This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

meodenhiphop

Rìu Sắt
cảm ơn lòng tốt của bác.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Mình bị lỗi thế này thì xử lý sao nhỉ, không thấy đoạn chọn Personal

Xem phần đính kèm 29402
bro cài theo cách nào đây, có 2 cách cài đơn giản nhất như sau:
- Boot vào Winpe Mount file iso rồi click vào file setup.
- Dùng Rufus tạo USB cài win

Cả 2 phướng pháp trên sẽ tự động đang nhập win bằng tk administrator bỏ qua hết các bước hỏi phiền phức như hình trên, mình đoán bro cài bằng WinNTSetup phải ko ? Ở hình trên bro click thử Sign-in-options rồi làm tiếp.

Trong tất các tools hỗ trợ cài win mình căm ghét nhất là cái tools WinNTSetup.

Đúng rồi mình dùng winNT Setup.
Mình có xài Winpe, vậy chỉ cần mount file iso rồi click file Setup.wim là được ah bạn, có phần chọn ổ đĩa cài không

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Thanks bạn @zendamo đã build 1 bản Win11 rất xuất sắc.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Đúng rồi mình dùng winNT Setup.
Mình có xài Winpe, vậy chỉ cần mount file iso rồi click file Setup.wim là được ah bạn, có phần chọn ổ đĩa cài không
file setup.exe làm gì có file setup.wim. Chính xác là cài như thế đó đương nhiên là phải có phần chọn ổ cài chứ, file iso chính chủ microsoft ko dùng phương pháp này được vì bị thông báo This PC can't run .... nhưng mình đã mod bypass TPM 2.0 rồi nên ko bị hiện thông báo nữa.

Thanks bạn @zendamo đã build 1 bản Win11 rất xuất sắc.
Thanks bro, được bro khen là mình vui rồi.

edwpon

Búa Gỗ
bác cho em hỏi ngu phát, tính năng của ultra go là gì ạ, và nếu sau khi chạy có lỗi xảy ra thì khắc phục sao ạ, có undo lại được không ạ

zendamo

Rìu Chiến Bạc
bác cho em hỏi ngu phát, tính năng của ultra go là gì ạ, và nếu sau khi chạy có lỗi xảy ra thì khắc phục sao ạ, có undo lại được không ạ
yên tâm chả có lỗi gì hết vì nó đâu có thay đổi hay xóa gì trong win đâu mà lo.
@zendamo Tks bác Zen, bác cho em hỏi driver mình dùng win10 được không, hay phải dùng windows update. Bản này có tự động cập nhật driver không?
Có tự động cập nhập driver đó PC của mình Main B460M i5 10400F cài win 10 vào ko có card mạng còn cài bản win này vào tự động nhận sạch bách driver luôn.

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Ngon
Thể loại Lite như full (có thể cài thêm khi cần) này iem rất kết. Đang yêu Phoenix OS 11 (AE tham khảo ở đây #232), có lẽ ch!ch thêm ẻm này thêm sướng. kk

Sửa lần cuối:

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Mình bị lỗi thì khi cài win tới tiến trình INSTALLING UPDATES
Lỗi báo : windows could not apply unattend settings during pass [offlineServicing].
Anh chị nào biết cách fix không ạ
cài bằng phương pháp nào. Nên cài bằng 1 trong 2 cách thông dụng sau
- Boot vào Winpe Mount file iso rồi click vào file setup.
- Dùng Rufus tạo USB cài win

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Mình dùng WinNTSetup cài bt ko lỗi gì, cài xong update offline lên 22000.346 từ SSU VÀ Windows10.0-KB5007262-x64_47fe39d4-full_psfx.CAB từ bạn @dinhchungcm share.

Attachments

117.5 KB · Lượt xem: 12
    174.3 KB · Lượt xem: 12

zendamo

Rìu Chiến Bạc
có cách nào trở về dung lượng trước khi chạy Ultra GO không bạn? do ấn nhầm Ultra GO
ko đâu bạn chỉ còn cách cài lại win thôi.
Mình dùng WinNTSetup cài bt ko lỗi gì, cài xong update offline lên 22000.346 từ SSU VÀ Windows10.0-KB5007262-x64_47fe39d4-full_psfx.CAB từ bạn @dinhchungcm share.
ừ mình cũng update lên 346 bằng cách này file 22000.346 mình down từ trang web của nước ngoài.