Cuộc sống thật tuyệt vời | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cuộc sống thật tuyệt vời

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User

Cuộc sống thật tuyệt vời, nhưng bạn phải khám phá nó mỗi ngày.

Trong bài hát "Corridor Effect" của nhóm, chúng tôi phát hiện ra rằng điều quan trọng là phải cảm thấy dễ chịu: "Khi tôi cảm thấy tốt thì chảo không dính vào tôi, trứng tráng ra vòng, tôi tìm thấy chỗ đậu xe lần đầu tiên, đèn giao thông quay xanh em chiêm ngưỡng ánh sáng từ mặt trời, em truyền nụ cười cho người. Em có độ yêu đời, mùi xuân đến em, em sửa vấn đề muôn người ”...

Nhưng làm thế nào tôi có thể cảm thấy tốt?
Cuộc sống thật tuyệt vời và chúng ta phải khám phá nó mỗi ngày bằng những điều nhỏ bé xung quanh mình. Chúng ta phải phấn khích bằng cách khám phá năm giác quan của mình (thị giác, thính giác, vị giác, xúc giác, khứu giác) và cảm nhận sâu sắc những gì chúng ta nhận được với mỗi giác quan đó.

Tôi ra ngoài đi dạo từ rất sớm và tôi thấy cuộc sống xung quanh mình thật nhiều. Cuộc sống tuyệt vời đến mức bạn cảm nhận được nó bên trong mình, bằng tất cả các giác quan, nhìn lên bầu trời và nhìn thấy màu sắc của nó, ánh sáng mặt trời, cảm nhận cơ thể bạn bừng sáng như thế nào, cảm nhận sự tươi mới của bình minh trên từng tế bào. của cơ thể bạn, hít thở bầu không khí trong lành cảm giác nó chạy qua bạn và thanh lọc bạn như thế nào, ngửi mùi đó của vùng nông thôn, lắng nghe sự tĩnh lặng, yên bình, thanh bình, tiếng chim hót và tại sao không, nhấm nháp một chiếc bánh mì mới làm, có một cà phê bên cạnh những người bạn yêu thương, hoặc chỉ bạn chỉ nghĩ đến họ và bước vào cuộc sống của họ từ xa.

Cuộc sống thật tuyệt vời, nhưng nó ở đâu? Chúng ta phải khám phá ra nó Chúng ta đang sống trong một thế giới buồn, đầy những ích kỷ. Nhưng thế giới không phải do chúng ta tạo ra, thế giới là do chúng ta tạo ra. Chúng ta đang ở trong một sa mạc (thiếu ảo tưởng, niềm vui ...) và chúng ta phải khám phá ra cội nguồn của hạnh phúc.

Cuộc sống đang sống. Chúng ta phải mở nắp hộp đựng để khám phá rằng cuộc sống tuyệt vời này đang ở bên trong chúng ta, bên trong mỗi chúng ta và mỗi người trong số các bạn. Chúng ta phải sống và bước ra thế giới để xây dựng cuộc sống tuyệt vời đó.

Tôi có nghĩa vụ phải làm cho người trước mặt hạnh phúc. Đây không phải là cách khác. Bạn phải cung cấp cho để nhận được.

Đồng nghiệp tặng quà cho tôi. Tôi không hiểu tại sao. Tôi chỉ đơn giản muốn lan tỏa niềm vui của tôi, ảo tưởng của tôi, tầm nhìn của tôi về cuộc sống. Tôi cố gắng truyền đi niềm vui và sự lạc quan. Tôi yêu mọi người, tôi lắng nghe họ, tôi ủng hộ họ, tôi khuyến khích họ.

Cuộc sống thật tuyệt vời và chúng ta phải khám phá nó mỗi ngày bằng những điều nhỏ bé xung quanh mình. Luis Galindo nói: "Ai mong hạnh phúc lớn, lại đánh mất những niềm vui nhỏ".

