Hỏi/ Thắc mắc - Có cách nào cài driver máy in 32 bit trong hệ điều hành 64 bit? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Có cách nào cài driver máy in 32 bit trong hệ điều hành 64 bit?

vicam

Búa Gỗ Đôi
Tình hình mình có cái máy in LBP-1210 vẫn sử dụng tốt, chỉ có điều Canon chỉ cung cấp driver 32 bit. Các bạn cho hỏi có cách nào cài driver 32 bit lên Windows 7 Pro 64 bit?

thithi

Búa Đá
Thử add file *.inf của win32 vào xem có nhận ko. (control - ad printer - chọn đến file driver của x32) chứ dòng này quá cũ rồi, ko support x64 :(

vicam

Búa Gỗ Đôi
Bạn đã cài thử chưa? Thông thường win x64 vẫn tương thích với các softs 32 bit và được lưu trong folde Program Files (x86) của ổ cài win mà. Bạn cài win 7 Pro x64 có lẽ không gặp khó gì đâu. Trường hợp đặc biệt cài không được bạn lên trang chủ của canon tìm trợ giúp vậy.
Mình đã thử cài rồi không được, cái này là driver chứ không phải softs.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Dòng đó không hỗ trợ driver cho win 64 bạn nha. Nếu bắt buột phải dùng win 64 thì bạn bắt buột phải sắm cái máy in mới.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Link tải: http://gdlp01.c-wss.com/gds/4/0100002434/01/LBP-1210_R110_V110_Win_x32_uk_EN_7.exe
Hướng dẫn cài đặt driver Canon 1210
Sau khi quá trình download đã hoàn tất, bước tiếp theo mà bạn cần làm là cài đặt phần mềm vào máy tính. Bạn thực hiện như sau:
  • Bước 1: Tiến hành giải nén phần mềm driver Canon 1210 vừa tải về. Cắm nguồn và khởi động lại máy in. Cắm dây kết nối máy in vào máy tính (bạn hãy nhớ cổng kết nối này nhé).
  • Bước 2: Click Start -> Chọn Devices and Printers.
  • Bước 3: Tiếp tục nhấn chọn mục Add a printer.
  • Bước 4: Chọn cổng kết nối USB máy in vừa kết nối ở trên.
  • Bước 5: Tiếp đó, bạn chọn Have Disk.
  • Bước 6: Cuối cùng, chọn OK.

vicam

Búa Gỗ Đôi
Link tải: http://gdlp01.c-wss.com/gds/4/0100002434/01/LBP-1210_R110_V110_Win_x32_uk_EN_7.exe
Hướng dẫn cài đặt driver Canon 1210
Sau khi quá trình download đã hoàn tất, bước tiếp theo mà bạn cần làm là cài đặt phần mềm vào máy tính. Bạn thực hiện như sau:
  • Bước 1: Tiến hành giải nén phần mềm driver Canon 1210 vừa tải về. Cắm nguồn và khởi động lại máy in. Cắm dây kết nối máy in vào máy tính (bạn hãy nhớ cổng kết nối này nhé).
  • Bước 2: Click Start -> Chọn Devices and Printers.
  • Bước 3: Tiếp tục nhấn chọn mục Add a printer.
  • Bước 4: Chọn cổng kết nối USB máy in vừa kết nối ở trên.
  • Bước 5: Tiếp đó, bạn chọn Have Disk.
  • Bước 6: Cuối cùng, chọn OK.
Gì vậy mod? cài đặt driver canon 1210 thì mình biết, ở đây mình hỏi cách cài driver 32 bit trong hệ điều hành 64 bit.

caohieu089

Rìu Sắt Đôi
Tình hình mình có cái máy in LBP-1210 vẫn sử dụng tốt, chỉ có điều Canon chỉ cung cấp driver 32 bit. Các bạn cho hỏi có cách nào cài driver 32 bit lên Windows 7 Pro 64 bit?
Em nghĩ bác nên cài VMware Workstation vào, cài thêm 1 bản win32bit vào máy ảo set ram máy đó 512mb/1gb, sau đó set network card của máy ảo đó bridge rồi cài VMtool lên máy ảo. có tài liệu thì copy qua lại rồi vã thôi :D
vừa dùng được Windows bt, vừa dùng được cả win32bit để dùng máy in
còn máy của client/người không biết dùng thì chắc chịu thôi :D

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Em nghĩ bác nên cài VMware Workstation vào, cài thêm 1 bản win32bit vào máy ảo set ram máy đó 512mb/1gb, sau đó set network card của máy ảo đó bridge rồi cài VMtool lên máy ảo. có tài liệu thì copy qua lại rồi vã thôi :D
vừa dùng được Windows bt, vừa dùng được cả win32bit để dùng máy in
còn máy của client/người không biết dùng thì chắc chịu thôi :D
Cài máy in để dùng thường xuyên.
Công việc thường xuyên mà làm trên máy ảo chắc "chớt".

