Hỏi/ Thắc mắc - Giúp đỡ phục hồi tính năng Recovery manager laptop HP | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Giúp đỡ phục hồi tính năng Recovery manager laptop HP

qka9999

Đi một ngày đàng, học một sàng khôn.
Kính mong sự hỗ trợ của các chú bác cùng các anh em có kinh nghiệm.
Tình hình là em mới mua con lap HP cài sẳn win 10 home bản quyền kỹ thuật số, trong menu boot khi bấm F11 lúc khởi động sẽ vào HP manager recovery.
Sau đó em cài lại Windows 10 pro và đã format ổ C lúc cài, giờ lúc khởi động nhấn F11 chỉ vào được recovery của win 10 pro thôi.
Trên máy hiện giờ còn đầy đủ các phân vùng boot và recovery của Windows, hp recovery mặc định của bản Windows 10 home của hãng.
Giờ nhờ mọi người giúp em cách sửa khi nhấn F11 sẽ vào được HP Recovery Manager như cũ.
Xin mọi người đừng hướng dẫn em cài lại Windows 10 home nhe vì cài lại cũng không có HP Recovery Manager.
Xin chân thành cảm ơn!

thuthuatdoday

Búa Gỗ
bạn dùng tiện ích dòng lệnh reagentc.exe để config lại cấu hình khôi phục hình ảnh của HP trong Windows Boot Manager

R: là phân vùng ẩn chứa công cụ và ảnh khôi phục OEM của HP, nếu nó ẩn hãy gắn tên ổ đĩa cho nó

Thiết lập nơi chứa file WINRE.WIM của HP và phím tắt boot vào chế độ khôi phục

reagentc /setreimage /path R:\Recovery\WindowsRE\ /target C:\WINDOWS /bootkey 8500

Thiết lập nơi chứa file INSTALL.WIM của HP

reagentc /setosimage /path R:\Recovery /target C:\WINDOWS

Đọc thêm: https://docs.microsoft.com/en-us/previous-versions/windows/it-pro/windows-7/dd799242(v=ws.10)

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Chiêu này lạ mà ngon!
Mới thấy lần đầu. Không hiểu bạn @qka9999 có thực hiện được không nên có phản hồi lại.

qka9999

Mấy hôm nay bận chống bão chưa có thời gian làm thử có gì em phản hồi sau, em cảm ơn mọi người!

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Trước giờ chỉ biết máy có Windows bản quyền và Recovery theo máy > Nếu chia ổ C:\ là mất OEM Recovery ngay.
Chưa gặp được Hướng dẫn khôi phục.
Nên Hướng dẫn của bạn @thuthuatdoday là rất quý.
Tuy nhiên là sử dụng Tiện ích reagentc.exe cũng không phải việc dễ dàng gì.
Bạn Hướng dẫn cụ thể hơn trong trường hợp này luôn đi.

Còn phần docs.micro.... thì nói đây là thủ thuật dùng cho Windows 7.
Windows 8 phải sử dụng bộ SKD.

qka9999

Hôm nay trước cũng làm theo hướng dẫn trên mạng bằng các công cụ sửa lỗi boot cuối cùng phải cài lại máy .

qka9999

Em gọi lên hãng họ đòi 32$ sẽ hỗ trợ .

qka9999

bạn dùng tiện ích dòng lệnh reagentc.exe để config lại cấu hình khôi phục hình ảnh của HP trong Windows Boot Manager

R: là phân vùng ẩn chứa công cụ và ảnh khôi phục OEM của HP, nếu nó ẩn hãy gắn tên ổ đĩa cho nó

reagentc /setreimage /path R:\Recovery\WindowsRE\ /target C:\WINDOWS /bootkey 8500

Đọc thêm: https://docs.microsoft.com/en-us/previous-versions/windows/it-pro/windows-7/dd799242(v=ws.10)
Đã thất bại dòng lệnh đầu bình thường nhưng dòng sau không được. Bạn hướng dẫn mình cụ thể hơn được không? Cảm ơn!

Teplice

Thành viên BQT

Hóng các cao nhân, trước giờ format ổ cài Windows mà vẫn còn có cách để khôi phục, bạn nào làm được rồi thì PM cái

nick 11K

Rìu Sắt
Thường thì lap có OEM nó đi kèm 1 số thứ vô bổ chưa từng dùng đến 1 lần .
Cái part oem này sau khi có được máy rồi thì tôi delete ngay ko chần chừ :D

qka9999

Thường thì lap có OEM nó đi kèm 1 số thứ vô bổ chưa từng dùng đến 1 lần .
Cái part oem này sau khi có được máy rồi thì tôi delete ngay ko chần chừ :D
Máy mình thì mình thích đó là HP jumstar nó sửa lỗi full disk win 10 rất hiệu quả không bị lại những lần sau mà không cần tắt dịch vụ nào hết.

qka9999

Bạn Dùng Bootice cũng có thể config được WinRE nhé, vào BCD nhớ chọn professional mode chỉnh lại đường dẫn winre.
Cũng thử rồi cuối cùng lỗi boot không vào win luôn, dùng USB cứu hộ lỗi không vào được Mini WinPE luôn.

qka9999

Bạn đã thử boot thẳng vào oem parttion chưa easyBCD
Đã thử phải cài lại Windows repair cũng không được, nói chung đã thử mọi cách mà cụ Google có chỉ chưa làm được với reagentc.exe thôi.

thuthuatdoday

Búa Gỗ
Đã thất bại dòng lệnh đầu bình thường nhưng dòng sau không được. Bạn hướng dẫn mình cụ thể hơn được không? Cảm ơn!
Dòng sau không được thì bạn check lại ổ R:\Recovery tương ứng với tên kí tự bạn đặt xem đã có file install.wim chưa còn máy vaio oem nó thường tách ra làm các file install.swm, phân vùng máy oem win 8 là vậy còn win 10 thì chưa rõ, vì không có máy trong tay, mà win 10 có reset pc nên khả năng cao chỉ có tool check phần cứng mà không có ảnh windows oem, cách này chỉ áp dụng cho các bạn vẫn còn phân vùng cũ oem chưa bị xóa mất, chứ không còn vẫn có thể dùng cách này để tích hợp ảnh đã chụp sẵn bằng imagex.exe để tự làm phân vùng tự khôi phục lúc win lỗi, đấy là cách làm thủ công theo microsoft còn bây giờ thì đã có aomei onekey recovery chức năng làm phân vùng tự khôi phục tương tự thay vì định dạng .wim thì nó là định dạng .adi thì phải