Đóng góp ý kiến về diễn dàn VN-Zoom.Org | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Đóng góp ý kiến về diễn dàn VN-Zoom.Org

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

ChickenIT

Búa Gỗ Đôi
Riêng mình có ý kiến về Page Fb của diễn đàn. Nên có những bài viết, chia sẻ chất lượng hơn. Chứ không phải toàn post những cái ảnh rồi mấy bài linh tinh mang tính chất giải trí là nhiều. Mình nghĩ hiện tại có gần 600 nghìn người thích và theo dõi, nếu có những bài viết chất lượng thì không lâu sau vnz.org sẽ lại mạnh lại như vnz.com ngày xưa !

Movie2016

Rìu Sắt
Mình xin góp riêng vài ý kiến nhỏ về mục F318, F319:
- Nên thu nhỏ khung Tiêu đề, khung Tiền tố và khung Tag để mở rộng khung Nội dung.
- Cỡ chữ trong khung tiêu đề to quá.
- Dòng "bluray 720p-1080p" dài quá, có thể tách làm 2 dòng: HD720p và HD1080p.
- Màu của dòng :bluray xỉn quá, hợp với Cam-TS. Đổi tráo màu của 2 dòng này nhìn có vẻ hợp với chất lượng phim hơn.
(không có mục "file đính kèm" nên up ảnh coi.{burn_joss_stick}"

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Riêng mình có ý kiến về Page Fb của diễn đàn. Nên có những bài viết, chia sẻ chất lượng hơn. Chứ không phải toàn post những cái ảnh rồi mấy bài linh tinh mang tính chất giải trí là nhiều. Mình nghĩ hiện tại có gần 600 nghìn người thích và theo dõi, nếu có những bài viết chất lượng thì không lâu sau vnz.org sẽ lại mạnh lại như vnz.com ngày xưa !

Đây cũng là một ý kiến hay! Facebook của diễn đàn đang nhiều lượt like, vậy nên có những bài viết liên quan đến phần mềm, những thủ thuật hay nhất lên Facebook sẽ khiến nhiều người tò mò và lôi kéo họ đăng ký tham gia diễn đàn để hiểu nhiều hơn. Đối với những thành viên lâu năm không hoạt động trong diễn đàn, họ sẽ biết về việc diễn đàn cũ không tồn tại và chuyển sang diễn đàn mới, với những ai chưa tham gia diễn đàn bao giờ thì họ biết đến và đăng ký tham gia nhiều hơn. Và việc post các bài chất lượng lên Facebook không phải là điều gì đó khó khăn. Vì thế nếu các Admin giao nhiệm vụ cụ thể cho các thành viên trong BQT đảm nhiệm post bài lên Facebook theo thời gian được phân bổ khoa học thì sẽ làm cho diễn đàn và Facebook luôn có những hoạt động song hành với nhau, tạo sự thống nhất cao.
Đó là ý kiến cá nhân, mong được phản hồi tích cực từ các phía!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tập trung bài viết vào ít box nhất có thể kết hợp phân loại bằng prefix mới là hướng đi đúng. mình cũng thích chia sub-forum (box con) truyền thống nhưng nó ko hợp thời rồi phải thay đổi thôi.
Mỗi bác có riêng 1 ý . Tóm lại thì khó mà chìu chuộng cho hết được các bác .
Quan niệm của tôi thì 1 mục lớn chứa nhiều mục nhỏ sẽ tiện hơn cho việc post bài tương quan phù hợp nội dung của từng loại .
Ví dụ : Mục phần mềm chia ra nhiều mục nhỏ với các thể loại khác nhau là 1 việc hay .

Nhưng giao diện màu font thì có phần sáng quá làm cho người ta khó mà có thể nhìn lâu , xem 1 hồi thì bị lóa mắt nổi hào quang . Nếu có thể thì Admin cho font xậm màu hơn 1 chút để khi xem lâu ko bị tình trạng lóe hào quang

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Tiếp tục ghi nhận ý kiến anh em, lẹ lẹ anh em nhé, sắp có bản nâng cấp, làm luôn 1 thể.
Mình thấy mục này giống "đẽo cày giữa đường" lắm!
Chỉ nên ghi nhận và cập nhật trong các phần nâng cấp sau.
Tập trung 2 ý kiến nên xem xét - Nhưng nằm trong kế hoạch thời gian tới đó là:
Quảng bá Tin, bài...của VNZ trên Fanpage.
Điều chỉnh font, màu trên 1 vài mục.

Hiện tại nên tập trung vào định hướng, tiêu chí, kế hoạch phát triển mà VNZ đã vạch ra.
Khẩn trương Hoàn thiện phần cốt lõi, cơ bản > Tiến hành Nâng cấp VNZ lên bản chính thức!
Nếu chậm trể thì với số lượng mem tăng nhanh, DATA ngày càng nhiều > Sẽ lặp lại khó khăn giống như NVZ cũ: "Biết rồi, khổ lắm, nói mãi" mà không thể nào thay đổi được.

