Hỏi/ Thắc mắc - Font chữ các file Office bị đổi thành màu xám sau khi cài lại win | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Font chữ các file Office bị đổi thành màu xám sau khi cài lại win

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
Xin chào mọi người!
Mình có cài lại win và sau khi cài xong các chương trình thì mở file Word, exel lên thì font tất cả các chữ của file đều chuyển sang màu Xám!
Mình dùng win 10.
Mọi người giúp mình chuyển tự động về màu đen với ạ!
Xin cảm ơn!

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Bạn kiểm tra bảng màu đúng là màu xám hay do ánh sáng thay đổi mà mắt bạn nhìn nhầm? Trường hợp này lạ nhỉ?

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
Bạn kiểm tra bảng màu đúng là màu xám hay do ánh sáng thay đổi mà mắt bạn nhìn nhầm? Trường hợp này lạ nhỉ?
Bình thường lúc chưa cài thì các màu của mình vẫn nguyên, cài máy lại tất cả các file tải trên mạng về, copy từ máy khác sang thì chữ màu đen đầu chuyển sang mày xám.
Màu font của word mở lên Automatic cũng màu xám luôn.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Bình thường lúc chưa cài thì các màu của mình vẫn nguyên, cài máy lại tất cả các file tải trên mạng về, copy từ máy khác sang thì chữ màu đen đầu chuyển sang mày xám.
Màu font của word mở lên Automatic cũng màu xám luôn.
Bạn thử làm như dưới đây xem có được không nhé, sẽ tùy phiên bản Office mà thao tác có thể sẽ khác một chút, các phiên bản Office 2016, 2019 và 365 thì tương đồng nhau.

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
Ảnh Đây bạn. File nào cũng bị, phải chuyển lại màu chữ hết, từ xám sang đen.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

haihoapt321

Rìu Sắt
@loveyou2 dùng office 16 hay 19? Office 2016 thì không có giao diện "đen thui" được. Nếu Off2019 thì xem lại giao diện ở chế độ nào. Cũng có khi cài lại Win rồi restore kích hoạt sai phiên bản cũng nên.

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
@loveyou2 dùng office 16 hay 19? Office 2016 thì không có giao diện "đen thui" được. Nếu Off2019 thì xem lại giao diện ở chế độ nào. Cũng có khi cài lại Win rồi restore kích hoạt sai phiên bản cũng nên.
Không phải giao diện bạn ạ
Mà là font chữ của các file office bị chuyển từ đen sang xám,

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
Thanks mọi người. Mình đã gỡ office cài lại nhưng không được.
Cài lai win thì đã ok.
Một lần nữa cảm ơn mọi người đã góp ý!