Nhờ tư vấn - Eset offline | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Eset offline

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
máy e bị dính virus b ạ
Nếu máy dính virus thì bác cần tạo 1 USB Rescue Disk mới đúng chứ.
+ Bác vào link dưới đây tải file .ISO về, sau đó chuẩn bị 1 USB 4GB và dùng Rufus để flash file ISO vào USB.
+ Sau khi hoàn thành thì cắm ở một máy sạch có kết nối mạng để update rồi bác dùng USB đó quét virus trên máy bị nhiễm nhé.

Kaspersky USB Rescue Disk

buianhcuongit

Búa Đá Đôi
virus tạo shortcut thôi b ạ. nhưng mấy phần mềm kia đều không diệt được
Nếu virus tạo shortcut thì dùng của Bkav nha bác.

katsukiltd

Rìu Sắt Đôi
Các b cho e hỏi có bản eset nào nhập key offline không ạ hoặc dùng free cũng được. miến không dùng mạng
bạn có thể dùng bản eset ver 4 có trong 4rum để dùng offline nhé. nhưng để có thể update offline thì bạn cần tải database, mà muốn tải database từ trang chủ eset thì cần phải có key dạng username và password.
trước hết để diệt virus shortcut thì bạn kiếm cái usb. cài tool kaspersky usb rescue disk để diệt ngoài win. sau khi diệt hết thì vào win cài eset ver 4 là đảm bảo máy sạch