Mọi đóng góp về phần nội dung, trình bày vẫn sẽ được ghi nhận và cập nhật > Nâng cấp dần.

Thanks!

Cloud

Administrator
Mình thấy mục này giống "đẽo cày giữa đường" lắm!
Chỉ nên ghi nhận và cập nhật trong các phần nâng cấp sau.
Tập trung 2 ý kiến nên xem xét - Nhưng nằm trong kế hoạch thời gian tới đó là:
Quảng bá Tin, bài...của VNZ trên Fanpage.
Điều chỉnh font, màu trên 1 vài mục.

Hiện tại nên tập trung vào định hướng, tiêu chí, kế hoạch phát triển mà VNZ đã vạch ra.
Khẩn trương Hoàn thiện phần cốt lõi, cơ bản > Tiến hành Nâng cấp VNZ lên bản chính thức!
Nếu chậm trể thì với số lượng mem tăng nhanh, DATA ngày càng nhiều > Sẽ lặp lại khó khăn giống như NVZ cũ: "Biết rồi, khổ lắm, nói mãi" mà không thể nào thay đổi được.

Mọi đóng góp về phần nội dung, trình bày vẫn sẽ được ghi nhận và cập nhật > Nâng cấp dần.

Thanks!
Mục này đóng góp nên mọi người cứ thoải mái đóng góp, còn BQT sẽ cân nhắc những gì cần thiết nhất :D

Decepticon

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Mỗi bác có riêng 1 ý . Tóm lại thì khó mà chìu chuộng cho hết được các bác .
Quan niệm của tôi thì 1 mục lớn chứa nhiều mục nhỏ sẽ tiện hơn cho việc post bài tương quan phù hợp nội dung của từng loại .
Ví dụ : Mục phần mềm chia ra nhiều mục nhỏ với các thể loại khác nhau là 1 việc hay .

Nhưng giao diện màu font thì có phần sáng quá làm cho người ta khó mà có thể nhìn lâu , xem 1 hồi thì bị lóa mắt nổi hào quang . Nếu có thể thì Admin cho font xậm màu hơn 1 chút để khi xem lâu ko bị tình trạng lóe hào quang
M từng là 1 thằng ku mất ăn mất ngủ vì trào lưu 4rum, nghiện vbb fan của DGT và ghét xen -censor- thế nên tin m ko sai đâu :v

MrChef

No longer available on earth
À em góp ý về cái................. Theme {no}

Không có ý gì nhưng cái theme này cũ lắm rồi ad {sad} Em thấy trên mạng share đầy theme đẹp {pudency}
Mình nên chọn cái nào ngầu xíu chứ vn-zoom làm theme này thấy nhạt nhoà quá {sad}

Thanh An

Búa Gỗ
Diễn đàn cần một logo mới không nhỉ {bye}Em nghĩ màu chủ đạo của diễn đàn nên sử dụng màu sáng cho tươi trẻ hơn

Cloud

Administrator
For mobile.

Attachments

216.7 KB · Lượt xem: 27
Sửa lần cuối:

qka9999

Đi một ngày đàng, học một sàng khôn.
Chào admin, cho em hỏi làm sao để ẩn hoặc xoá địa chỉ đã đăng ký trên diễn đàn vậy.Em sợ lỡ có anh em nào đó không hài lòng mà tìm đến tận nhà thì chết em luôn .Cảm ơn ad nhiều!

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Chào admin, cho em hỏi làm sao để ẩn hoặc xoá địa chỉ đã đăng ký trên diễn đàn vậy.Em sợ lỡ có anh em nào đó không hài lòng mà tìm đến tận nhà thì chết em luôn .Cảm ơn ad nhiều!

2 link bên dưới đã có đầy đủ các thông tin đáp ứng yêu cầu của bạn:
Và:
;) :)

dammage

Rìu Chiến
2 link bên dưới đã có đầy đủ các thông tin đáp ứng yêu cầu của bạn:

Và:

;) :)
link thứ 2 của bạn nè

ngoài ra tui còn gặp 1 lỗi nữa mà nghĩ không quan trọng nên thôi, đó là bấm vô nick (dammage) ở phía trên, đợi nó hiện cái menu xong bấm vô dammage 1 lần nữa thì thành như vầy

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
link thứ 2 của bạn nè

ngoài ra tui còn gặp 1 lỗi nữa mà nghĩ không quan trọng nên thôi, đó là bấm vô nick (dammage) ở phía trên, đợi nó hiện cái menu xong bấm vô dammage 1 lần nữa thì thành như vầy
Cái thứ 2 thì mình cũng bị, cái này các Admin sẽ chỉnh sửa sau, vì đang nâng cấp diễn đàn nên một số cái vẫn chưa hoàn chỉnh. Cái lỗi thứ 1 nếu bạn bấm trực tiếp link trên không được bạn chỉ con trỏ chuột vào tên tài khoản của bạn ở trên cùng của trang web, sau đó nó sẽ hiển thị ra 1 cái bảng bạn bấm vào mục "Bảo mật cá nhân" là sẽ ra những cái mà bạn cần ;)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.