Hỏi/ Thắc mắc - Có cách nào để vượt qua icloud để đổi lại mật khẩu mở máy Mac sử dụng không ạ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Có cách nào để vượt qua icloud để đổi lại mật khẩu mở máy Mac sử dụng không ạ?

hptrungduc

Rìu Sắt
Như tiêu đề thôi, em muốn hỏi có phần mềm mất phí hay cách nào miễn phí để vượt qua được việc dính Icloud khi muốn resetpassword mở máy sử dụng của Mac không các bác nhỉ? Hoặc có thể khôi phục cài đặt gốc của nó về tình trạng xuất xưởng cũng được. Cụ thể là Macmini và em không thể biết được icloud và mật khẩu. Vụ không dính icloud thì em làm được, mà cái vụ dính icloud thì hơi khoai đang muốn mày mò vọc vạch thêm nếu có phương án.

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Như tiêu đề thôi, em muốn hỏi có phần mềm mất phí hay cách nào miễn phí để vượt qua được việc dính Icloud khi muốn resetpassword mở máy sử dụng của Mac không các bác nhỉ? Hoặc có thể khôi phục cài đặt gốc của nó về tình trạng xuất xưởng cũng được. Cụ thể là Macmini và em không thể biết được icloud và mật khẩu. Vụ không dính icloud thì em làm được, mà cái vụ dính icloud thì hơi khoai đang muốn mày mò vọc vạch thêm nếu có phương án.
Câu hỏi này phải dùng 1 máy mac khác để làm. Mà cái này nên nhờ chính chủ Apple nhé. Chứ thủ thuật hầu hết hơ khó

lecongphu

Búa Gỗ Đôi
Mình lâu lâu đá qua ( tay ngang IOS và MacOS ) và windows thôi cứ hiện tại chủ đạo Linux/ Ubuntu là chính
Vậy bạn cũng là dân IT ạ?

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Bạn cài đặt GNOME trực tiếp trên máy tính để sử dụng luôn ạ? So với tốc độ sử dụng thì theo bạn nhanh hơn Windows gấp bao nhiêu lần nhỉ.
Mình cài đặt Ubuntu nền Gnome trực tiếp, tốc độ sử dụng nhanh hơn Windows cùng cấu hình là 45 đến 70%. Còn tác vụ thông dụng thì 5 giây

lecongphu

Búa Gỗ Đôi
Mình cài đặt Ubuntu nền Gnome trực tiếp, tốc độ sử dụng nhanh hơn Windows cùng cấu hình là 45 đến 70%. Còn tác vụ thông dụng thì 5 giây
Không biết có thể chạy vscode và android studio ko bạn nhỉ? Nhờ sự tư vấn của bạn, khả năng mình sẽ chuyển sang dùng Ubuntu xem sao. Bạn có link tham khai cài Gnome bằng boot ko share mình với, mình cảm ơn bạn nhiều lắm.

hptrungduc

Rìu Sắt
Trả lại máy cho người ta đi bạn.
Không trộm cắp gì đâu bác, máy công ty em á bác. Tại sếp chuyển đổi máy công việc sang hệ sinh thái của apple nên mấy em hành chính chưa quen việc, quên lấy lại icloud với mật khẩu khi nhân viên nghỉ việc nên nhờ em mò, nếu được thì đỡ phải đem ra tiệm thôi bác.