Desktop & Văn phòng - Easy Screen OCR (Thuốc tự làm + Update liên tục) - Phần mềm chụp ảnh màn hình và trích xuất văn bản | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Desktop & Văn phòng Easy Screen OCR (Thuốc tự làm + Update liên tục) - Phần mềm chụp ảnh màn hình và trích xuất văn bản

danquat

Rìu Bạc Đôi
bạn cho mình xin cách để thực hiện lại lỗi này nha
mình đọc qua lỗi thì thấy thông báo là hotkey chưa được bind vào ứng dụng này, mà mình thì cũng chưa gặp nó nên cũng chưa rõ cách để khắc phục ntn
Mình cũng bị lỗi sau khi cài và activate ok
Dùng tính năng Capture và Image OCR trên v2.1.2.0 thì đều bị lỗi Error "Please add your google api json file"
còn trên v 1.9.0.0 thì bị lỗi giống các bác ở trên

Sửa lần cuối:

hpdtruong

TruongHuynhIT
Mình cũng bị lỗi sau khi cài và activate ok
Dùng tính năng Capture và Image OCR trên v2.1.2.0 thì đều bị lỗi Error "Please add your google api json file"
còn trên v 1.9.0.0 thì bị lỗi giống các bác ở trên

Mình xin nhắc lại 1 lần nữa, khi các bạn kích hoạt vui lòng chọn loại license 6m/1y, k chọn lifetime.
Chỉ chọn lifetime khi các bạn biết tạo API key của dịch vụ Google Vision và muốn giảm lượng yêu cầu từ api key của tác giả app.

Thân.

danquat

Rìu Bạc Đôi
Mình xin nhắc lại 1 lần nữa, khi các bạn kích hoạt vui lòng chọn loại license 6m/1y, k chọn lifetime.
Chỉ chọn lifetime khi các bạn biết tạo API key của dịch vụ Google Vision và muốn giảm lượng yêu cầu từ api key của tác giả app.

Thân.
Thank bạn mình làm được rồi.
Với v2.1.2.0 lúc activate chọn loại 6 tháng hoặc 1 năm là ok.
Chúc bạn nhiều sức khỏe.

sunnghichhn

Gà con
mọi người ơi,sao của em cứ capture là nó zoom vào 1 góc vậy ạ @@

Attachments

• Chưa có tên-min.jpg
    Chưa có tên-min.jpg
    97.7 KB · Lượt xem: 10

Hamano Kaito

Moderator
@sunnghichhn | Là sao bạn ? mình xem hình của bạn Up mà ko thấy gì bất thường hết. Mà sao cái hình bạn Up mình xem cứ có cảm giác là bạn ko chụp full màn hình thì phải?

sunnghichhn

Gà con
@sunnghichhn | Là sao bạn ? mình xem hình của bạn Up mà ko thấy gì bất thường hết. Mà sao cái hình bạn Up mình xem cứ có cảm giác là bạn ko chụp full màn hình thì phải?
nghĩa là sau khi em bấm capture để quét văn bản thì nó tự động zoom vào góc trên bên trái màn hình, quét xong văn bản thì nó lại trở về như cũ. Cái em muốn nói đó là nó zoom như vậy em không thể quét văn bản ở các chỗ còn lại trên màn hình ạ. Còn về hình em up là khi em chụp màn hình lúc nó đang trong chế độ quét văn bản chứ không phải em cắt ảnh đâu anh