Nhờ tư vấn - Dữ liệu trong ổ cứng mất hết sau khi dùng tính năng Reset PC? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Dữ liệu trong ổ cứng mất hết sau khi dùng tính năng Reset PC?

lannguyen310

Búa Gỗ
Xin chào mọi người, mình đang gặp 1 vấn đề là máy tính mình đang sử dụng Win10, do máy chạy hơi giật nên mình có dùng tính năng Reset PC. Do mình cũng mới làm lần đầu nên không rành có thể chọn sai ở mục nào đó cho nên sau khi chạy hoàn tất thì dữ liệu trong ổ cứng của mình mất hết. Bây giờ, mình cũng tìm cách phục hồi lại dữ liệu trong ổ cứng nhưng vẫn không được. Mong mọi người ai biết cách thì hướng dẫn lại cho mình. Cảm ơn mọi người nhiều.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Mình nhớ có đọc đâu đó tring diễn đàn vnz.com, nếu mình chọn chế độ clean driver thì tỉ lệ phục hồi dữ liệu là 0% mà nhỉ

guest11

Rìu Chiến Chấm
Việc đầu tiên bạn nên làm là không sao chép gì trong ổ cứng của bạn trong khi chờ đợi. Có nhiều phần mềm giúp bạn phục hồi dữ liệu và có nhiều thành viên trong diễn phần mềm biết tên và link của phần mềm đó. Bạn có thể hỏi bạn phj4nhpr09xx hoặc một thành viên nào khác. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

triofm

Rìu Sắt
Bạn thử dùng Active File Recovery đi, chọn chế độ Super Scan, sẽ lấy lại được các tập tin. Việc phục hồi kiểu này có thể gây phiền toái khi nó lưu tên tập tin mặc định của nó. Các tập tin tìm được sẽ không cho thấy tên mình đặt trước đó. Được cái nó sắp xếp theo ngày tháng của thư mục, nên cũng dễ tìm những tập tin mình cần.

Cần lưu ý là không được chạy chương trình trên máy. Nói khác đi, bạn cần boot từ ổ USB để chạy chương trình và khôi phục từ đó. Dùng ổ cứng ngoài để lưu dữ liệu. Việc sử dụng máy nhiều lần sẽ đưa đến tình trạng overwrite trên ổ dĩa và khiến cho các tập tin cứu được có thể bị lỗi không đọc được

Sửa lần cuối:

guest11

Rìu Chiến Chấm
Bạn thử dùng Active File Recovery đi, chọn chế độ Super Scan, sẽ lấy lại được các tập tin. Việc phục hồi kiểu này có thể gây phiền toái khi nó lưu tên tập tin mặc định của nó. Các tập tin tìm được sẽ không cho thấy tên mình đặt trước đó. Được cái nó sắp xếp theo ngày tháng của thư mục, nên cũng dễ tìm những tập tin mình cần.

Cần lưu ý là không được chạy chương trình trên máy. Nói khác đi, bạn cần boot từ ổ USB để chạy chương trình và khôi phục từ đó. Dùng ổ cứng ngoài để lưu dữ liệu. Việc sử dụng máy nhiều lần sẽ đưa đến tình trạng override trên ổ dĩa và khiến cho các tập tin cứu được có thể bị lỗi không đọc được
overwrite: Ghi chép đè lên.

herotran80

Gà con
Bạn boot máy từ Usb DLC boot (lên mạng tìm hướng dẫn tạo). Sau khi boot vào Win pe thì dùng phần mềm Easeus.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Trung tâm cứu hộ dữ liệu cũng đào tập tin bằng phần mềm , cái quan trọng là loại soft nào nó đào sâu loại nào nó đào cạn mà thôi .
Ghi đè có thể tìm file khả quan hơn là tẩy bề mặt đĩa từ .

Muốn tự phục hồi thì cần 1 ổ cứng rời dung lượng thật lớn . Bởi vì 1 ổ cứng 80GB qua nhiều năm tháng ghi xóa , format . Khi đào file phần mềm nó đào tất cả các file đã ghi cùng 1 sector .
Do đó 80GB khi nó đào xong có thể nâng lên vài Trăm GB
Tìm được bao nhiêu thì lưu ra ổ rời , đê có tìm dùng soft khác đào lại nếu như hiện tại chưa tìm thấy
Ghi ra rồi sàng lọc file nào cần dùng thì để cái nào ko cần thì delete
Đào file cần có máy mạnh , càng mạnh thì đào càng nhanh , nhưng còn tùy thuộc vào chế độ tẩy xóa hoặc ghi đè của từng chủng loại soft tẩy bề mặt . ( Nếu dùng Revo uninstall tẩy bề mặt với cấp độ 16 lần thì có mà khóc )
Ổ 1TB khi đào file có thể mất từ 1 tuần đến 1 tháng có khi hơn

Sửa lần cuối:

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Chắc chắn là có soft và thiết bị chuyên dụng bác ạ , mất nhiều thời gian và công sức thì giá của nó mới đắt vậy . có ng nhờ khôi phục dữ liệu , mất phân vùng cháu cũng hữu nghị 3 lít rưỡi rồi {big_smile} còn chết đứ đừ cháu gửi lên trung tâm , kếm ít hoa hồng

caniquyvnz

Rìu Bạc
chỉ bạn phần mềm này nè- mình mới bị mất dử liệu do xóa bậy phân vùng>diskgetor data recovery< vì mình sài 4-5 phần mềm khác thấy báo trớt quớt, còn e này thì lấy được data ok {boss}
tuy nhiên trước khi bạn muốn làm gì mình khuyên bạn nên ghost disk to disk ra 1 ổ để dự phòng. ổ còn lại thì sử dụng phần mềm trên.{sleep}. bí quá + cần thiết quá thì ..mới.. ra...tiệm {sure} good luck

lưu ý: bạn chạy 1 lần không được thì đừng nản, bạn nên chạy lạy lần 2.3.4 ..nha bạn

VoDanhPhD

Rìu Chiến
- Mình dùng MiniTool thì cũngkhôi phục được tầm 5/10 (nhất là với ảnh) ! Như vậy cũng là: Có còn hơn Không ! Nhớ dùng bản MiniTool Partition Wizard Pro 11 nhé !

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Vụ này nhớ không lầm thì chỉ phục hồi bằng niềm tin.
Với Windows Reset PC thì tìm niemtin07 hỏi xem.

Trung tâm cở anh Quảng cũng chưa nghe nổ về vụ này!

Sửa lần cuối: