ĐÃ BỎ VÌ QUÁ CŨ | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

ĐÃ BỎ VÌ QUÁ CŨ

quang12345

Búa Đá Đôi
cài bản nosoft thì cái thằng nầy nó quay từ sáng tới chiều ko cập nhật

đúng là nên xài bản mặc định, đừng có nhúng tay vào cái gì cả :(
1 thao tác abc xyz thôi đôi khi cũng gây ra lỗi gì gì đó, nãn
lại cài win lại

zendamo

Rìu Chiến Bạc
cài bản nosoft thì cái thằng nầy nó quay từ sáng tới chiều ko cập nhật

đúng là nên xài bản mặc định, đừng có nhúng tay vào cái gì cả :(
1 thao tác abc xyz thôi đôi khi cũng gây ra lỗi gì gì đó, nãn
lại cài win lại
trả lời
THÔNG TIN CHI TIẾT VỀ BẢN ISO WINDOWS 10 ENTERPRISE LTSC v1903 NÀY (Thông tin chung cho cả bản FULL SOFT và NO SOFT)
- Đã tắt System Restore, Windows Defender, Action Center và các dịch vụ của Hyper-V.
mình cũng rất tán thành bro nên tự cài lại bản win 10 mặc định của chính chủ microsoft đi. mình cũng không cần bro phải xài bản win của mình đâu.

Sửa lần cuối:

zendamo

Rìu Chiến Bạc
người ta góp ý thì bắt đầu........à thôi, cảm ơn bro share bản win
bận nãy giờ, giờ mới rảnh trả lời.

Win của tôi Đã tắt System Restore, Windows Defender, Action Center vì vậy phải tắt cả dịch vụ Windows Defender Security Center, chỉ cần kích hoạt enable dịch vụ Windows Defender Security Center và Windows Defender lên thì Virus & threat protection sẽ hoạt động

Virus & threat protection đang hoạt động trên bản Windows 10 Enterprise LTSC v1903 NO SOFT

Một lần nữa có thể khẳng định một cách chắc chắn hơn bro tự cài lại bản win 10 mặc định của chính chủ microsoft là một quyết định sáng suốt và mình xin nói lại là cũng không cần bro phải xài bản win của mình đâu.

Ngoài ra dù sao cũng thanks bro vì nhờ cái hình của bro post lên mà tôi mới dám khẳng định 100% bản NO SOFT upload lên fshare là OK. BYE BYE.

KunaiNTC

Gà con
bận nãy giờ, giờ mới rảnh trả lời.

Win của tôi Đã tắt System Restore, Windows Defender, Action Center vì vậy phải tắt cả dịch vụ Windows Defender Security Center, chỉ cần kích hoạt enable dịch vụ Windows Defender Security Center và Windows Defender lên thì Virus & threat protection sẽ hoạt động

Mạnh dạn hỏi bác!
Bản này có thật sự là 1903, được MS update những tính năng mới như Sanbox, Vietnam Telex...Hay chỉ là bản 1803 với cái mã là 1903 vậy???

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Mạnh dạn hỏi bác!
Bản này có thật sự là 1903, được MS update những tính năng mới như Sanbox, Vietnam Telex...Hay chỉ là bản 1803 với cái mã là 1903 vậy???
phải nói nhờ câu hỏi của bro mà lần đầu tiên mình mới đi tìm hiểu và cài đặt Vietnamese Telex luôn

Nhìn cái pic hy vọng bro đã có câu trả lời rồi phải ko ?

KunaiNTC

Gà con
phải nói nhờ câu hỏi của bro mà lần đầu tiên mình mới đi tìm hiểu và cài đặt Vietnamese Telex luôn
Nhìn cái pic hy vọng bro đã có câu trả lời rồi phải ko ?

