Giveaway - Đăng ký bản quyền free license for Filter Forge 7.0 Standard Edition from Digital Camera Magazine! | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Giveaway Đăng ký bản quyền free license for Filter Forge 7.0 Standard Edition from Digital Camera Magazine!

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
Hoá nhiều công thức quá,toán thì em bập bõm hàm số với tích phân chút,nói chung là ko giỏi về khối a được.Mà học sinh giờ chương trình thay đổi nhiều,khó hơn xưa nhiều.
Em thấy giờ chương trình học thay đổi theo từng năm, phí biết bao nhiêu sách vở, tiền in sách....

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Em thấy giờ chương trình học thay đổi theo từng năm, phí biết bao nhiêu sách vở, tiền in sách....
Thấy khó lắm,mấy bài toán của học sinh tiểu học,em nhìn giờ như bức vách rồi,khó chả kém it tin học =(( mình quay lại hồi xưa chắc 3 năm 1 lớp quá =((

ovinguyen

Thấy khó lắm,mấy bài toán của học sinh tiểu học,em nhìn giờ như bức vách rồi,khó chả kém it tin học =(( mình quay lại hồi xưa chắc 3 năm 1 lớp quá =((
Giờ kêu học lại chắc em cũng thua ko học nổi nữa, thấy bên nước ngoài nta giảm chương trình học, sao bên Vn mình càng ngày càng tăng lên.

ovinguyen

Ở bên nước ngoại tiểu học,học vừa phải tặng ngoại khoá,họ thiên về thực hành hơn lý thuyết.
Đúng đó bác bên VN học lý thuyết thì nhiều thực hành thì ít, đến bậc đại học về điện tử, cơ khí thực hành cũng có được bao nhiêu tiết đâu.

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đúng đó bác bên VN học lý thuyết thì nhiều thực hành thì ít, đến bậc đại học về điện tử, cơ khí thực hành cũng có được bao nhiêu tiết đâu.
Thực hành nhiều mới giỏi được,chứ lý thuyết quan trọng nhưng ko có thực tế sao giỏi đc.Bên đó hay có ngoại khoá giúp học sinh trang bị thêm kiến thức để sinh tồn.

ovinguyen

Thực hành nhiều mới giỏi được,chứ lý thuyết quan trọng nhưng ko có thực tế sao giỏi đc.Bên đó hay có ngoại khoá giúp học sinh trang bị thêm kiến thức để sinh tồn.
Nếu tính ra nền giáo dục Vn mình vẫn chậm phát triển lạc hậu so với các nước nhiều, bên nước họ chú trọng phát triển nguồn lực, con người.

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nếu tính ra nền giáo dục Vn mình vẫn chậm phát triển lạc hậu so với các nước nhiều, bên nước họ chú trọng phát triển nguồn lực, con người.
Học sinh mình đc cái giỏi,biết đâu đấy cải cách vài năm nữa lại có đột phá thì sao,hy vọng có điều đó.

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Em thấy càng cải cách thì càng học khó hơn đó bác, chỉ sợ các em nó theo k kịp thôi.
Mấy đứa cháu nhà mình nó học ngày đêm,thấy vất vả quá,ngày xưa mình toàn trốn đi chơi điện tử.

ovinguyen

Mấy đứa cháu nhà mình nó học ngày đêm,thấy vất vả quá,ngày xưa mình toàn trốn đi chơi điện tử.
Với lại giờ nhiều gia đình quan trọng thành tích phải cho con học nhiều, với lại nhiều lúc phải đi học thêm, không đi học thêm của thầy cô, sợ nhiều lúcc thầy cô cho điểm thấp hơn so với bạn bè, thấy thế hệ mình hồi xưa vẫn còn sướng chán kaka

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Với lại giờ nhiều gia đình quan trọng thành tích phải cho con học nhiều, với lại nhiều lúc phải đi học thêm, không đi học thêm của thầy cô, sợ nhiều lúcc thầy cô cho điểm thấp hơn so với bạn bè, thấy thế hệ mình hồi xưa vẫn còn sướng chán kaka
Nhưng ép quá nó điên mất,học ko giỏi thì sau làm công nhân,có sao đâu.lương công nhân giờ làm tốt cũng chục triệu mà.hc đi xuất khẩu lao động.

ovinguyen

Nhưng ép quá nó điên mất,học ko giỏi thì sau làm công nhân,có sao đâu.lương công nhân giờ làm tốt cũng chục triệu mà.hc đi xuất khẩu lao động.
Mốt em có con em cũng vậy, nó học được nhiêu cho nó học ko ép nó, nó thích học gì thì đầu tư cho nó học, nó học ấm vào thân sau này cho nó.

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mốt em có con em cũng vậy, nó học được nhiêu cho nó học ko ép nó, nó thích học gì thì đầu tư cho nó học, nó học ấm vào thân sau này cho nó.
Con em cho đi chơi thoải mái,chỉ ko cho chơi điện tử thôi,học ko giỏi thì thiên về ngnahf khác như hội hoạ,thời trang hoặc ca hát.Nói chung làmko ép học,chỉ tinh thần tự giác,nếu thấy học mệt quá thì nghỉ ngơi.

ovinguyen

Con em cho đi chơi thoải mái,chỉ ko cho chơi điện tử thôi,học ko giỏi thì thiên về ngnahf khác như hội hoạ,thời trang hoặc ca hát.Nói chung làmko ép học,chỉ tinh thần tự giác,nếu thấy học mệt quá thì nghỉ ngơi.
Con bác có người cha tuyệt vời như bác thế còn gì nữa :D

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Thấy bây giờ bọn trẻ nó sợ Hóa lắm đó, trước em học được môn đó mà giờ quên rồi
Haha,các bạn có tin ko: Tôi là dân Hóa chuyên nghiệp đó,vẫn biết XH học cũng như tin học bình thường mà:cool:
PS : coi chứng bài của tôi bị del mất đó nhé!

ovinguyen

Haha,các bạn có tin ko: Tôi là dân Hóa chuyên nghiệp đó,vẫn biết XH học cũng như tin học bình thường mà:cool:
PS : coi chứng bài của tôi bị del mất đó nhé!
Bác đa tài quá sao bọn em sánh được :D
P/S: bọn em cũng stop ở topic của bác rồi, chỉ sợ ảnh hưởng đến bác thôi.