This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm

Bạn ơi, cho mình xin tấm hình những quả địa cầu trong bản boot của bạn được không? tìm hoài không ra mà không trích xuất được file hình đó .

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
hình đó nằm ở trong winpe đó, boot vào winpe giả sử ổ đĩa winpe là ổ X thì vào X:\Windows\Web\Wallpaper\Windows sẽ thấy hình đó.

ivanhuynh0938

Búa Gỗ Đôi
Lấy Code ON của Windows Defender và Action Center rồi đổi tất cả các tham số từ 00000000 thành 00000001 thì sẽ thành Code Off.
mình cài LTSB 2016 add store vào rồi nhưng khi update app installer để side app từ ngoài vào thì nó ko update được dẫn đến ko cài được. Nhờ bác hổ trợ giúp

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bro cài Store kèm theo trong công cụ Ultra GO của tôi phải ko. Nếu là bản Store này thì khi cài Store xong, mở Store lên nó sẽ bắt update Store lên phiên bản mới, sau khi update Store xong thì cài các chương trình như game... một cách bình thường.

ivanhuynh0938

Búa Gỗ Đôi
mình cài store từ nguồn ngoài á bác, cụ thể là của bác leha, hướng dẫn add store vào LTSB, sau khi add xong đã báo là thành công, nhưng khi vào store lại ko update được app installer

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Microsoft Store bản đấy ko ổn rồi. Microsoft Store mình cài từ gifthub của zero cool root chạy ok

ivanhuynh0938

Búa Gỗ Đôi
Microsoft Store bản đấy ko ổn rồi. Microsoft Store mình cài từ gifthub của zero cool root chạy ok
em cài lại LTSB2016 sau đó vào Go cài store, nó cập nhật store xong nhưng vẫn bị lỗi cái app installer, ko update được nên ko thể side app từ ngoài vào á bác

truefriendcz

Búa Gỗ Đôi

Your images bad compatibility with boot...
After boot ended blue dead screen show error "INACCESSIBLE BOOT DEVICE".
Tested on::
Win10
IoT LTSB 2016 REMASTERED Ultra x64
BOOT HDD: M.2

cho e hỏi là làm sao cài store trên bản Win10 IoT LTSB 2015. e cài theo github mà toàn lỗi. em cám ơn ạ

conchodaus

Gà con
Bản của bác @zendamo chạy bao phê...khác hẳn với bản windows 11 gốc chạy lag tung người. Cơ mà có 1 vđề e muốn thắc mắc là:
1. E dùng mấy bản của bác e đều không kết nối được internet cho PC từ chức năng "Điểm truy cập cá nhân" cắm dây của IPHONE. Tức là iphone cấp internet cho PC qua dây. k biết có phải do dây của e hay là do bản win của bác lược cái phần driver đi ạ.
2. Bác có thể cho e xin bản WINPE đầy đủ mà tích hợp luôn cả phần Ghost 12 v11197 k ạ. E dùng DLC mà toàn bản cũ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.