Lạ nhỉ! Thế là có tính năng mới.
Em có seach qua thì thấy chỉ một vài thông tin là bug về bản update 1903 này cho LTSC chứ k có bản chính thức từ MS.
Bác có thể hướng dẫn em cách update từ 1809 lên được không! Hoặc có trang nào tham khảo cho em xin link cũng được.
Cảm ơn bác!

tuannauttuan

Gà con
Tóm lại thời nào rồi còn nhúng soft vào làm gì. Người ta thích cài gì cần thiết thì để họ chọn, còn bản thân có viết được phần mềm gì đâu mà bày đặt nhúng soft để sinh lỗi tùm lum nguy hiểm bỏ mợ.

tranduyquang

Rìu Sắt
Mình đã cài Office 2019 và thực sự thấy bất tiện. Ai dùng onedrive sẽ thấy, nó liên tục đòi quyền xem file trong khi office 2016 k hỏi gì cả. Bản mới ra chưa thấy gì hay mà toàn làm khó khăn thêm.

TACOMPUTER

Búa Gỗ Đôi
Mình đã cài Office 2019 và thực sự thấy bất tiện. Ai dùng onedrive sẽ thấy, nó liên tục đòi quyền xem file trong khi office 2016 k hỏi gì cả. Bản mới ra chưa thấy gì hay mà toàn làm khó khăn thêm.
Excel nằm trong Onedrive, mình chỉ dẫn link local đến excel file khác, thì nó tự động sửa toàn bộ link local thành link https://.... gì gì đó. Làm mở file lên chả update mẹ gì. Ko bik làm sao cho nó ko can thiệp vào.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Lạ nhỉ! Thế là có tính năng mới.
Em có seach qua thì thấy chỉ một vài thông tin là bug về bản update 1903 này cho LTSC chứ k có bản chính thức từ MS.
Bác có thể hướng dẫn em cách update từ 1809 lên được không! Hoặc có trang nào tham khảo cho em xin link cũng được.
Cảm ơn bác!
để phân biệt giữa bản Windows 10 Enterprise LTSC v1903 và các bản Windows còn lại chẳng hạn như bản Pro và Enterprise v1903 (không có LTSC nhé) là Windows 10 Enterprise LTSC v1903 sẽ không hỗ trợ Windows Insider Program trong khi 2 bản Windows kia Pro và Enterprise thì có hỗ trợ Windows Insider Program

Như hình trên khi Windows 10 Enterprise LTSC v1903 truy cập vào Windows Insider Program sẽ nhận thông báo ngay, trong khi bản Enterprise v1903 (không có LTSC) thì chạy bình thường.

Vậy có cách nào làm cho Windows 10 Enterprise LTSC v1903 hỗ trợ Windows Insider Program , có bro phải dùng cách nào đó như Photoshop chẳng hạn {big_smile} xóa chữ LTSC đi thì sẽ truy cập được Windows Insider Program ngay.

thanh2412

Búa Đá
- Đây là bản đầy đủ chỉ tháo bỏ duy nhất dịch vụ SysMain - Chính là Superfetch (nguyên nhân gây ra disk 100% khi xài HDD để cài Win).
Cái này chắc chắn 100% nguyên nhân ko ah? Để em tháo bỏ nó ra mấy máy đang sử dụng.

nếu máy bác đang dùng ssd thì ko cần tắt cái đó đâu

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Thực sự là không có duyên với cả 2 bộ cài của bạn, mặc dù đã cài đi cài lại nhiều lần
mình vừa làm lại bản NO SOFT mới, bản này thực sự là NO SOFT luôn ngoài việc tích hợp bản vá mới nhất 18362.207 và Net Framework 3.5 thì bản NO SOFT này không cài thêm bất kỳ một soft nào cũng như không lược bỏ bất kỳ thành phần nào luôn. Đây hình ảnh nó đây

Link download Mã MD5: A431AE55FA84AB5DC921FB81C9B265E8

Hy vọng bản NO SOFT này có duyên với bro.