Hỏi/ Thắc mắc - File XML khi in từ iTaxViewer lỗi không in hoặc in thì ra giấy đến 5 tờ. | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc File XML khi in từ iTaxViewer lỗi không in hoặc in thì ra giấy đến 5 tờ.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
em cài Foxit 7,8 cũng ko đươc nữa bác ơi :(
Của bạn là pdf , kia là xml từ itax , bạn ko mở dc hay ko in dc ? Đó là 2 vấn đề khác nhau , liệu bạn có chắc file đấy là pdf ko hay file đó lỗi . còn ngược là do ng scan họ đặt lộn , xoay dc hết

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Có bạn nào biết lỗi như của mình không? Xuất xml HTKK xong mở bằng itaxviewer để in thì bị cắt mất 1 phần như hình.
Bắt đầu từ mẫu của TT80 thì bị. Các tờ khai làm theo mẫu cũ vẫn mở ra in đầy đủ.
Bạn nào fix được cái này bày mình với nha.

Cài lại máy in và phần mềm đọc pdf không được nha. pdf cũng bị cắt như vậy á

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
@bbkim này n lỗi từ tờ mẫu htkk , n xuất khổ letter/A4 nhưng cái mẫu đó n quá khổ .
Bạn in trực tiếp từ httk ra pdf hoặc máy in , nhưng phải ko dc để nó fill page , bản in sẽ bị co lại do qá khổ .
bản thân phiên bản đó lỗi thì chờ n fix thôi , cái này n lỗi như ngóe ấy mà .

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình làm IT ở cty kế toán dịch vụ mà không nghe mấy bạn kế toán báo lỗi này. Chắc mấy bạn kế toán tự làm đc :)

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
@bbkim này n lỗi từ tờ mẫu htkk , n xuất khổ letter/A4 nhưng cái mẫu đó n quá khổ .
Bạn in trực tiếp từ httk ra pdf hoặc máy in , nhưng phải ko dc để nó fill page , bản in sẽ bị co lại do qá khổ .
bản thân phiên bản đó lỗi thì chờ n fix thôi , cái này n lỗi như ngóe ấy mà .
Bác nên xuất thành file pdf trước. rồi muốn in thế nào cũng được. in trực tiếp nó hay bị vậy lắm.
In từ HTKK thì sẽ không có được cái dấu chữ ký số như in từ Itaxviewer. Mình chỉnh size rồi mà nó tự như vậy nên không thay đổi được. Mình muốn lấy dấu chữ ký số thì phải Ctrl + P rồi in ra một đống rác (giấy trắng) sau đó dọn lại :3
Mình làm IT ở cty kế toán dịch vụ mà không nghe mấy bạn kế toán báo lỗi này. Chắc mấy bạn kế toán tự làm đc :)
Ý kiến mà không có ai giúp nên để vậy luôn. Chỉ có một số biểu mẫu bị dính lỗi này thôi. Như mình là có mẫu 01-6/GTGT phía trên là bị. Ngày trước nó xoay ngang giấy, còn bữa nay nó tự ép vào chiều dọc của giấy và cắt nên lỗi.