Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 48 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

queensalats

Gà con
mình đã cài bản Windows 11 IoT LTSC REMASTERED Hybrid Ultra v21H2 22000.194 và không cài được zoom thì phải làm như thế nào vậy mn :<

zendamo

Rìu Chiến Bạc
cái này là cài máy thật hay máy ảo đây bro. Cài bằng cách khác thì sao ? Nếu cài trên VMWARE thì cứ cài theo cách thông thường là boot trực tiếp từ file iso Win11 thì chắc chắn là ngon lành. Còn cài máy ảo tôi chưa bao giờ xài WinNTSetup vì tôi rất ghét cái soft này.

Sửa lần cuối:

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
cái này là cài máy thật hay máy ảo đây bro. Cài bằng cách khác thì sao ? Nếu cài trên VMWARE thì cứ cài theo cách thông thường là boot trực tiếp từ file iso Win11 thì chắc chắn là ngon lành. Còn cài máy ảo tôi chưa bao giờ xài WinNTSetup vì tôi rất ghét cái soft này.
thật đó bác

zendamo

Rìu Chiến Bạc
thật đó bác
sao máy thật của bro có 2 thanh taskbar hay vậy 1 thanh màu nâu bên dưới và 1 thanh taskbar nằm trong cái khung nữa là gì thế. Win11 bên trong khung là Win11 của mình vậy Win bên ngoài khung có thanh taskbar mầu nâu là Win gì nữa vậy.

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
sao máy thật của bro có 2 thanh taskbar hay vậy 1 thanh màu nâu bên dưới và 1 thanh taskbar nằm trong cái khung nữa là gì thế. Win11 bên trong khung là Win11 của mình vậy Win bên ngoài khung có thanh taskbar mầu nâu là Win gì nữa vậy.
Chút post video clip cài trên PE suôn sẻ, ai ngờ nó lite thế này
Vì có nhiều partition, nên cài Windows không là vấn đề gì nên không cần dùng máy ảo

zendamo

Rìu Chiến Bạc
tức là trong 1 partition có 2 win chạy song song cùng lúc hả làm cách nào hay vậy chỉ mình với

queensalats

Gà con
mình cài bình thường bản 64bit zoom nè
mình cài bằng wintohdd á nên buộc phải đăng nhập bằng mail sinh viên mà khi đăng nhập rồi thì nó lại đổi tên user thành tiếng việt có dấu (tên mình) nên không cài và dùng được cả zoom lẫn visual studio. Bạn có cách nào để giải quyết vấn đề đó giúp mình không? mình cảm ơn nhiều.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
mình cài bằng wintohdd á nên buộc phải đăng nhập bằng mail sinh viên mà khi đăng nhập rồi thì nó lại đổi tên user thành tiếng việt có dấu (tên mình) nên không cài và dùng được cả zoom lẫn visual studio. Bạn có cách nào để giải quyết vấn đề đó giúp mình không? mình cảm ơn nhiều.
cái này thì mình thua bạn nên cài lại bản win mình bằng 1 trong 2 cách thông dụng nhất
- Boot vào Winpe Mount file iso rồi click vào file setup.
- Dùng Rufus hoặc UltraISO hoặc PowerISO tạo USB cài win

Mọi cách cài khác nếu có phát sinh lỗi gì thì nói thật mình không biết và cũng không hiểu tại sao bị lỗi đó nữa.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
không phải.
AweSun nó tương tự như Teamviewer, dùng AweSun để điều khiển cái máy cài Win11 lite bác share
à ra thế mình ko biết sử dụng Teamviewer, cũng như dùng AweSun nên nếu có lỗi gì xảy ra với bản win của mình thì mình cũng chả biết cách fix thế nào cả.

Đây là 2 cách cài thông dụng nhất mình khuyên cài.
- Boot vào Winpe Mount file iso rồi click vào file setup.
- Dùng Rufus hoặc UltraISO hoặc PowerISO tạo USB cài win

Do bro cài bằng NTSetup lại qua AweSun nữa nên mình thua.