Giả lập android trên windows | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Giả lập android trên windows

dquang87

Gà con
Tình hình là mình cài giả lập android trên windows để chơi 1 số game điện thoại. Lúc mới cài và 2,3 lần sau đó mình khởi động thì vẫn vào bình thường. Nhưng sau đó thì giả lập không load android được nữa chỉ hiện màn hình đen hoặc lâu lâu vào được android nhưng rất lag không thể sử dụng được. Mình đã thử cài lại window 10/11 và giả lập LD/Bluestack/Nox.... đều bị như nhau. Nếu mình Uninstall rồi cài đặt lại giả lập thì chạy được nhưng chỉ được vài lần rồi lại bị. Máy mình core i5 3320, ram 8Gb, SSD. Trước đây mình cài máy cùi hơn với HDD vẫn chạy phà phà không bị sao cả. Các bác vào hỗ trợ nghiên cứu giúp e với ạ. E cảm ơn nhiều !!!

Handrf

Kiếm đá
windows 7 có bị giống vậy k bạn?
- trên win 10 thì b thử tắt virtual machine platform, hyper V trong windows feature xem.
- trong mục cài đặt graphic của LD/bluestack b thử chuyển đổi giữa openGL với directX
- thử cài LD player ver 9. thử dùng giả lập Memu play

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Vấn đề của bạn có thể do nhiều nguyên nhân khác nhau, có thể do cấu hình phần cứng không đủ mạnh để chạy giả lập Android hoặc có thể do các tệp tin hệ thống bị lỗi hoặc không tương thích với giả lập. Dưới đây là một số giải pháp bạn có thể thử để khắc phục vấn đề:

1. Cập nhật driver: Đảm bảo rằng tất cả các driver trên máy tính của bạn đều được cập nhật mới nhất, bao gồm cả driver cho card đồ họa. Bạn có thể tìm kiếm các trình điều khiển mới nhất trên trang web của nhà sản xuất phần cứng hoặc sử dụng phần mềm tự động cập nhật trình điều khiển.

2. Kiểm tra cấu hình phần cứng: Kiểm tra xem cấu hình phần cứng của máy tính của bạn có đủ mạnh để chạy giả lập Android hay không. Nếu không đủ mạnh, bạn có thể cân nhắc nâng cấp phần cứng hoặc sử dụng giả lập Android khác có yêu cầu cấu hình thấp hơn.

3. Xóa bộ nhớ đệm và dữ liệu: Thử xóa bộ nhớ đệm và dữ liệu của giả lập Android để làm sạch hệ thống và giải phóng bộ nhớ. Đôi khi các tệp tin hệ thống bị lỗi hoặc tệp tin dư thừa có thể gây ra vấn đề này.

4. Kiểm tra phần mềm diệt virus: Kiểm tra xem máy tính của bạn có bị virus hay không và chạy một chương trình diệt virus để loại bỏ virus nếu có.

5. Tăng tài nguyên hệ thống: Thử tăng tài nguyên hệ thống cho giả lập Android, bao gồm RAM và bộ nhớ ảo. Bạn có thể tăng RAM hoặc tạo bộ nhớ ảo mới để giảm thiểu tình trạng giả lập bị lag.

6. Sử dụng giả lập khác: Nếu các giải pháp trên không giúp giải quyết vấn đề, bạn có thể thử sử dụng giả lập khác để xem có bị lỗi tương tự hay không.

Hy vọng những giải pháp trên sẽ giúp bạn khắc phục được vấn đề giả lập Android không chạy được trên máy tính của mình.

dquang87

Gà con
windows 7 có bị giống vậy k bạn?
- trên win 10 thì b thử tắt virtual machine platform, hyper V trong windows feature xem.
- trong mục cài đặt graphic của LD/bluestack b thử chuyển đổi giữa openGL với directX
- thử cài LD player ver 9. thử dùng giả lập Memu play
Cài bản windows nào cũng vẫn bị như vậy. tắt VMP thì không khởi động được giả lập. mình đã thử tất cả những cái bạn nói nhưng vẫn vậy

Handrf

Kiếm đá
Cài bản windows nào cũng vẫn bị như vậy. tắt VMP thì không khởi động được giả lập. mình đã thử tất cả những cái bạn nói nhưng vẫn vậy
ảo ma. mình mà bật VMP thì phải LD ver 9 mới dùng đc. các ver nhỏ hơn bắt buộc tắt VMP.
cơ mà bản win của b có j đặc sắc k? b có cài gì đó hay ho gây xung đột j k?

dquang87

Gà con
ảo ma. mình mà bật VMP thì phải LD ver 9 mới dùng đc. các ver nhỏ hơn bắt buộc tắt VMP.
cơ mà bản win của b có j đặc sắc k? b có cài gì đó hay ho gây xung đột j k?
Mình cài bản win gốc và chỉ cài office, winrar, idm..., những phần mềm cơ bản không có bất cứ phần mềm đặc biệt nào. Cái máy laptop cùi mình nói là cài chạy phà phà đó, phần mềm cài đặt 2 máy là y chang nhau. Không lẽ nào phần cứng ảnh hưởng dữ vậy ta???? Chắc phải bán đi mua máy khác quá :((. Để mình thử tắt VMP với cái LD5, cái này mình chưa thử thôi, Nox với Bluestack là chịu rồi