Nhờ tư vấn - cmd tự động mở và đóng khi khởi động | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn cmd tự động mở và đóng khi khởi động

All about PC

Gà con
xin chào các a/c/e trên diễn đàn
Em tự cài Windows và các Phần mềm sau đó active MS Office 2019 và Windows 10 . Em thao tác và làm việc bình thường nhưng mỗi khi khởi động lại máy là CMD lại tự động mở và đóng lại trong tầm chưa tới 5s . Khi em cài máy laptop thứ 2 vẫn active và cài software văn phòng thường không bị lỗi như vậy . Máy vẫn hoạt động bình thường không bị lỗi gì hết . Em muốn tham khảo a/c/e có cách nào tắt tự động đóng mở như vậy không ?

All about PC

Gà con
Quét chữ imgbb sau đó chuột phải. Chọn dòng "tìm kiếm với XXX" nó hiện ra trang tìm kiếm tên của nội dung bạn quét
Sau đó cứ thế mà truy cập vào trang đó rồi up ảnh chèn ảnh vào 4rum
có phải ý anh là tố đen imgbb rồi right click nó hiện ra link https://imgbb.com vào trong đó search " tìm kiếm với xxx" website hiện ra tên nội dung quét .
Em để ý góc giao diện website mình có chữ uparnh vào login xong xuôi thì báo gửi mã kich hoạt sau giờ kiếm trong mail không ra vào không được không liên kiếm với account trên 4rum nên không biết sao tải .

All about PC

Gà con
nội dung trong cmd là
" use ping to delay "
19:57:00.73
em có dùng cái tool Rkill để quét nhưng báo không có virus và thấy website nước ngoài họ báo cần restore lại để cho sạch win nhưng em chưa tạo restore point .

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Sao anh up được file ảnh chụp màn hình vậy ạ chỉ em với .
Mình dùng chức năng "Đính kèm tệp" ở cuối thôi bạn

Hamano Kaito

Moderator
Các bạn cứ nghĩ bậy ko à ! Mình rất chỉ rất chi là "trong sáng"
XXX là đại diện của nội dung mà bạn quét đấy {nosebleed}. Tự nhiên gõ XXX làm gì trời {rofl}
có phải ý anh là tố đen imgbb rồi right click nó hiện ra link https://imgbb.com vào trong đó search " tìm kiếm với xxx" website hiện ra tên nội dung quét .
Em để ý góc giao diện website mình có chữ uparnh vào login xong xuôi thì báo gửi mã kich hoạt sau giờ kiếm trong mail không ra vào không được không liên kiếm với account trên 4rum nên không biết sao tải .
Ko phải đâu bạn. Bạn tô đen nội dung dòng chữ rồi tìm kiếm, nó sẽ truy xuất dòng chữ đó và tìm trang phù hợp tức là trang bạn ghi đó. Mình hay tìm nội dung như vậy ko à, quét và tìm
Rồi vào đó úp ảnh sao đó chèn ảnh vào 4rum thôi
Có lẽ mình ghi hơi thô nên khó hiểu {bang}

All about PC

Gà con
Được rồi m.n ơi sau khi em tìm cách tạo user kích hoạt mất mail em không thấy trong up ảnh ( em buồn thật sau này sao em đăng lỗi cho m.n hd đây :mad::mad::mad: )
Em dung snipping tool thần thánh từ Microsoft tạo ảnh còn có 72kb thật không thể tin nổi :):):)
M.n có cao kiến đóng góp giúp ạ .

Attachments

71.9 KB · Lượt xem: 45

Hamano Kaito

Moderator
Được rồi m.n ơi sau khi em tìm cách tạo user kích hoạt mất mail em không thấy trong up ảnh ( em buồn thật sau này sao em đăng lỗi cho m.n hd đây :mad::mad::mad: )
Em dung snipping tool thần thánh từ Microsoft tạo ảnh còn có 72kb thật không thể tin nổi :):):)
M.n có cao kiến đóng góp giúp ạ .
Này chắc là nó lập lịch rồi. Bạn vào lịch trình tìm thử xem
Trước tiên cứ tìm ở startup của taskmanager trước. Xem coi có tệp lệnh nào đó được nhét vào đó ko? (khả năng cao là ko có)
Sau đó thì làm như bên trên mình nói...Thường thì chỉ có 2 khả năng đó
---
Ngoài 2 khả năng đó còn 1 khả năng nữa là cài file exe thực thi như dịch vụ. Cái này thì phải mò ở dịch vụ Windows mới biết được
Khá là rối não nếu bạn ko rành

All about PC

Gà con
Này chắc là nó lập lịch rồi. Bạn vào lịch trình tìm thử xem
Trước tiên cứ tìm ở startup của taskmanager trước. Xem coi có tệp lệnh nào đó được nhét vào đó ko? (khả năng cao là ko có)
Sau đó thì làm như bên trên mình nói...Thường thì chỉ có 2 khả năng đó
---
Ngoài 2 khả năng đó còn 1 khả năng nữa là cài file exe thực thi như dịch vụ. Cái này thì phải mò ở dịch vụ Windows mới biết được
Khá là rối não nếu bạn ko rành
em hiểu ý rồi với cho em hỏi vụ up ảnh sao hệ thống gửi email kích hoạt từ link website https://upanh.vn-z.vn/?ref=menu này không thấy ạ vậy sao này em không thể up được

N

n2t4r

Không biết Office bạn có tiêm thuốc bằng KMS không nhỉ? Bản thân mình đang khá nghi do cái Auto KMS 6 months. Nếu là do bạn dùng thuốc thì khuyến khích bạn qua box kích hoạt nhờ hỗ trợ thử nha