Giúp đỡ Bitdefender liên tục chặn domain lạ trên iPhone | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Giúp đỡ Bitdefender liên tục chặn domain lạ trên iPhone

creslife

Búa Gỗ Đôi
Hai ba ngày nay trên iPhone của mình xuất hiện hiện tượng lạ, Bitdefender liên tục thông báo chặn domain lạ là yingwangtech.cc muốn truy cập trên iPhone trong khi mình không hề biết cái này là gì, tra google cũng không có thông tin rõ ràng. Mà mình cũng không truy cập web nào có tên như vậy, cũng sợ nên xoá hết lịch sử duyệt web của safari trên iPhone nhưng vẫn bị Bitdefender nó báo chặn domain này trên iPhone. Và mình cũng kiểm tra không thấy có app lạ trên iPhone luôn. Nên mình nhờ các bạn xem thử cái này có an toàn không vậy, và có khắc phục được không chứ ngày nào cũng bị báo chặn liên tục.

creslife

Búa Gỗ Đôi
có ứng dụng nào chạy ngầm không bạn, dừng ép buộc từng cái một. cái nào dừng mà hết báo là do nó
Làm sao để biết ứng dụng nào chạy ngầm trên iphone nhỉ. Mình chỉ mở adguard, bitdefender và onedrive mà không đóng app thôi.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
bên cộng đồng bitdefender đã có người report vụ yingwangtech.cc gửi 3 thông báo virus khoảng 30 phút là gửi nữa. bạn đợi bitdefender đi.

creslife

Búa Gỗ Đôi
bên cộng đồng bitdefender đã có người report vụ yingwangtech.cc gửi 3 thông báo virus khoảng 30 phút là gửi nữa. bạn đợi bitdefender đi.
Chiều nay mình lại bị tấn công liên tục luôn, bitdefender nhảy thông báo quá trời trong khi mình tắt safari luôn rồi, tắt iMessage luôn, chả hiểu nó định làm gì.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Có lẽ nên đưa máy qua trung tâm táo khuyết để nhờ đưa hệ thống trở lại mặc định mới loại bỏ được Malware này thôi. {big_smile}

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
Chiều nay mình lại bị tấn công liên tục luôn, bitdefender nhảy thông báo quá trời trong khi mình tắt safari luôn rồi, tắt iMessage luôn, chả hiểu nó định làm gì.
bác có cài vpn hoặc các app dns server để xài app, cài app mod ko

creslife

Búa Gỗ Đôi
bác có cài vpn hoặc các app dns server để xài app, cài app mod ko
Lúc trước mình dùng dns của adguard pro nên bật vpn của adguard, lâu lâu có dùng dùng vpn của warp 1111 và hiện giờ thì dùng vpn của bitdefender để lọc web bên cạnh adblock của adguard trên iPhone thôi. Mình up mấy cái vpn trong máy lên cho bạn xem. Trên iPhone mình không bao giờ cài app bậy bạ, nên không có app mod, do còn tài khoản ngân hàng và tiền điện tử nữa. Ngoài ra mình có dùng wahtsapp để nói chuyện làm ăn với người trung quốc, nhưng họ cũng chỉ gửi tin nhắn và hình ảnh thôi, không có gửi đường link nào cả. Sao lại bị tấn công thế này không biết, giả sử không có bitdefender nó chặn thì tiêu luôn rồi, tính ra iPhone bảo mật cũng đâu có chặt chẽ gì.

Sửa lần cuối:

creslife

Búa Gỗ Đôi
Có lẽ nên đưa máy qua trung tâm táo khuyết để nhờ đưa hệ thống trở lại mặc định mới loại bỏ được Malware này thôi. {big_smile}
Mình cài bitdefender từ khi reset máy iPhone luôn, xưa giờ không bị, tự nhiên mấy nay bị tấn công mạng hay sao ấy. Nếu ko có bitdefender chặn trước thì chắc giờ máy mình bị xâm nhập mất rồi quá. Chán bảo mật iOS luôn.

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
vậy thì check xem web nào bác truy cập nhưng cho phép bật thông báo ấy, khả năng nó nhúng phần tử có chứa thành phần dẫn về địa chỉ kia