Chủ thress là người am hiểu và sử dụng máy lâu rồi (chí ít cũng phải >10 năm - vì cái Canon 1210 thịnh hành những năm trước 2006), chắc bó tay rồi mới cầu cứu kiểu "cầu âu" chứ biết là không có giải pháp hoàn hảo rồi.
1. Là cài Win 7 32bit để dùng máy in cũ.
2. Mua máy in mới có driver x64.

Giật mình nhớ lại cái máy in Canon 2900 lão quá rồi nhỉ. Đâu từ khoảng 2006 đến nay vẫn còn phổ biến.

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Tìm thấy nguồn này:
Hướng dẫn cài đặt Driver Canon LBP 1120 trên win 7 8 32bit 64 bit không bị lỗi
Vào Control Panel -> chọn Device and Printer -> Add printer -> Add local printer, chọn cổng USB -> Next ...-> Install the Printer Driver -> Chọn Have Disk --> Chọn trỏ tới thư mục mà bạn extract file tải về ban đầu tìm đến file " CAP3SETK.INF " --> Nhấn ok next ...

PP này giống như cmt của @Hinunp7
Quá dễ thử > Bạn chủ cứ làm xem sao, nếu không được cũng chả mất gì.

CUCGACH

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Thông thường mấy thằng win 10 cắm mấy cái máy in đời cũ vào là nhận luôn. trường hợp của thớt thật là hãn hữu. bác thử mấy cái phần mềm như driver easy quét thử phát xem có ok không.

vicam

Búa Gỗ Đôi
Tìm thấy nguồn này:
Hướng dẫn cài đặt Driver Canon LBP 1120 trên win 7 8 32bit 64 bit không bị lỗi
Vào Control Panel -> chọn Device and Printer -> Add printer -> Add local printer, chọn cổng USB -> Next ...-> Install the Printer Driver -> Chọn Have Disk --> Chọn trỏ tới thư mục mà bạn extract file tải về ban đầu tìm đến file " CAP3SETK.INF " --> Nhấn ok next ...

PP này giống như cmt của @Hinunp7
Quá dễ thử > Bạn chủ cứ làm xem sao, nếu không được cũng chả mất gì.
Comfirm là giống như bạn sugarkim, không cài được nhé. Giờ chỉ còn cách cài xpmode. Các bạn cho hỏi cài xpmode, cài driver xong có cần phải cài thêm Office trong xpmode không? Do mình chưa từng thực hiện.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Thông thường mấy thằng win 10 cắm mấy cái máy in đời cũ vào là nhận luôn. trường hợp của thớt thật là hãn hữu. bác thử mấy cái phần mềm như driver easy quét thử phát xem có ok không.
Do dòng máy in đó không hỗ trợ driver cho win 64 đó bác. Trước giờ mình cài kiểu máy ảo thì mình thực hiện rồi nhưng mà cài trức tiếp cho win thì chưa thấy cách nào thực hiện được.

caohieu089

Rìu Sắt Đôi
Cài máy in để dùng thường xuyên.
Công việc thường xuyên mà làm trên máy ảo chắc "chớt".

Chủ thress là người am hiểu và sử dụng máy lâu rồi (chí ít cũng phải >10 năm - vì cái Canon 1210 thịnh hành những năm trước 2006), chắc bó tay rồi mới cầu cứu kiểu "cầu âu" chứ biết là không có giải pháp hoàn hảo rồi.
1. Là cài Win 7 32bit để dùng máy in cũ.
2. Mua máy in mới có driver x64.

Giật mình nhớ lại cái máy in Canon 2900 lão quá rồi nhỉ. Đâu từ khoảng 2006 đến nay vẫn còn phổ biến.
ý của mình là khi nào cần in tài liệu thì mới sử dụng con máy ảo x86 đó mà?
bác hiểu nhầm ý của mình roài :))
còn ai lại đi làm việc gõ văn bản văn bủng trên cái máy ảo set ram thấp???