Ghost Win 11 Pro [Legacy + UEFI] by songngoc | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Ghost Win 11 Pro [Legacy + UEFI] by songngoc

lucvantien8x

Gà con
mình ghost thì bị lỗi 3600 này.mn ai biết hỗ trợ mình
mình bị y chang ông này, bắt đầu vào ghost, sau khi gõ mật khẩu file *.GHO ở trên và enterbung 2 ổ đều ko đc, mà file ghost của mình và của leha lại bình thường, down 2 file tib về thì bung ra ko boot đc, ông thớt xem lại 3 file ghost, tib và tibx đi :rolleyes::rolleyes:

lucvantien8x

Gà con
Mình đã up lại file GHO, mã MD5 mới là: ABD5048818BA0BD81AEA1BCAF9EE0727
confirm file ok rồi nha, nãy mới bung ra thử thành công rồi mà chưa dùng, đang đợi mua máy mới về dùng luôn, thank bác, chúc bác có nhiều sức khoẻ để ra các file ghost hay cho anh em trải nghiệm {big_smile}

minhqnl

Rìu Bạc Đôi
confirm file ok rồi nha, nãy mới bung ra thử thành công rồi mà chưa dùng, đang đợi mua máy mới về dùng luôn, thank bác, chúc bác có nhiều sức khoẻ để ra các file ghost hay cho anh em trải nghiệm {big_smile}
Máy mà chạy chậm bác cứ bỏ ra 400k mua ổ SSD 120 GB gắn vào, ghost thẳng vào ổ đó luôn, đảm bảo chạy nhanh không khác gì máy mới
Còn tương lai mình nghĩ anh em nên bỏ Norton Ghost, 1 là dùng Acronis True Image để ghost trong WinPE, 2 là ghost thẳng trong Windows bằng phần mềm AOMEI Backupper, mình đã tạo file ghost và hướng dẫn tại đây:

minhqnl

Rìu Bạc Đôi
Sao bung file ghost đồ hoạ sao mình không thấy phần mềm đồ hoạ nào cả
Bản đó không có đồ hoạ bạn

minhqnl

Rìu Bạc Đôi
sao em tải link này 2 lần check mã MD5 lại không đúng bác nhỉ?
Bạn dùng chức năng check image trong mục Tool ý, nếu ok là ko cần check mã. Sau này mình sẽ hướng dẫn mọi người cách khỏi cần check mã MD5.

mình ghost lên máy chạy intel gen11 nó dump xanh . Mấy bản này không hỗ trợ hả bạn minhqnl :)

minhqnl

Rìu Bạc Đôi
mình ghost lên máy chạy intel gen11 nó dump xanh . Mấy bản này không hỗ trợ hả bạn minhqnl :)
Mấy bản này máy từ Intel thế hệ 2 đến mới nhất đều hỗ trợ, màn hình xanh là do phần cứng (ổ đĩa cứng, RAM, card màn hình). Vì Gen11 này nếu bạn cài trực tiếp Win11 nó cũng hỗ trợ vì chip đời mới nhất mà.

xuandat7

Gà con
  • Các phần mềm đều cập nhật mới nhất đến ngày post
  • Được làm từ Windows 11 Pro bản chính thức nguyên gốc của Microsoft (không lược bớt bất cứ thành phần nào của Windows).
  • Microsoft Office 2021 x64 Full (Word, Excel, PowerPoint, Outlook)
  • Có thể update Office và Windows (tất cả các bản vá lỗi) mà không bị mất bản quyền. Windows được tự động kích hoạt, bạn không phải làm gì cả
  • Các phần mềm đã được Cr@ck.

- File ghost nặng, khác các bản ghost khác vì:

• Bản Windows và Office nguyên gốc, không bị lược bỏ một số thành phần của Windows (hay gọi là Win lite) như các bản ghost nhẹ khác, do vậy ít bị lỗi.
  • Windows có khả năng tự repair được khi bị lỗi.
  • Office là bản 64bit

AVvXsEhv2VICnrX-bdmfnr7V2zKY76_5LxNE8duTrEHolBhY5rGkII0aNTg0xuC5DDfOodHWn9ib-W3tZS661HHlRLzCXGGw0_7asDFJQ09lAn7IXr1lTm6hW9HQcQkkaQDRcqFYvvSb0OxWPeetEGtUze4hO9rlG6SjfChblcuYAGPoXpXDD54I_wBNqWmW=s16000