Cuộc sống thách thức mỗi chúng ta mỗi ngày trong khu vực của họ, ở nhà, với gia đình, với con cái, tại nơi làm việc, với nhóm của họ, và điều đó khiến chúng ta mát lòng khi tự hỏi: Bạn không thể làm gì? Bạn sẽ có thể? Bạn sẽ có sức mạnh? Và bạn phải đối mặt với nó với cùng một sự kiêu ngạo, bởi vì chính bạn, trong bản lĩnh của bạn, sức mạnh của bạn, sự tự tin vào bản thân, trong thái độ của bạn, trong mong muốn đạt được mục tiêu của bạn, mà bạn đáp lại bằng chính sự kiêu ngạo. : "Tôi muốn, tôi có thể và tôi sẽ đạt được nó". Đó là khi điều kỳ diệu của động lực xuất hiện, khi chúng ta thực hiện bước đầu tiên này và khi chúng ta đặt hết tâm huyết vào các hành động và dự án của mình.

Các vấn đề giống như một cái máy giặt: chúng vặn chúng ta, chúng quay chúng ta, chúng bóp chúng ta, nhưng cuối cùng chúng ta cũng trở nên sạch hơn, sáng hơn và tốt hơn nhiều so với chúng ta.

Bạn đã làm bao nhiêu điều trong đời mà bạn nghĩ rằng bạn không thể? Tự tin vào bản thân là thành công của bạn.
Cuộc sống đang sống. Có rất nhiều người trước khi chết. chúng ta phải tận dụng mọi sợi dây cuối cùng của cuộc sống mà chúng ta còn lại.

Đừng đi theo chủ nghĩa đào thải. Bạn có thể sai, nhưng bạn không nên chuyển mối quan tâm của mình cho người trước mặt mà hãy tỏ ra hào hứng với anh ấy, về những điều của anh ấy, về những thành công của anh ấy và điều đó sẽ khiến tình hình của bạn được cải thiện. Bạn phải cung cấp cho để nhận được. Khuyến khích nhận được bằng cách đưa ra lời động viên. Ai cho nụ cười, nhận nụ cười.

Không nghĩ về tương lai. Hãy nhớ rằng tương lai không tồn tại. Nó giống như một bức tranh, nó không tồn tại cho đến khi bạn vẽ bức tranh. Tương lai không tồn tại, nó là kết quả của những gì bạn làm ngày hôm nay.

Cuộc sống không công bằng. Bởi vì để tìm thấy bạn phải tìm kiếm. Bởi vì nó không phải là một con đường thẳng. Vì có rất nhiều chướng ngại vật trên con đường đó khiến bạn vấp ngã. Bởi vì đến đó hay đạt được nó đều cần nỗ lực. Bởi vì có những sự kiện và sự kiện không nên xảy ra.

Vâng, có nhiều điều không công bằng, nhưng điều đó không có chúng ta và nó không nên làm chúng ta tê liệt. Chúng ta phải lựa chọn hạnh phúc hay đau khổ bất chấp sự bất công này của cuộc sống.

Cuộc sống thật bất công. Và bạn không bất công với những quyết định của mình? Và một người cha với những đứa con của mình? Và một giáo viên, một huấn luyện viên, một bác sĩ, một ông chủ ...?

Chúng ta đòi hỏi con cái của chúng ta điểm A, nếu họ hỏi chúng ta rằng chúng ta cũng nhận được chữ A với tư cách là cha mẹ, trong công việc, với người bạn đời, với bạn bè ... thì sao?

Nhiều khi các quyết định (hoàn cảnh) không được hiểu cho đến khi có kết quả.

Bill Gates từng nói: “Cuộc sống vốn không công bằng, hãy quen với điều đó”. Và đúng như vậy, không phải lúc nào cũng trải thảm hoa hồng, không phải lúc nào mặt trời cũng mọc, không phải lúc nào chúng ta cũng thấy những nụ cười, không phải lúc nào âm nhạc cũng cất lên giai điệu vui tai, không phải lúc nào chúng ta cũng nghe thấy những gì chúng ta muốn hay nhận được tình yêu của chúng ta cần, không phải lúc nào chúng ta cũng nhận được giải thưởng xứng đáng. Nhưng đồng thời cũng không phải là con đường chông gai, không phải lúc nào mưa cũng không phải lạnh, không phải lúc nào cũng nhìn thấy những gương mặt nghiêm túc, âm nhạc không phải lúc nào cũng không chịu nổi và không phải lúc nào cũng có bão, lúc nào không hay. thật tuyệt vời khi chúng ta nhìn thấy mặt trời, bầu trời, núi non, sông nước, biển cả, nụ cười của trẻ thơ, gia đình, bạn bè ...

