This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chuyên mục: Tìm tên phim

30265

Hakuna Matata

− Đã từng có những bộ phim để lại cho các bạn nhiều ấn tượng, nhưng do đã xem từ rất lâu nên các bạn không thể nhớ ra tên phim . Bây giờ, bạn chỉ có thể nhớ loáng thoáng nội dung và một vài chi tiết vụn vặt. Bạn muốn tìm lại bộ phim yêu thích, hoặc xem lại vì đã bỏ lỡ cái kết của bộ phim. Thay vì phần ai nấy kiếm bằng Google chán chê mà vẫn không có kết quả như ý, mình lập topic này để mọi người cùng giúp nhau tìm lại những bộ phim cũ mà chúng ta đã từng xem

− Ai cần tìm tên phim thì đăng ở đây nhé, cùng giúp nhau tìm kiếm những bộ phim đã để lại nhiều xúc cảm trong tâm trí mỗi người nhé các bạn

− Để chuyện tìm phim được thuận tiện, các bạn vui lòng cho biết bất kỳ chi tiết nào mà bạn nhớ được:
  • Phim cần tìm là phim bộ hay phim lẻ; phim Mỹ hay Hồng Kông, TQ, Hàn Quốc, Đài Loan, Nhật Bản...
  • Thể loại: hành động, hài, hoạt hình, kinh dị, khoa học - viễn tưởng...
  • Thời điểm trình chiếu, các bạn xem bộ phim đó khi nào: 10 năm trước, khoảng chừng 2002-2005, trước 2000...
  • Diễn viên đóng phim đó có tham gia bộ phim nào khác mà các bạn đã biết hay không?
  • Đặc điểm của các nhân vật: giới tính, màu da, độ tuổi, trang phục, kiểu tóc, nghề nghiệp...
  • Bối cảnh và diễn biến của câu chuyện.
  • Bất cứ một cảnh phim, một đoạn ngắn nào mà các bạn nhớ được.
− Bên trên chỉ là những gợi ý giúp các bạn nhớ lại rõ ràng hơn. Nếu các bạn vẫn không thể nhớ thêm chi tiết nào thì đó là chuyện hết sức bình thường, không sao cả. Nhớ bao nhiêu thì cứ viết ra bấy nhiêu thôi

Sửa lần cuối:

30265

Hakuna Matata
NHỮNG BỘ PHIM CHƯA TÌM ĐƯỢC

Để những yêu cầu tìm phim hơi khó khó (mà mình không thể trả lời được ) không bị chìm mất rồi bị bỏ quên luôn, mình sẽ tổng hợp tất cả các yêu cầu đó vào #2. Bạn nào có nhã ý muốn tìm giúp thì đọc #2 kĩ kĩ chút, nếu biết thì trả lời nhiệt tình nhé. Cám ơn các bạn rất nhiều

Sửa lần cuối:

xanhduong111

Rìu Vàng
Mình cũng cần tìm tên phim
Phim nội dung kể về 1 tờ vé số trúng vài trăm triệu đô: Ông chồng bỏ tờ vé số vô trong túi áo bà vợ, mà bà vợ đang đi làm từ thiện ở Châu phi, sau đó ông này cùng bạn qua Châu phi lấy lại vé số(bọn cướp cũng bu theo), 2 thằng cướp gồm 1 thằng cao vz 1 thằng lùn (thằng lùn làm đại ca). Cuối phim bạn của ông chồng bị nhốt tù, ông chồng dùng cả mớ tiền thuê bọn sát thủ vô cứu ông bạn ra. Phim này hài vãi luôn

30265

Hakuna Matata

Le boulet (Dead Weight) (2002)

ducuong

Group Partner
Để dễ tìm, thớt nên để thêm 1 phần đó là Quốc Gia: Chấu Á hay Ấn hay Châu âu .
Nhiều phim nó làm lại kịch bản nhưng của quốc gia khác. Cái này cũng giúp anh em tìm dễ hơn á (y)

30265

Hakuna Matata
Chính xác là phim này, bác thớt thật đẳng cấp

hồi trước cũng tìm phim này cho vài bạn trên vn-zoom rồi nên đọc sơ là biết ngay

Mình đã tìm được phim đó rồi, cám ơn bạn đã quan tâm

Sửa lần cuối:

kingofsunzz

Búa Đá
Trước mình có xem 1 phim cũng cũ lâu lắm rồi , chỉ nhớ nội dung có 1 nhóm người nghiên cứu khoa học, rồi vô tình tạo ra 1 con khổng lồ , hình như là chuột khổng lồ , nó đi giết rất nhiều người , tìm trên mạng gõ là phim chuột khổng lồ thì lại k ra phim gì hết , thánh nào giúp cái

30265

Hakuna Matata

Food of the Gods II (1989)