AVvXsEhxnr8stijmNpod8jAZ0Um7Z2TAcJdV9f2ptvVirXC0SwPsZ8-CzlfZ0bgPdNveKxJRCQJC2_TlLLq31XMtMYfTgNTWzkYnpJRtzwzvwR5di-vbCEQoKNgbyx2HiVS0amhbkInnEEtYhPp8Hlztha2Yfu8mJ7o7BJfCbEwL1W-mZvBVv_aoL8I5Cvn2=s16000
AVvXsEivo34XnQtytMqSx84mp_0QR_7cy8dcrrG2QZM9HjJdcQreNrJnlgdui7CQrvTrCnE8mBSFSv_31W_CKqAyrGrxda8gRrmd3BJ_Sb66xpj9jhKmczLGnTzrhB7r0a0SULxDHo2S5NmI-_xf0Gu7SBhYh4Hr1dIpoHbGJZrwYVW6G62JA5iOAeGVjXqz=s16000

GHO: D23096DECF6809BDECACBD0542206149
TIB: 1D911CFE779EB8320408959B55290E02

Lưu ý: file TIB này có thể ghost được cho cả 2 chuẩn Legacy và UEFI, đối với Legacy: khi ghost chỉ recover phân vùng lớn, đối với UEFI: khi ghost recover cả 2 phân vùng

Fshare
Lưu ý: chỉ cần 1 file TIB này bạn có thể ghost được cho 2 dạng Legacy và UEFI. Đối với Legacy: bung ghost (recover) phân vùng lớn, đối với UEFI: bung ghost cả 2 phân vùng (nên những bạn nào hiểu cách này đừng tải file GHO cho mệt mà chỉ cần 1 file TIB là đủ, Acronis True Image có hỗ trợ cổng USB 3.0 nên bung ghost rất nhanh)

Bạn có thể tìm các bản ghost của mình tại địa chỉ:

Mật khẩu file ghost là: songngoc

Lưu ý:

1. Thông báo lỗi khi chạy Microsoft Team: do mình đã xoá chương trình này nên bạn phải Disable chương trình Micrsoft Teams:
Ấn tổ hợp phím Ctrl+Alt+Delete, chọn Task Manager, chọn mục Startup, click phải chuột vào Microsoft Teams chọn Disable

2. Đối với bản ghost đồ hoạ, để khắc phục lỗi:

Nhắp chuột vào vùng mờ chọn nút reset là hết lỗi.

cảm ơn bác nha, file ghost của bác là đỉnh.

khue57

Búa Gỗ Đôi
Các bản Backup Win 11 của bạn chắc bạn chắc chỉ Backup hệ điều hành (bao gồm phần EFI và C: ) chứ không backup partition nên thiếu phần recovery,vậy nên các phần mềm khác liên quan đến thay đổi registry thì đều báo lỗi .

Sửa lần cuối:

minhqnl

Rìu Bạc Đôi
Các bản Backup Win 11 của bạn chắc bạn chắc chỉ Backup hệ điều hành (bao gồm phần EFI và C: ) chứ không backup partition nên thiếu phần recovery,vậy nên các phần mềm khác liên quan đến thay đổi registry thì đều báo lỗi .
Bác vào phân vùng này theo cách hướng dẫn ở đó, mình vào bình thường, nếu đã xoá nó thì không vào được nha:

khue57

Búa Gỗ Đôi
Bác vào phân vùng này theo cách hướng dẫn ở đó, mình vào bình thường, nếu đã xoá nó thì không vào được nha:
các bản Backup của bạn hình như chỉ "chụp" riêng hệ điều hành gồm có 2 phần EFI và ổ C nên thiếu phần MSR (reserved) khi gỡ cài đặt hay các phần mềm đụng đến thay đổi registry thì đều báo lỗi do không tạo được điểm khôi phục. Khi cài mới hệ điều hành,thì luôn tạo ra 3 phần (phân vùng chắc thế- EFI,MSR (reserved) và C: ).Tôi lúc đầu tưởng bản backup adi thiếu là do mình xoá tất cả Disk đi (nếu không xoá nó có tới 2 vùng EFI) nên sang bản gho thì khi phục hồi cũng chỉ có 2 "phân vùng" là EFI và C: không có "phân vùng" MSR (reserved).

minhqnl

Rìu Bạc Đôi
các bản Backup của bạn hình như chỉ "chụp" riêng hệ điều hành gồm có 2 phần EFI và ổ C nên thiếu phần MSR (reserved) khi gỡ cài đặt hay các phần mềm đụng đến thay đổi registry thì đều báo lỗi do không tạo được điểm khôi phục. Khi cài mới hệ điều hành,thì luôn tạo ra 3 phần (phân vùng chắc thế- EFI,MSR (reserved) và C: ).Tôi lúc đầu tưởng bản backup adi thiếu là do mình xoá tất cả Disk đi (nếu không xoá nó có tới 2 vùng EFI) nên sang bản gho thì khi phục hồi cũng chỉ có 2 "phân vùng" là EFI và C: không có "phân vùng" MSR (reserved).
Mình thấy không cần thiết nên không giữ phân vùng này. Bác tìm bản ghost khác nha! Vì làm ghost lâu lắm rồi mới có người muốn giữ phân vùng này, mình làm theo đại trà cho dễ sử dụng.