Hỏi/ Thắc mắc - Có bạn nào được tăng x2 băng thông chưa vậy | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Có bạn nào được tăng x2 băng thông chưa vậy

sonnguyenvn

Búa Gỗ
Chưa thấy gì. Mình ở ngoại thành HN vẫn thấy nguyên như cũ :D

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nó tăng từ đời nào rồi mà, quan trọng là khi nào họ lấy lại thì khó biết được.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Có tăng đó các bác. Nhưng hiện nay thuê bao mình 50Mbps bình thường đã gấp đôi, nay thành gấp 3 (150Mbps) luôn rồi. Chỉ có tốc độ upload là thấy real nhất.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Của em là Viettel xài gói 30Mbps/ 1 tháng đóng 185k. Từ lúc VN bắt đầu dịch từ năm ngoái là em đã thấy tăng rồi.

gì tốc độ khiếp vậy bạn @giahuyck .cái này đâu còn là wifi port 100mbs mà đã là wifi port 1gbs rồi.bạn này download film 4K không phải nói là rất nhanh và ổn.

giahuyck

Rìu Sắt
gì tốc độ khiếp vậy bạn @giahuyck .cái này đâu còn là wifi port 100mbs mà đã là wifi port 1gbs rồi.bạn này download film 4K không phải nói là rất nhanh và ổn.

Em thấy download cũng bình thường à. Em down max speed chỉ được tầm 35-38Mb/1s. Đợt thấy có mấy bác còn down toàn trên 60Mb/1s nữa vì 1 phần là các bác đó bảo toàn xài gói 100Mpbs còn em gói có 30Mpbs

Hamano Kaito

Moderator
Em thấy download cũng bình thường à. Em down max speed chỉ được tầm 35-38Mb/1s. Đợt thấy có mấy bác còn down toàn trên 60Mb/1s nữa vì 1 phần là các bác đó bảo toàn xài gói 100Mpbs còn em gói có 30Mpbs
SpeedTest thì 500mbp mà tải thực ra chỉ có 38mb. Giả trân ko chớp mắt của vịt teo ! {smile}

giahuyck

Rìu Sắt
SpeedTest thì 500mbp mà tải thực ra chỉ có 38mb. Giả trân ko chớp mắt của vịt teo ! {smile}
Vậy là thằng SpeedTest nó báo ảo hả ta {big_smile} mà bên e công nhận là có tăng x2 thật. Xưa em down max có tầm 16Mb/ 1s xong sau đợt dịch bọn nó Up x2 thì thành 36-38Mb/ 1s như bây giờ. Đợt em thấy có mấy bác bàn vụ download bị giới hạn còn do 1 phần của modem nên không biết có liên quan đến trường hợp em không hay là do thằng SpeedTest nó báo ảo. Vì lúc sáng em đo nó sẽ là 500Mbp như hình còn chiều tối nó sẽ còn tầm 300Mbp nhưng mà em vẫn down đc 36-38Mb/ 1s với cả 2 trường hợp.

Hamano Kaito

Moderator
Gói Super80 tháng 200 mấy á. Không có combo TV nên tốc độ chỉ 80Mbps :cool:
Mình cũng gói y chang bạn vậy ? Nhưng có kèm theo combo TV nên gần 300k đấy bạn
Mà tốc độ như mình test bên trên lên thêm được 20mbp ! Ahahah, thực sự chưa thấy nhà mạng nào "KY BO" như FPT {bike} . Trong khi thấy các bạn dùng 2 nhà mạng kia lên "gấp đôi" ko !

meninwhite

Búa Đá Đôi
Sáng nay ở TpHCM VNPT gói HKN2 đã nhân đôi, hồi trước tới khuya mới được X2 tốc đô lên 40MB/s khi tải Fshare hay google. Mình sẽ tiếp tục kiểm tra mấy ngày sau để chắc chắn.

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
Không biết tặng chưa chứ tối qua mình bắt đầu thấy chơi LoL lag hẳn rồi đó :v

quadensatgai

Rìu Sắt
Hiện nay gói mạng nào ngon nhất vậy các đồng chí, đang tính lắp mà chưa biết lắp nhà mạng nào ở HCM