Hỏi/ Thắc mắc - Có bạn nào được tăng x2 băng thông chưa vậy | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Có bạn nào được tăng x2 băng thông chưa vậy

Handrf

Kiếm đá
mình vnpt.
giờ cao điểm mà vẫn được như này thì chắc là x2 rồi.
đã max speed cổng lan k thể lên đc nữa

hnaht

Búa Đá
Mình đang dùng gói Combo Super150 (truyền hình + Internet) của FPT, vẫn chưa thấy được x2, nếu giờ mà được x2 băng thông thì tuyệt với ông mặt trời 😅 (cơ mà chắc không có đâu hahaa).

Hamano Kaito

Moderator
Mình đang dùng gói Combo Super150 (truyền hình + Internet) của FPT, vẫn chưa thấy được x2, nếu giờ mà được x2 băng thông thì tuyệt với ông mặt trời 😅 (cơ mà chắc không có đâu hahaa).
FPT mình xài hơn 10 năm rồi bạn. Chưa bao giờ tăng gấp đôi băng thông đâu
Chỉ tăng lí nhí nhỏ giọt thôi. Mà kèm theo đó là tăng tiền nữa (tiền cũng tăng lí nhí nhưng + lại cũng kha khá đấy)

hnaht

Búa Đá
FPT mình xài hơn 10 năm rồi bạn. Chưa bao giờ tăng gấp đôi băng thông đâu
Chỉ tăng lí nhí nhỏ giọt thôi. Mà kèm theo đó là tăng tiền nữa (tiền cũng tăng lí nhí nhưng + lại cũng kha khá đấy)
Đúng rồi bác, FPT ky bo mà. Có đợt tự tăng băng thông xong thu thêm 30k. Kể ra nhà em dùng FPT cũng được 7 năm rồi, từ lúc dùng đến giờ khá ổn định, chưa thấy sụt băng thông tý nào, hiếm khi bị lỗi, nhưng mà cái modem 2 băng tần của họ cùi thực sự.

Hamano Kaito

Moderator
Có biến các bạn xài FPT ơi

Xin lỗi vì đã "bôi bác" FPT ! Xin đội FPT lên đầu.

Trong nước

Ngoài nước

Sửa lần cuối:

tuanyenhoa

Gà con
Viettel của e có 110Mbps lúc tải thấy lên 120

hnaht

Búa Đá
Có vẻ như trong đợt dịch này mới thấy FPT đầu voi đuôi chuột.
Gói cước nhà mình là 150 được nâng lên 200. Nhưng gần đây theo dõi mạng mẽo rất chán, lướt web thấy chậm hơn rất nhiều so với trước. Vì nghi vấn nên thử kiểm tra, và rồi cái kết...

Trên speedtest.net luôn báo đủ băng thông.... (test trên sever sing hay hongkong đều cho xấp xỉ 200)

Nhưng... Thực tế thì không được như vậy.

Và mình thử download 1 file trên Google Drive... Tốc độ max chỉ có 8MB, trong khi gói cước là 200Mbps tương đương khoảng 25MB.

Trước khi được nâng băng thông thì sử dụng bình thường, download các thứ vẫn max speed. Nâng xong lại thành chậm đi, chán thật sự.

Attachments

18.4 KB · Lượt xem: 6
    14.8 KB · Lượt xem: 5
    18.4 KB · Lượt xem: 4

Hamano Kaito

Moderator
Trò mèo và chuột ấy mà bạn. Mình cũng bị y chang bạn thôi
Mở băng thông để cho người ta test thấy này nọ. Nhưng thực chất chỉnh chọt SV tổng để giới hạn băng thông lại rồi

hnaht

Búa Đá
Trò mèo và chuột ấy mà bạn. Mình cũng bị y chang bạn thôi
Mở băng thông để cho người ta test thấy này nọ. Nhưng thực chất chỉnh chọt SV tổng để giới hạn băng thông lại rồi
Có vẻ như nhà mạng nào cũng như nhà mạng nào. Chán kinh, load web trong nước thôi cũng chậm bác ạ. Không được nhanh như lúc chưa nâng băng thông, nói chung là làm gì bây giờ nó cũng chậm 🤦‍♂️

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Của em là Viettel xài gói 30Mbps/ 1 tháng đóng 185k. Từ lúc VN bắt đầu dịch từ năm ngoái là em đã thấy tăng rồi.

30 Mbps thì gấp đôi lên 60 thôi.
Sao thành 600 thế kia. Hack à bác?
Viettel x2 băng thông từ 3/2020 nhé bác. Khi nào hết dịch thì về cũ

giahuyck

Rìu Sắt
30 Mbps thì gấp đôi lên 60 thôi.
Sao thành 600 thế kia. Hack à bác?
Viettel x2 băng thông từ 3/2020 nhé bác. Khi nào hết dịch thì về cũ
Thì bên em có sao em nói vậy chứ em nói xạo có được gì đâu bác. Hình em vừa chụp test trên speedtest với down file từ google drive đây bác