Hỏi/ Thắc mắc - Dàn Dell OptiPlex 5070 cho phòng tổng hợp ổn không ạ? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Dàn Dell OptiPlex 5070 cho phòng tổng hợp ổn không ạ?

porsche

Gà con
Nói như vầy cho dễ hiểu: Công ty tổng (Dell) > Nhà phân phối > Đại lý > Người dùng cuối (cá nhân, công ty mua để sử dụng).
Nhà phân phối thì khách hàng trực tiếp của họ thường là đại lý (kiểu bán buôn đó).
Còn khách hàng của đại lý là những người tiêu dùng lẻ đấy (gọi là bán lẻ).
Mua ở nhà phân phối thì bảo hành theo nhà phân phối hay vẫn theo hãng bạn nhỉ?

Mua ở nhà phân phối thì bảo hành theo nhà phân phối hay vẫn theo hãng bạn nhỉ?
Dell thì bảo hành theo hãng chứ bác.
Ví dụ, tất cả các sản phẩm OptiPlex mới đều được bảo hành bởi chế độ Pro Support 24/7, hỗ trợ phần cứng lẫn phần mềm trong vòng 3 năm

garanmuoi

Gà con
À ra vậy, tầm này mở đại lý bán máy tính có ok ko các bác nhỉ? Hay thị trường đã bão hòa. Có ông anh họ đang muốn mở cửa hàng bán máy tính ở thị trấn dưới quê
Còn tùy, ví dụ khu vực đó chưa có cửa hàng máy tính nào mà ông anh họ bác mở ra, giá tốt, tư vấn tốt, hỗ trợ tốt và hàng đảm bảo thì sẽ làm ăn được.
Còn nếu đã có mấy shop lớn kiểu ĐMX, FPT ở thị trấn rồi thì em nghĩ ông anh báo nên chuyển sang kinh doanh mặt hàng khác.

invisible10x

Búa Gỗ
Còn tùy, ví dụ khu vực đó chưa có cửa hàng máy tính nào mà ông anh họ bác mở ra, giá tốt, tư vấn tốt, hỗ trợ tốt và hàng đảm bảo thì sẽ làm ăn được.
Còn nếu đã có mấy shop lớn kiểu ĐMX, FPT ở thị trấn rồi thì em nghĩ ông anh báo nên chuyển sang kinh doanh mặt hàng khác.
Thị trấn nhà em thấy mới có ĐMX thôi bác, mà em thấy bên đó bán tạp nham, mình mở ra 1 cửa hàng chỉ bán máy tính chắc sẽ chuyên sâu hơn, được lòng dân hơn {beauty}

garanmuoi

Gà con
Thị trấn nhà em thấy mới có ĐMX thôi bác, mà em thấy bên đó bán tạp nham, mình mở ra 1 cửa hàng chỉ bán máy tính chắc sẽ chuyên sâu hơn, được lòng dân hơn {beauty}
Sắp vào mùa rồi, bác cứ chơi thử từ tháng 8 đến tháng 11 ăn được hay không biết ngay.

kai210

Gà con
Ông anh bạn tính bán đồ cũ hay mới, tính làm linh kiện hay nguyên chiếc, giờ ngành này mình thấy cạnh tranh kinh lắm, cứ chạy marketing xong có đơn mới nhập về là tốt nhất

invisible10x

Búa Gỗ
Ông anh bạn tính bán đồ cũ hay mới, tính làm linh kiện hay nguyên chiếc, giờ ngành này mình thấy cạnh tranh kinh lắm, cứ chạy marketing xong có đơn mới nhập về là tốt nhất
Set up bán tại cửa hàng nên chắc chắn phải nhập trước về 1 ít rồi. Khéo vốn phải tiền tỷ bác nhỉ.
Bán online dưới quê em chắc ko ăn thua đâu.

kai210

Gà con
Set up bán tại cửa hàng nên chắc chắn phải nhập trước về 1 ít rồi. Khéo vốn phải tiền tỷ bác nhỉ.
Bán online dưới quê em chắc ko ăn thua đâu.
Máy tính toàn mấy chục triệu/ con, nếu set up cửa hàng thì tiền tỷ là hẳn nhiên rồi.

