)

Như hình thì IID ban đầu với IID sau không giống nhau nên việc nhập lại CID sẽ không thành công.

Theo cháu nghĩ thì test trên nhiều máy nhưng không phải tất cả, bởi thế cháu mới đưa con số 60% là như vậy, con số chỉ minh họa chứ không có tính toán thống kê cụ thể.

Bác nào rành giải thích giúp cháu với, thấy có bác bảo key Retail lưu trên Mainboard gì đó?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vấn đề này hôm trước tôi có nói ở topic nào đó , nhưng quên rồi .

Khi add CID vào MSAct Plus nó báo thành công , nhưng khi mở ứng dụng office nó vẫn chưa active .
Lúc này cần add key vừa kích hoạt trên MSAct vào ứng dụng của office rồi nhấn kích hoạt thế là xong

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Trong bài này, cho cháu, em xin phép được dùng từ tôi vì trong diễn đàn có nhiều thành viên ở nhiều độ tuổi.
Do thói quen ghiền dùng Windows 10, nhưng khổ nỗi máy cấu hình quá thấp, khi dùng Windows 10 Pro thì máy giật, lag rất nhiều. Làm tôi phải cài lại Windows 7, sau đó, cơn ghiền lại bắt đầu, lại về Windows 10.

Cấu hình máy của tôi.​
Vì vậy, tôi thường hay kiếm các bản Windows 10 đã được Ghost tinh chỉnh, nhưng vẫn không ăn thua. Sau khi được biết đến Windows 10 LTSB 2015, được nghe nói đến là Windows này khá nhẹ dành cho các cơ quan, bệnh viện,.... Và điểm đặc biệt của Windows này là không tự động cập nhật ( Có đọc ở đâu đó khi tìm hiểu).
Nói chung Windows LTSB 2015 được ví von như Windows dành cho ngươi dùng cơ bản ( Không có các ứng dụng không cần thiết).

Preview:

Windows này có thể kích hoạt KTS.

Không có các phần mềm dư thừa, phần mềm quảng cáo.

Cấu hình máy.

Không có các app cài thêm kể cả Windows Store.
Nhưng cây màu xanh bên dưới ứng dụng là gì vậy ạ ?

Ban đầu cài Windows chiếm hơn 37 GB.
Nhìn chung, lần đầu sử dụng tôi cảm thấy khá mượt mà, chưa có dấu hiệu giật lag như khi sử dụng bản Windows 10 Pro.

Cám ơn bác @vuhahuydan đã giúp cháu tìm file ISO và kích hoạt Windows 10 LTSB 2015 ạ. Nhờ bác cháu có được bản quyền kỹ thuật số ạ. Cám ơn bác.

qka9999

Đi một ngày đàng, học một sàng khôn.
Trong bài này, cho cháu, em xin phép được dùng từ tôi vì trong diễn đàn có nhiều thành viên ở nhiều độ tuổi.
Do thói quen ghiền dùng Windows 10, nhưng khổ nỗi máy cấu hình quá thấp, khi dùng Windows 10 Pro thì máy giật, lag rất nhiều. Làm tôi phải cài lại Windows 7, sau đó, cơn ghiền lại bắt đầu, lại về Windows 10.

Cấu hình máy của tôi.​
Vì vậy, tôi thường hay kiếm các bản Windows 10 đã được Ghost tinh chỉnh, nhưng vẫn không ăn thua. Sau khi được biết đến Windows 10 LTSB 2015, được nghe nói đến là Windows này khá nhẹ dành cho các cơ quan, bệnh viện,.... Và điểm đặc biệt của Windows này là không tự động cập nhật ( Có đọc ở đâu đó khi tìm hiểu).
Nói chung Windows LTSB 2015 được ví von như Windows dành cho ngươi dùng cơ bản ( Không có các ứng dụng không cần thiết).

Preview:
Xem phần đính kèm 1483

Windows này có thể kích hoạt KTS.

Xem phần đính kèm 1484

Không có các phần mềm dư thừa, phần mềm quảng cáo.

Xem phần đính kèm 1485

Cấu hình máy.

Xem phần đính kèm 1486
Xem phần đính kèm 1487
Không có các app cài thêm kể cả Windows Store.
Nhưng cây màu xanh bên dưới ứng dụng là gì vậy ạ ?
Xem phần đính kèm 1488
Xem phần đính kèm 1489
Ban đầu cài Windows chiếm hơn 37 GB.
Nhìn chung, lần đầu sử dụng tôi cảm thấy khá mượt mà, chưa có dấu hiệu giật lag như khi sử dụng bản Windows 10 Pro.

Cám ơn bác @vuhahuydan đã giúp cháu tìm file ISO và kích hoạt Windows 10 LTSB 2015 ạ. Nhờ bác cháu có được bản quyền kỹ thuật số ạ. Cám ơn bác.

[RESOURCE=][/RESOURCE]
Văn bản ẩn cho người dùng:

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Các chú các bác cho cháu xin góp chút ý kiến ạ.
Hình như MS có máy chủ xử lý và lưu giữ các bản Retail riêng theo ID phần cứng ạ. Cho nên nói bản Windows lưu giữ bản quyền của Office Retail là không chính xác.Ai có thêm thông tin gì xin chỉ giáo ạ. ?
Mình cũng đồng tính với ý kiến này của bạn.
XIn nói lại một cách mà mình hay dùng dễ hiểu là: Office digital giống như Windows digital license vậy.

hungmd1108

Búa Gỗ
- Nhờ các bác và các bạn giúp kích hoạt office 2013
- Key: XPPHD-2NTJW-97G78-6KJMT-D3TXV
- IID: 2827081 - 8564981 - 2854340 - 5973593 - 2333311 - 0760314 - 1882333 - 3304234 - 0900964
- Chân thành cám ơn.

tamngm

allons-y!
- Nhờ các bác và các bạn giúp kích hoạt office 2013
- Key: XPPHD-2NTJW-97G78-6KJMT-D3TXV
- IID: 2827081 - 8564981 - 2854340 - 5973593 - 2333311 - 0760314 - 1882333 - 3304234 - 0900964
- Chân thành cám ơn.
Bác còn thiếu điều kiện (đã like 5 lượt).
CID:

eldegal

Gà con
Phiền mấy bác active cho e office 2013 :D
key XPPHD-2NTJW-97G78-6KJMT-D3TXV
6509882 - 1077492 - 2477162 -3073310 - 0766935 - 6158506 - 8473155 - 5175684 - 5677044
cảm ơn các bác nhiều :3

P/s : e check chi tiết tài khoản thì nó hiện full account not editable là sao vậy nhỉ ? Có phải xác nhận lại email ko

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.