Eckhart Tolle: “Bất cứ điều gì bạn nghĩ rằng thế giới không cho bạn là có thể bởi vì bạn không cho nó cho thế giới. Thực hành là cho đi những gì bạn muốn nhận. Sự dồi dào luôn do bạn sinh ra. Bạn biết đấy: những gì bạn cho đi, bạn cho nó cho chính mình; Những gì bạn không cho, bạn lấy đi.

Luôn nhìn vào mặt tươi sáng hơn của cuộc sống và nếu nó không tồn tại thì hãy chà xát mặt tối cho đến khi nó tỏa sáng.

Cuộc sống là trò chơi vĩ đại nhất
. Tôi đảm bảo với bạn rằng nếu bạn chơi tốt, nếu bạn tuân theo các quy tắc, những quy tắc đó là giá trị nền tảng của con người, bạn sẽ đi những con đường không nghi ngờ để lại dấu ấn quan trọng, bạn sẽ thấy những sự thật đáng ngạc nhiên, bạn sẽ làm được những điều mà bạn sẽ không bao giờ tưởng tượng được, bạn sẽ từng bước xây dựng số phận của mình, bạn sẽ có thể kết bạn thực sự, bạn sẽ tham gia và là nhân vật chính trong những tình huống đa dạng nhất, bạn sẽ có trong tay khả năng hiện thực hóa ước mơ của mình, bạn sẽ biết tình yêu, bạn sẽ nhận được tình cảm và sự công nhận của những người xung quanh bạn, bạn sẽ hài lòng với chính mình, bạn sẽ nhận được sự tôn trọng vì điều tốt của bạn và không bằng quyền lực của bạn, bạn sẽ được trong lòng của nhiều người. Tóm lại, bạn có thể trở thành người hạnh phúc nhất thế giới và còn gì tuyệt vời hơn khi khiến người khác hạnh phúc.

Sai lầm là bạn không muốn chơi, bạn để tất cả mọi người trừ bạn tham gia vào trò chơi của cuộc đời, rằng bạn phải trải qua những tác động, quyết định, hành động, chiến lược và bất kỳ rủi ro nào. Nhưng những gì bạn không nhận ra là trong trò chơi đó, trong trò chơi đó, chúng ta đều là tất cả và nếu bạn không muốn di chuyển mã thông báo, trò chơi vẫn sẽ tiếp tục và mọi thứ được thực hiện hoặc quyết định sẽ ảnh hưởng đến bạn ngay cả khi bạn chưa thực hiện. phần. Bạn là một phần quan trọng của câu đố của thế giới. Và chỉ cần bạn không chiếm vị trí của mình, hình ảnh sẽ bị dở dang.

Cuộc sống là một trò chơi tuyệt vời, trong đó bạn có thể ảnh hưởng đến ảo tưởng, sự nhiệt tình, nụ cười, niềm vui và hạnh phúc của nhiều người. Thật tuyệt vời phải không? Cảm xúc dễ lây lan. Chúng ta là những cảm xúc mà chúng ta giao tiếp. Quanh mình với những người khiến bạn cảm thấy tuyệt vời đang ngày càng phát triển, nhưng làm cho những người xung quanh bạn trở nên tuyệt vời thậm chí còn giàu có hơn.

Cuộc sống sẽ tuyệt vời như bạn vẽ nó. Nó có thể là Van Gogh, Velázquez, Monet, Picasso hoặc một bức graffiti đơn giản.
Mục tiêu lớn là làm cho cuộc sống của chúng ta trở thành một tác phẩm nghệ thuật, từng ngày, từng khoảnh khắc.

"Thay đổi cách bạn nhìn mọi thứ và những thứ bạn nhìn sẽ thay đổi" (Wayne Dier)

Văn bản được dịch từ tiếng Tây Ban Nha sang tiếng Việt với Google Dịch
Tôi cảm thấy sự bất tiện của những từ bị dịch sai
xem phần còn lại của bài viết

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Sự thoải mái trong tâm hồn, sức khỏe cường tráng thì cái gì xung quanh cũng tốt đẹp, còn ngược lại tâm trạng nặng nề, bệnh tật đầy người thì không có gì tốt. Có câu nói: người buồn cảnh có vui đâu bao giờ.

doanphucgt

Búa Gỗ
Tâm mình an lành thì tự nhiên mọi việc an lành sẽ tới. Đồng sinh tương ứng, đồng khí tương cầu mà.