linhktv

Gà con
À ra vậy, tầm này mở đại lý bán máy tính có ok ko các bác nhỉ? Hay thị trường đã bão hòa. Có ông anh họ đang muốn mở cửa hàng bán máy tính ở thị trấn dưới quê
Bạn mình mới mở năm ngoái, dạt ra Bình Dương chứ ko ở SG, vốn ban đầu nghe kể là 2 tỷ, nghe tâm sự nếu năm nay ok, thì giữa năm sau sẽ làm thêm 1 chi nhánh nữa cũng ở BD luôn >> biết cách làm thì vẫn ổn đấy chứ.

Bạn mình mới mở năm ngoái, dạt ra Bình Dương chứ ko ở SG, vốn ban đầu nghe kể là 2 tỷ, nghe tâm sự nếu năm nay ok, thì giữa năm sau sẽ làm thêm 1 chi nhánh nữa cũng ở BD luôn >> biết cách làm thì vẫn ổn đấy chứ.
Mảng này giờ bão hòa, năm nay lại dính covid nữa mà bạn bác làm ăn nên thì chứng tỏ pro rồi, rất đáng học hỏi

hoangq9

Búa Gỗ
Xác định rõ tệp khách hàng mình nhắm tới là ai, ví dụ phục vụ doanh nghiệp thì nhập các dòng business kiểu OptiPlex, Latitude,... phục vụ sinh viên thì dòng bình dân hơn như Inspiron

linhktv

Gà con
Xác định rõ tệp khách hàng mình nhắm tới là ai, ví dụ phục vụ doanh nghiệp thì nhập các dòng business kiểu OptiPlex, Latitude,... phục vụ sinh viên thì dòng bình dân hơn như Inspiron
Đồng ý với bạn. Giả sử nếu phục vụ doanh nghiệp thì phải có thêm dịch vụ helpdesk, camera, kiểu như công ty người ta có 30 máy mà ko muốn chi tiền thuê 1 thằng IT thì bạn phải có dịch vụ full support 100k/máy/tháng.

littlecloud

Gà con
Đồng ý với bạn. Giả sử nếu phục vụ doanh nghiệp thì phải có thêm dịch vụ helpdesk, camera, kiểu như công ty người ta có 30 máy mà ko muốn chi tiền thuê 1 thằng IT thì bạn phải có dịch vụ full support 100k/máy/tháng.
Cái này chỉ mấy công ty nước ngoài nó mới chịu chi tiền làm chứ công ty VN thì làm cái nào tính tiền cái đó thôi bác ạ.

1 số dòng "cao cấp nhẹ" của các hãng:
- Dòng Thinkpad của Lenovo chủ yếu các dòng T, X (rất nhiều dòng phụ trong dòng X), P phục vụ đồ họa WS.
- Dòng Elitebook của HP phục vụ văn phòng, Zbook phục vụ đồ họa WS.
- Dòng Latitude văn phòng của Dell, dòng precision đồ họa WS.

garanmuoi

Gà con
Dòng Inspiron thấp nhất của Dell toàn bị mọi người chê mà mình có con dùng từ 2011 đến giờ, cắm torrent, để máy 24/24 liên tục mà đến giờ nó chỉ hỏng mỗi HDD

bluebird

Gà con
Giờ lấy hàng đâu về bán vậy các bác? Em tính bán online mong các bác chỉ giáo
Em có cái website chuyên review game cũng liên quan đến pc, lượng view cũng ổn, có thể tích hợp bán pc và phụ kiện

Giờ lấy hàng đâu về bán vậy các bác? Em tính bán online mong các bác chỉ giáo
Em có cái website chuyên review game cũng liên quan đến pc, lượng view cũng ổn, có thể tích hợp bán pc và phụ kiện
Làm dropshipping đi bác, đỡ phải ôm hàng. Tầm này mà bán máy tính thì cần vốn khá lớn, chứ lèo tèo nhập được vài ba con ko ăn thua gì đâu