This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ Dành cho những ai như mình Cập nhật từ Ubuntu 22.4.4 LTS lên Ubuntu 24.4 LTS và 24.4.1 LTS nhé

Long Sao

Junior Moderator
Có nhiều bạn sẽ gặp như mình đó là nâng cấp OTA từ Ubuntu 22.4 LTS lên 24.4 LTS bị báo Snap Store vẫn là bản của 22.4 thì code dưới đây sẽ giúp các bạn có thể nâng cấp lên Snap Store của bản 24.4 LTS ngay mà không còn cái phiên bản Snap Store 22.4 hơi nhàm chán không mới mẻ đã lâu nhé. Chỉ việc dán vào Teminal của Ubuntu và enter rồi nhập pass tài khoản rồi enter lần nữa và chờ nó tự thay đổi là xong.
Ubuntu Snap Store mới nó có ưu điểm là cập nhật hiệu quả hơn và không bị độ trể và tìm kiếm và góc nhìn nó sắp xếp gọn gàng hơn so với 22.4 trở về trước. Mình trải nghiệm 24.4 LTS mới ra thì có vài lỗi giờ thì không sao cả. Mình dùng bản Update OTA và đã xử lý những thứ không cần thiết nữa. Và sử dụng rất ổn định. Các anh chị em nào cập nhật lên Ubuntu 24.4.1 LTS thì nên cập nhật nhé. Đã ổn định hơn trước rất nhiều rồi đó nhé
Code: