Hỏi/ Thắc mắc - Có bạn nào được tăng x2 băng thông chưa vậy | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Có bạn nào được tăng x2 băng thông chưa vậy

nguhanhson

Rìu Sắt
Mình đang dùng gói Net1Plus (gói internet cáp quang cơ bản của Viettel, không TV, 165k/tháng). Lần test thứ nhất lúc 20:14 với server Viettel HCM, lần test thứ hai lúc 20:16 với server AIS ở Bangkok/Thailand.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Viettel có ai được nhân đôi băng thông không vậy?

creslife

Búa Gỗ Đôi
Viettel 250k vẫn chưa thấy nhân đôi, mà nhìn vậy thôi chứ từ 9 giờ tối đến 4h sáng hôm sau chả hiểu sao lướt tiktok, youtube hay thậm chí tải hình nền còn load không nổi, chán.

thaithanh456

Búa Gỗ
Đang làm việc fpt telecom & sử dụng mạng fpt telecom. đo FAST.com qua sing.
Đừng mong tăng băng thông nội bộ(trong nước) nhiều quá, Tiến độ hạ tầng mà theo ko kịp thì đường quốc tế cũng chậm theo.

Hamano Kaito

Moderator
băng thông đi sing down max speed 12mb/s mà up speed tệ quá có 2mb/s à bác ơi. Viettel.
Down nhanh là ngon cơm rồi bạn. Upload ít xài đến
Đang làm việc fpt telecom & sử dụng mạng fpt telecom. đo FAST.com qua sing.
Đừng mong tăng băng thông nội bộ(trong nước) nhiều quá, Tiến độ hạ tầng mà theo ko kịp thì đường quốc tế cũng chậm theo.

Xem phần đính kèm 25507
FPT mỗi lần tăng băng thông là thêm ít tiền. Thấy phát chán....
Hồi đó đóng dưới 260k giờ lên trên 290k. Mà lên băng thông chẵn bao nhiêu
Kèm theo đó là bóp ra nước ngoài kinh hơn VNPT với Viettel. Khi sử dụng fake IP mà của VN nếu dùng FPT thì cùi mít mà của VNPT với Viettel thì toàn max speed
Nhớ cái lúc mà đứt cáp lúc chưa có con virus cô vít này.
---
Thực sự giờ cũng muốn nhảy cóc sang VNPT hoặc Viettel nhưng thấy ko ổn lắm. Để tình hình xem thế nào...

silver bullet

Búa Đá
Tản mạn một chút, mình sài mạng Viettel, chủ trọ mình lắp FPT mình thấy băng thông same nhau, mà wifi trọ mình chắc mỗi mình dùng, phòng khác ai cũng có cả, ban ngày thì 2 mạng như nhau cả nay Viettel nhân đôi băng thông nhanh hơn nữa, nhưng ban đêm FPT yếu đôi chút còn Viettel phải gọi là rùa bò, vào MXH facebook không được, twitter thì load lâu,... nản, giữa lòng thành phố mà ngỡ đâu hải đảo, hoang mạc xa xăm.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
băng thông đi sing down max speed 12mb/s mà up speed tệ quá có 2mb/s à bác ơi. Viettel.
sao mình speestest đi sing bình thường cả download lẫn upload mà đi bangkok thì download cao mà upload chỉ có 400kb/s mà có bạn speedtest upload lẫn download đi bangkok lại bình thường là sao ta.