Desktop & Văn phòng - Easy Screen OCR (Thuốc tự làm + Update liên tục) - Phần mềm chụp ảnh màn hình và trích xuất văn bản | Page 9 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Desktop & Văn phòng Easy Screen OCR (Thuốc tự làm + Update liên tục) - Phần mềm chụp ảnh màn hình và trích xuất văn bản

Hamano Kaito

Moderator
Uhm ! mình vừa test thì khi nhấn quét ảnh (capture) thì ko bị như vậy. Bạn có dùng soft nào chạy nền cùng soft đó ko vậy? Có thể là bị lỗi ko tương thích với soft nào đó chăn ?
--------------
Khi chạy quét ảnh (capture) thì sẽ lúc này mình sẽ dùng chuột để chọn vùng để quét. Mà sao lại Zoom vào góc trái màn hình nhỉ? Vì lúc này nó đâu có Zoom gì đâu ta?

hpdtruong

TruongHuynhIT
Cho em hỏi là để cập nhật thì chỉ có xóa tải lại hay sao ạ
Vs tool này thì mình khuyên gỡ sạch cài lại bản mới nha, mình thấy bộ cài nó cũng sida lắm cho nên nhiều khi nó k cài đè lên được luôn mà cũng báo thành công ??

nghĩa là sau khi em bấm capture để quét văn bản thì nó tự động zoom vào góc trên bên trái màn hình, quét xong văn bản thì nó lại trở về như cũ. Cái em muốn nói đó là nó zoom như vậy em không thể quét văn bản ở các chỗ còn lại trên màn hình ạ. Còn về hình em up là khi em chụp màn hình lúc nó đang trong chế độ quét văn bản chứ không phải em cắt ảnh đâu anh
v là kẹt hotkey 1 món khác đang chạy trên máy r đó, bạn vui lòng kt lại nha, vs tool này khi ấn hotkey hay chạy capture nó sẽ thành con trỏ 7 màu cho bạn quét

sunnghichhn

Gà con
Vs tool này thì mình khuyên gỡ sạch cài lại bản mới nha, mình thấy bộ cài nó cũng sida lắm cho nên nhiều khi nó k cài đè lên được luôn mà cũng báo thành công ??

v là kẹt hotkey 1 món khác đang chạy trên máy r đó, bạn vui lòng kt lại nha, vs tool này khi ấn hotkey hay chạy capture nó sẽ thành con trỏ 7 màu cho bạn quét
Em ấn capture trực tiếp vs dùng hotkey đều bị vầy luôn, thực ra nó có con trỏ 7 màu nhưng em screenshot nên ko hiện con trỏ đấy :3. Em có thử chuyển độ phân giải màn hình thì thấy rằng từ XXXX x 960 trở xuống là không bị zoom nữa. Không biết có khắc phục được không anh nhỉ

Sửa lần cuối:

namhnz

Búa Đá
Bản mới nhất dùng cứ bị lỗi bác ơi. Chơi thuốc hay không chơi đều báo lỗi như nhau cả, lỗi invalid API key.

danquat

Rìu Bạc Đôi
Bản mới nhất dùng cứ bị lỗi bác ơi. Chơi thuốc hay không chơi đều báo lỗi như nhau cả, lỗi invalid API key.
Lỗi API key là do bạn chọn key lifetime lúc activate
Chọn loại 6 tháng hay 1 năm là bình thường nhé.

namhnz

Búa Đá
Lỗi API key là do bạn chọn key lifetime lúc activate
Chọn loại 6 tháng hay 1 năm là bình thường nhé.
Mình cài bản mới nhất theo link ở #1, không có phần life time, chỉ có 1 tháng, 6 tháng, 1 năm. Mình đều đã thử cả hai tuỳ chọn là 6 tháng với 1 năm rồi. Mình gỡ sạch sẽ bằng Revo, cài lại không dùng thuốc mà vẫn bị.

sunnghichhn

Gà con
Thank bác nhé, đã dùng được ok rồi {adore}
còn cái lỗi của em vẫn chưa khắc phục được :))))
chắc do máy em rồi bác ạ.

quan99x

Gà con
Có bác nào lỗi tính năng Translate không vậy, hay mỗi mình em bị :(

Attachments

3.8 KB · Lượt xem: 12

Hamano Kaito

Moderator
@hpdtruong | Hôm qua mình test bị lỗi như bạn trên luôn đó, giờ thấy chủ topic test được thì mình cũng vừa test lại là được luôn.

LAYM2k

Gà con
Nó báo thành công nhưng em không xài được :(
(Trước đó nó cho xài free 20 lần mà xài hết rồi )