Hỏi/ Thắc mắc - File XML khi in từ iTaxViewer lỗi không in hoặc in thì ra giấy đến 5 tờ. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc File XML khi in từ iTaxViewer lỗi không in hoặc in thì ra giấy đến 5 tờ.

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Trước đó click vào in sẽ chạy ra 1 tờ giấy A4
Bây giờ click vào im ru. Đem qua máy khác vẫn
im ru. Cài nhiều bản iTaxViewer mới đến cũ vẫn ko được.

Dùng phím tắt mở giao diện in thì nội dung lúc được in ra bị cắt thành 5 tờ giấy. in ra PDF cũng thành 5 trang.

Anh chị em nào sửa lỗi được hướng dẫn giúp mình.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
cách đây mấy năm tui gặp vụ này vài lần rồi , nhưng ko nhớ nổi làm gì .
bạn thử gỡ bỏ java rồi cài lại xem nha

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
gở driver máy in mặt định cài lại thử bác hoặc đổi máy in mặt định. Hồi trước mình gặp rồi mà lâu quá không nhớ là hồi đó xử sao nửa.

HieuDD

Gà con
Cái này do bên Itax viewer hiện tại xung với adobe reader, muốn in được có 2 cách:
- C1: gỡ hết phần mềm đọc file PDF -->lúc ấn in sẽ in bằng trình duyệt edge.
- C2: gỡ hết phần mềm đọc file PDF --> bấm in bằng trình duyệt --> tắt đi cài foxit --> sẽ in được
Note: nếu cài lại adobe reader và mở file PDF bằng adobe reader sẽ lại lỗi như thế liền --> nên chuyển qua Foxit nếu muốn in trên Itax viewer

manhquyet90

Búa Đá
cái này mình cũng rất đau đầu vì dùng file xml thường xuyên. May mắn toàn phải đem qua máy tính win8.1 cũ để in xuất ra pdf với dopdf thì ok.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Bữa giờ mới thấy lại bài này, các bác thử cài lại bản foxit reader mới xem, bên mình máy nào đang cài adobe reader XI mình gỡ ra hết.
Tự nhiên Win 10 nó update lên cái bị.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bữa giờ mới thấy lại bài này, các bác thử cài lại bản foxit reader mới xem, bên mình máy nào đang cài adobe reader XI mình gỡ ra hết.
Tự nhiên Win 10 nó update lên cái bị.
e toàn cài foxit reader 7 vs 8 vẫn ngon bác ạ

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
e toàn cài foxit reader 7 vs 8 vẫn ngon bác ạ
Bữa mấy máy chỗ mình dùng adobe reader thì bị, in ra nó ra mấy tờ trắng luôn và sai form tùm lum.
Do có mấy người họ dùng chữ ký số nên mình cài bản Foxit mới luôn.
Win 10 nó cập nhật gây nhiều lỗi, đến mệt bác ơi.

vienga

Búa Gỗ Đôi
Lỗi này mình cũng gặp trên Win 7 rồi, do dùng máy in HP 2055, máy khác không bị. Cũng đã thử gỡ bỏ Foxit Reader thay bằng Acrobat Reader cũng vẫn bị. Cuối cùng vẫn chưa fix được triệt để nên phải giải quyết bằng cách Ctrl+P sau đó bấm Cancel thì sẽ hiện ra 1 hộp thoại in khác, lúc này mới in được file xml chính xác. Hóng cao nhân nào có cách giải quyết triệt để.

tieuanhtien

Gà con
Trước đó click vào in sẽ chạy ra 1 tờ giấy A4
Bây giờ click vào im ru. Đem qua máy khác vẫn
im ru. Cài nhiều bản iTaxViewer mới đến cũ vẫn ko được.

Dùng phím tắt mở giao diện in thì nội dung lúc được in ra bị cắt thành 5 tờ giấy. in ra PDF cũng thành 5 trang.

Anh chị em nào sửa lỗi được hướng dẫn giúp mình.

Lỗi này mình cũng gặp trên Win 7 rồi, do dùng máy in HP 2055, máy khác không bị. Cũng đã thử gỡ bỏ Foxit Reader thay bằng Acrobat Reader cũng vẫn bị. Cuối cùng vẫn chưa fix được triệt để nên phải giải quyết bằng cách Ctrl+P sau đó bấm Cancel thì sẽ hiện ra 1 hộp thoại in khác, lúc này mới in được file xml chính xác. Hóng cao nhân nào có cách giải quyết triệt để.
Các bác ơi, em vừa bị lỗi như thế này trên máy em xong :( Lâu nay em dùng Acrobat REader thì không sao. Vẫn in bình thường. Hồi tối em nhận tài liệu PDF nhưng bị đảo ngược, bên Adobe ko mở đc nên em cài thêm Foxit Reader thì bị y như bác trên nói. Em đã gỡ hẳn Foxit ra rồi gỡ cả itax viewer rồi gỡ cả máy in ra nữa cài lại cũng không xong. Có bác nào như em giúp em với. Ở máy bàn của em thì em chỉ cài foxit reader mà cũng ko in được ạ. Em cám ơn ạ

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Các bác ơi, em vừa bị lỗi như thế này trên máy em xong :( Lâu nay em dùng Acrobat REader thì không sao. Vẫn in bình thường. Hồi tối em nhận tài liệu PDF nhưng bị đảo ngược, bên Adobe ko mở đc nên em cài thêm Foxit Reader thì bị y như bác trên nói. Em đã gỡ hẳn Foxit ra rồi gỡ cả itax viewer rồi gỡ cả máy in ra nữa cài lại cũng không xong. Có bác nào như em giúp em với. Ở máy bàn của em thì em chỉ cài foxit reader mà cũng ko in được ạ. Em cám ơn ạ
Foxit trước giờ tôi chỉ cài tới bản 8 , đến bản 10 n loại bỏ foxit printer . nên bạn thử cài bản 8 hoặc 9 thôi nhé , vốn dĩ trình in thằng itax dựa vào trình in chả pm đọc pdf

tieuanhtien

Gà con
Foxit trước giờ tôi chỉ cài tới bản 8 , đến bản 10 n loại bỏ foxit printer . nên bạn thử cài bản 8 hoặc 9 thôi nhé , vốn dĩ trình in thằng itax dựa vào trình in chả pm đọc pdf
Nhưng mà nó bị dấu xung hay sao á bác ạ. vì em gỡ hẳn ra rồi, chỉ để Acrobat Reader như lâu nay thôi, Thì cũng ko được nữa :(