Yêu cầu Phần mềm - Em Cần Bản Setup Canon 2900 từ đĩa cài theo máy ạ! :( | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm Em Cần Bản Setup Canon 2900 từ đĩa cài theo máy ạ! :(

chipsteps

Rìu Vàng
-Laptop em cài hệ điều hành Windows 11, nhưng cứ cài Driver máy in Canon 2900 được 2-3 ngày là khi in nó báo lỗi: chưa kết nối máy in hoặc máy in chưa bật! (cáu thực sự luôn)
-Đã thử cài bằng Setup.exe lẫn cài bằng cách Add manually bằng file .ini mà không ăn thua
-Nghe 1 bác nói cài driver từ đĩa ok, nên em lên đây xin bác nào còn giữ đĩa thì coppy ra máy rồi up lên cho em với ạ!

*Laptop vợ em đang dùng, mà do dịch giờ em không ở nhà, chứ không em xuống luôn win10 rồi, điên người. Suốt ngày bị vợ réo lại còn bị khịa: sao bảo Win11 của ông xịn lắm mà? :(

Sửa lần cuối:

lamchelseafan

Búa Gỗ
Driver trên web canon hay trên CD như nhau thôi. Cái này là do dây cable usb. Máy laptop vào trình quản lý điện năng tắt hết chế độ tiết kiệm điện cho về never hết. Máy in sau 1 thời gian không dùng hay bị lỗi mất kết nối, rút dây usb ra cắm lại là in được. Chứ không có chuyện driver Cd cài đươc mà driver trên web cài không được

chipsteps

Rìu Vàng
Driver trên web canon hay trên CD như nhau thôi. Cái này là do dây cable usb. Máy laptop vào trình quản lý điện năng tắt hết chế độ tiết kiệm điện cho về never hết. Máy in sau 1 thời gian không dùng hay bị lỗi mất kết nối, rút dây usb ra cắm lại là in được. Chứ không có chuyện driver Cd cài đươc mà driver trên web cài không được
em tưởng trên đĩa là cũ hơn trên web chứ bác? vì nó theo máy từ năm SX! còn máy in thì bình thường nhé bác! cắm trên win10 in không sao luôn! em đang muốn thử cài với driver cũ xem được hay không ấy bác ạ!

metastock

Rìu Chiến Bạc Chấm
em tưởng trên đĩa là cũ hơn trên web chứ bác? vì nó theo máy từ năm SX! còn máy in thì bình thường nhé bác! cắm trên win10 in không sao luôn! em đang muốn thử cài với driver cũ xem được hay không ấy bác ạ!
Của bạn đây, mình copy từ CD lưu vào ổ cứng từ 2015.
Mã:
https://drive.google.com/file/d/1MWibZX5YlP1sPY9BmnFbUDSQtKkwi3LL/view?usp=sharing

chipsteps

Rìu Vàng
Của bạn đây, mình copy từ CD lưu vào ổ cứng từ 2015.
Mã:
https://drive.google.com/file/d/1MWibZX5YlP1sPY9BmnFbUDSQtKkwi3LL/view?usp=sharing
cám ơn bác nhiều nhé! vì Driver trên trang chủ là của 2017! {beauty} Cảm phiền bác up lại lên host khác được không? ví dụ Fshare hoặc Mediafile ạ!? bị báo lỗi link tải vi phạm điều khoản ạ!

chipsteps

Rìu Vàng
Bạn chủ thớt khắc phục được lỗi này chưa? Giúp mình với
tốt nhất là bạn nên quay lại Win10, không có cách nào khắc phục hoàn toàn đâu! mình cài theo bản cài đĩa 2005, được 1 thời gian lại bị, cay cú!