Hỏi/ Thắc mắc - Dell N4050 và SSD Crucial BX500 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Dell N4050 và SSD Crucial BX500

W H I T E

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình vừa đặt mua con SSD Crucial BX500 3D NAND SATA III 2.5 inch 120GB CT120BX500SSD1 cho laptop Dell N4050 của mình. Dự định của mình là dùng ổ SSD để cài win, còn HDD sẽ lưu data (tháo ổ quang để gắn HDD qua). Cho mình hỏi là mình cần phải mua gì thêm gì để kết nối SSD với laptop nữa k, và chi phí ra cửa hàng để gắn SSD nằm tầm giá bao nhiêu?
Mình cảm ơn

quocthaiworks

Búa Gỗ
bạn cần tự mua thêm "caddy bay 9.5 mm hoặc 12 mm" tùy máy hoặc ra tiệm mua luôn, hoặc cách khác không cần thay ổ quang là mua "hộp hdd sang usb 3.0" để gắn vào cổng usb

gnguyen1001

Búa Gỗ
Tùy loại cadybay giá trong khoảng 100 đến 200k và công họ thay cho mình nữa (nếu không tự thay)

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Cái này bạn nên gọi điện thẳng lên trung tâm sữa chữa laptop hoặc nơi nào bạn định gắn để hỏi trực tiếp mới có giá chính xác. Bạn hỏi ở đây thì giá chỉ mơ hồ, phỏng đoán

W H I T E

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình mới ra hỏi chỗ quán gần nhà thì họ báo Caddy bay 300k lận {after_boom}. Các bác rành máy tính tư vấn giúp em là cái laptop Dell N4050 cần caddy bay loại nào với, để e đặt mua online cho rẻ, hiccc

W H I T E

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình k rành về tháo lắp ổ cứng lắm, nếu bây giờ mình muốn gắn ổ SSD vào thì gắn vào đâu các bác, gắn vào chỗ ổ DVD hay gắn vào vị trí HDD hiện tại

manhquyet90

Búa Đá
Mình k rành về tháo lắp ổ cứng lắm, nếu bây giờ mình muốn gắn ổ SSD vào thì gắn vào đâu các bác, gắn vào chỗ ổ DVD hay gắn vào vị trí HDD hiện tại
SSD mua về thì gắn vào vị trí ổ HDD hiện tại, ổ HDD hiện tại thì mua thêm Caddy Bay gắn qua khoang ổ DVD

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Tự thay đc , bác search YouTube đầy , giá cady bay giờ rẻ lắm