Hỏi/ Thắc mắc - Dàn Dell OptiPlex 5070 cho phòng tổng hợp ổn không ạ? | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Dàn Dell OptiPlex 5070 cho phòng tổng hợp ổn không ạ?

linhktv

Gà con
Có bác nào đang dùng con Tiny PC bỏ balo mang đi làm việc mỗi ngày ko nhỉ.
Em đang xài laptop cty cấp mà yếu quá nên tính làm con m920x bỏ balo mang đi đi về về, trên cty thì có sẵn màn hình 24 inch rồi và ở nhà cũng có sẵn màn 24 inch luôn, ko biết khả thi ko nhỉ?
Làm quách con asrock a300 với thêm cái hub đi bác
Cắm ra cắm vào 1 cổng hub thôi cho bền main

garanmuoi

Gà con
Em đang xài laptop cty cấp mà yếu quá nên tính làm con m920x bỏ balo mang đi đi về về, trên cty thì có sẵn màn hình 24 inch rồi và ở nhà cũng có sẵn màn 24 inch luôn, ko biết khả thi ko nhỉ?
Công ty tư nhân mà thoáng thoáng thì mua luôn con máy bàn để trên cty ấy, làm xong vứt đó sync về làm tiếp. Trước đi làm cũng tính mãi nước mini pc các kiểu nhưng ko ăn thua. Đơn giản là con pc nhỏ thì nóng, mà nóng thì thường phải thiết kế giảm xung, giảm core cũng chả khá hơn lap là bao nhiêu.

Nếu công ty khoai quá thì đầu tư con lap ổn của mình mà làm trả lap cty.

hoangq9

Búa Gỗ
Bác xài gì mà laptop ko đủ?

kai210

Gà con
Mình tự mua case mini máy bộ rồi gắn thêm linh kiện để ở cơ quan dùng thay cho laptop được cấp! Laptop màn hình bé, phân giải thấp cứ mà ngồi cắm mặt vào nó 8h/ngày thì chỉ có gù lưng thôi!
Thà tự bỏ tiền ra mà sử dụng cho nó sướng! Hơn hết là sức khoẻ lâu dài nữa!

luuthianh

Gà con
Mình tự mua case mini máy bộ rồi gắn thêm linh kiện để ở cơ quan dùng thay cho laptop được cấp! Laptop màn hình bé, phân giải thấp cứ mà ngồi cắm mặt vào nó 8h/ngày thì chỉ có gù lưng thôi!
Thà tự bỏ tiền ra mà sử dụng cho nó sướng! Hơn hết là sức khoẻ lâu dài nữa!
Em đang build con này, bác thấy ổn ko?

duyrapper255

Búa Gỗ
Trước cũng định lắp bộ để vác đi vác lại thay laptop vì có thể nâng cấp được. Chi phí đầu tư ban đầu có thể cao nhưng hiệu suất cao mà nâng cấp được.
Nhưng kiếm cái case vừa ý khó quá.

Nhớ dùng dock, được hẳn thunderbold 3 thì tiện, xuất từ màn hình phím chuột các thứ, hdmi cắm ra cắm vào chẳng mấy chốc banh cái cổng, type-c nó được thiết kế bền hơn, không có khấc trên tiếp điểm nên tháo ra vào ít bị hư cổng.
Sao không xài microsoft remote desktop bạn? Đợt lễ mình xài remote cả tháng trời ổn phết, xem được cả youtube qua remote nên thấy ngon hơn. Dev android ầm ầm

QuangHuy0998

Gà con
Em đang bàn với sếp thay toàn bộ dàn máy cho phòng tổng hợp bằng Dell OptiPlex 5070. Nghiên cứu cấu hình: Core™ i5-9500 (6 Cores/9MB/6T/3.0GHz to 4.4GHz/65W), RAM 4GB DDR4, HDD 3.5 inch 1TB thì thấy khá ổn, giá cả em tham khảo mấy nhà phân phối Dell chính hãng thì bên ADG đang báo hợp lý nhất.
Các bác đóng góp thêm ý kiến giúp em được không ạ?
Em cảm ơn nhiều nha.
Trước cty mình cũng chỉ dùng máy bộ, năm ngoái build cho cty 10 case itx thử nghiệm, thấy hoạt động cũng có vẻ ổn định. 10 con thì chỉ hỏng nguồn 1 con. Giá rẻ, cấu hình cao hơn máy bộ. Đổi lại thì linh kiện xé lẻ, mỗi chỗ mua 1 món, và những hỗ trợ doanh nghiệp thì ko có

thiklangxang

Gà con
Trước cty mình cũng chỉ dùng máy bộ, năm ngoái build cho cty 10 case itx thử nghiệm, thấy hoạt động cũng có vẻ ổn định. 10 con thì chỉ hỏng nguồn 1 con. Giá rẻ, cấu hình cao hơn máy bộ. Đổi lại thì linh kiện xé lẻ, mỗi chỗ mua 1 món, và những hỗ trợ doanh nghiệp thì ko có
Bóc cái logo Dell Optiplex ra là bớt được mấy triệu đó bác {big_smile}

mrvanhiep

Gà con
Dàn Dell OptiPlex 5050 MT mua cách đây hơn 2 năm đây

Ưu điểm
  • Thiết kế gọn đẹp cho văn phòng hiện đại.
  • Tản nhiệt êm, hoạt động hiệu quả.
  • Đi kèm bộ bàn phím và chuột.
  • Khả năng nâng cấp linh hoạt.
Khuyết điểm
  • Cấu hình mặc định chỉ trang bị 4GB RAM.
  • Không cài sẵn Windows bản quyền.

littlecloud

Gà con
Dàn Dell OptiPlex 5050 MT mua cách đây hơn 2 năm đây

Ưu điểm
  • Thiết kế gọn đẹp cho văn phòng hiện đại.
  • Tản nhiệt êm, hoạt động hiệu quả.
  • Đi kèm bộ bàn phím và chuột.
  • Khả năng nâng cấp linh hoạt.
Khuyết điểm
  • Cấu hình mặc định chỉ trang bị 4GB RAM.
  • Không cài sẵn Windows bản quyền.
Dell OptiPlex 5070 thì có sẵn Windows 10 Pro, đầy đủ các cổng USB 3.1 Gen 2; HDMI 2.0b, DP và USB Type-C. Intel® Optane™ tùy chọn nên khởi động chắc chắn rất nhanh.

atlantic88

Búa Gỗ
Dell OptiPlex 5070 thì có sẵn Windows 10 Pro, đầy đủ các cổng USB 3.1 Gen 2; HDMI 2.0b, DP và USB Type-C. Intel® Optane™ tùy chọn nên khởi động chắc chắn rất nhanh.
khởi động nhanh hay không là do ổ cứng dùng loại gì chứ phụ thuộc gì vào các port hỗ trợ đâu bạn