Hỏi/ Thắc mắc - Device Manager mất luôn Camera | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Device Manager mất luôn Camera

f52512

Búa Gỗ Đôi
3 ngày 3 đêm em tìm hiểu trên diễn đàn Lenove đến Youtube, từ chỉnh trong regedit đến cài lại 3 lần Win 10 đến Win 11, từ bản WinAdv đến Win gốc trên Microsoft, update đầy đủ của trình Update Microsoft và cài luôn Lenovo Vantage để update drive, em cũng có vào website tải thủ công và cài đặt tay nhưng cái Camera vẫn không hiện.

Ngó qua ngó lại thì thấy thanh Device Manager nó không hiện mục Camera, em có thử quét các kiểu rồi cài thủ công add hardware nhưng bị khựng chỗ add tệp trỏ tệp, không biết tải tệp như thế nào, mong mấy bác dắt em qua ải thử thách này với.

Thông tin laptop em là Lenovo Thinbook 15 G3 ACL đang dùng Win 11 Pro. Em có thông tin đầy đủ máy từ CPU-Z để phía dưới tệp.

Attachments

• NONAME.txt
    130.3 KB · Lượt xem: 7

tuanhvn

Búa Đá
Link này , đâu phải windows 11 là có tất cả driver đâu. Máy ban đầu nhận webcam mà cài lại không nhận thì do thiếu driver, còn không nhận từ trước thì do hư webcam. Máy bạn còn may, máy mình MSI Mordern cài lại máy windows 11. Không có driver wifi, phải dùng điện thoại lên trang chủ nó tải về rồi cắm lại vô laptop để cài driver mới có internet mà dùng đây :)

f52512

Búa Gỗ Đôi
em gạt qua phải, rồi gạt qua trái, rồi hiện tại đang để bên phải, em cũng coi Google rồi thì đang để mở camera mà camera cũng đen thui à, chắc phải đi tìm chỗ bảo hành phần cứng thật

f52512

Búa Gỗ Đôi
Link này , đâu phải windows 11 là có tất cả driver đâu. Máy ban đầu nhận webcam mà cài lại không nhận thì do thiếu driver, còn không nhận từ trước thì do hư webcam. Máy bạn còn may, máy mình MSI Mordern cài lại máy windows 11. Không có driver wifi, phải dùng điện thoại lên trang chủ nó tải về rồi cắm lại vô laptop mới có internet mà dùng đây :)
em lên đây tải luôn rồi bác, Vantage là kiểu phần mềm dùng tự động còn lên web nó bắt tải thêm cái brige gì đó nó scan xong em cũng cài nốt hết rồi nhưng vẫn không được, mấy ngày trước em cũng cài MSI dùm đứa bạn cũng không có wifi từ lúc cài win phải chép usb wifilan về cài thật

tuanhvn

Búa Đá
em lên đây tải luôn rồi bác, Vantage là kiểu phần mềm dùng tự động còn lên web nó bắt tải thêm cái brige gì đó nó scan xong em cũng cài nốt hết rồi nhưng vẫn không được, mấy ngày trước em cũng cài MSI dùm đứa bạn cũng không có wifi từ lúc cài win phải chép usb wifilan về cài thật
thì giờ bạn coi lại, máy mới mua về mà bị thì đem đi bảo hành . Máy đang dùng mà camera bị lỗi sau đó bạn đem cài lại win thì nhiều khả năng do phần cứng .Máy đang dùng bình thường, bạn cài lại windows thì camera không hiển thị thì do phần mềm.