Hỏi/ Thắc mắc - Ghost win UEFI? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Ghost win UEFI?

dungltcd

Lạt Ma
Macrium Reflect cháu có bản nào tốt chạy trên Win không? Hồi lâu cháu Phi Anh có post nhưng không dùng được key.
Bản mới nhất đây bác
Macrium Reflect 7.2.4440
Workstation 64bit

Workstation 32bit
Server Plus 64Bit
MPT patch
Lúc cài đặt Bác ngắt mạng và chọn trial 30 day.

Macrium Reflect Server Plus 7.2 Build 4440 Bootable Media WinPE10 RS5 (x64) Legacy BIOS/UEFI

Sửa lần cuối:

caniquy

Búa Đá
Tôi ko chê cái backup của win . Nhưng vì nó chạy lâu quá vì vậy mà tôi dùng cái này .
Tạo ảnh thì tạo ngay trên nền windows đang hoạt động . Máy lỗi recovery thì vào winpe để phục hồi
Cái terabyte này nó backup cũng nhanh và recovey cũng nhanh

Chỉ cần chọn 1 part chứa system và 1 part C nếu máy efi thì backup phân vùng EFI và C là đủ
- SỬ DỤNG TERABYTE LÀ MỘT LỰA CHỌN TỐI ƯU SO VỚI NORTON GHOST11.5 RỒI. {nosebleed}
tuy nhiên thằng norton có chức năng ( disk to disk ) rất lợi hại {EMO_028}
ví dụ hdd 1= 500gb
hdd2 = 1tb

thì muốn disk to disk từ 2 qua 1 nó vẩn chạy ok ( nhung sum dung lượng phải ít hơn hdd1 nhá)
còn ông tera thì.... hdd1 phải lớn hơn hdd2 thì nó mới start được. điểm này MÌNH ĐANG CẦN GIẢI PHÁP ,không bik có ae nào gặp tình trạng này chưa.?? đành phải bỏ tera.. sử dụng lại norton ghost11.5/ để Disk---> to Disk {boss}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Macrium Reflect cháu có bản nào tốt chạy trên Win không? Hồi lâu cháu Phi Anh có post nhưng không dùng được key.
Cái này fix nó vất vả với trình bảo vệ máy tính , nếu có thể thì dùng ở winpe vì trên win ko tìm key ko có
Bạn @@sec0, cái TBImount thì mình chỉ xem được một số files thôi chứ click vô Users là bị nó denied đúng không bạn?
Cái này tôi chưa thử , vì tôi thường dùng View hơn là mount và truy cập từ view để copy file ko bị hạn chế quyền hạn đó bác

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
- SỬ DỤNG TERABYTE LÀ MỘT LỰA CHỌN TỐI ƯU SO VỚI NORTON GHOST11.5 RỒI. {nosebleed}
tuy nhiên thằng norton có chức năng ( disk to disk ) rất lợi hại {EMO_028}
ví dụ hdd 1= 500gb
hdd2 = 1tb

thì muốn disk to disk từ 2 qua 1 nó vẩn chạy ok ( nhung sum dung lượng phải ít hơn hdd1 nhá)
còn ông tera thì.... hdd1 phải lớn hơn hdd2 thì nó mới start được. điểm này MÌNH ĐANG CẦN GIẢI PHÁP ,không bik có ae nào gặp tình trạng này chưa.?? đành phải bỏ tera.. sử dụng lại norton ghost11.5/ để Disk---> to Disk {boss}
DISK to DISK thì có thể dùng soft quản lý HDD với chức năng Clone disk . nhưng tôi chưa tùng dùng disk to disk lý do chưa có nhu cầu . Còn part to disk thì dễ dàng cho 1 lần đầu tiên , nhớ rằng DISK sẽ mất dữ liệu cũ nếu như disk đã có

dungltcd

Lạt Ma
Cháu @dungltcd, cảm ơn cháu rất nhiều nhe, bác cài được rồi. Bản này chỉ tiếc một cái là nó không có phần Fix Boot như bản dùng trên WinPE đó cháu.
Cháu cũng thích dùng bản PE hơn bác ạ, Bản PE đây bác.
Macrium Reflect Server Plus 7.2 Build 4440 Bootable Media WinPE10 RS5 (x64) Legacy BIOS/UEFI
Macrium Reflect Server Plus 7.2 Build 4440 Bootable Media WinPE10 RS5 (x86) Legacy BIOS/UEFI

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cái này tôi chưa thử , vì tôi thường dùng View hơn là mount và truy cập từ view để copy file ko bị hạn chế quyền hạn đó bác

Hôm nay vào lại Mount thì tôi đã xem được từ Users rồi bạn, không biết tôi đã cài thêm chương trình gì mà nó chịu, trước đó cứ click vào thì nó báo denied. Bạn thử lại bên bạn xem có phải như vậy không nha bạn?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu cũng thích dùng bản PE hơn bác ạ, Bản PE đây bác.
Macrium Reflect Server Plus 7.2 Build 4440 Bootable Media WinPE10 RS5 (x86) Legacy BIOS/UEFI

Cảm ơn cháu rất nhiều, bác đã load về và test thử bản x64, thành công luôn đó cháu. Cháu chạy file ISO theo cách nào vậy? Bác chỉ mới attach vào máy ảo và chạy thử từ đó thôi.

dungltcd

Lạt Ma
Cảm ơn cháu rất nhiều, bác đã load về và test thử bản x64, thành công luôn đó cháu. Cháu chạy file ISO theo cách nào vậy? Bác chỉ mới attach vào máy ảo và chạy thử từ đó thôi.
Ah cháu chỉ lấy mỗi file boot.wim sau đó dùng bootIce tạo boot entry cho nó cùng với menu boot của win luôn bác ạ.
đôi khi cháu tải những bản này về chỉ để trích xuất ra những thứ cần thiết để tạo một bản WinPE riêng ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Ah cháu chỉ lấy mỗi file boot.wim sau đó dùng bootIce tạo boot entry cho nó cùng với menu boot của win luôn bác ạ.
đôi khi cháu tải những bản này về chỉ để trích xuất ra những thứ cần thiết để tạo một bản WinPE riêng ạ.

Bác mới thử làm theo cách của cháu trên máy UEFI, không boot lên được cháu à, có thể do bác làm chưa đúng, bác sẽ thử trên máy Legacy xem sao nha cháu.

Update:

Đã test trên máy Legacy, boot lên thành công rồi cháu, không hiểu sao bên UEFI thì thất bại. Bên cháu nếu làm được trên máy UEFI thì cháu chụp cho bác xem cái hình từ BCD\ EasyMode nha cháu.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @dungltcd, bác đã tìm ra lỗi trên máy UEFI và đã boot lại thành công rồi cháu, vui quá là vui. Lỗi là ở cái file boot.sdi, khi mình làm trên máy LEGACY thì nó chọn đúng part có chứa file đó, file .wim bác để ở part Data. Thành ra boot là nó hiện lên liền. Bên máy UEFI, nó là unknown partition, vì vậy mà nó không hiện hình đó cháu. File .wim bác cũng để ở part Data, bây giờ chép thêm file boot.sdi vào chung thư mục gốc thì hết lỗi rồi cháu. Cảm ơn cháu nhiều nhe.